Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Đã có TOEIC muốn học thêm nghe nói thì học ở đâu tốt?

E mới tốt nghiệp xong, trước đây em có học Toeic ở trường Đại học và đã có trong tay bằng TOEIC 550..... Nhưng em tự thấy khả năng nghe nói của em còn tệ vì em ko thể giao tiếp tiếng anh lưu loát được.... Mà theo em nghĩ thì nếu ko nói tiếng anh tốt e là ko xin việc được. Em đang tính là đi học thêm anh văn giao tiếp bên ngoài coi có cải thiện được chút nào ko.... Thiệt là trước giờ ở quê em chỉ học anh văn để ôn thi Đại học, rồi vô đại học thì lo học chuyên ngành nên cũng ko đầu tư mảng nghe nói gì cả. Anh chị hay bạn nào rành chỉ dùm em làm sao đê cải thiện 2 kỹ năng này với! Với lại có ai từng học anh văn ở đâu mà thấy hay thì chỉ dùm em với. Em cảm ơn
    Quote Quote

Like
    3
    Mình biết một trung tâm Anh văn giao tiếp đó là trung tâm ILI dạy vào buổi tối (ban ngày mình còn có thể làm được khối việc á) rất hiệu quả lun vì mình đi làm về và học ở đây cũng đã mấy tháng ùi á bạn.Vì lớp ít người (8-15 học viên) nên thầy cô giáo chăm chút cho từng học viên kĩ lắm, thầy rất vui tính, giọng hay, lớp học lúc nào cũng sôi động và rôm rả; trong lớp luôn có môi trường giao tiếp liên tục nên level lên khá nhanh luôn á bạn. Mình được 1 người bạn giới thiệu sau khi tốt nghiệp khóa của trường là đã có thể trò chuyện với người nước ngoài một cách mà không sợ sệt như trước nữa. Ngoài chuyện đó, học còn có khả năng thuyết trình, trình bày ý kiến và mọi kĩ năng thực tế nhất của tiếng Anh.Mình thấy thích quá vì công việc của mình cũng cần phải tiếp xúc với ngoại ngữ nhiều và cũng như mọi người đi làm cần ngoại ngữ là công cụ để thăng chức và tăng lương phải không bạn. hehe
    Bạn có thể vô trang web của trường để xem thêm thông tin nha, hình như trường đang sắp mở lớp mới ùi á
    www.ilivn.edu.vn
    Chúc các bạn học thật tốt nha!

3. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    19
    Chính xác , 6 năm anh văn phổ thông cộng với 4 cái anh văn đại học kết quả cuối cùng cũng chỉ là biết đc 1 đống từ vựng với ngữ pháp mà thôi chả có nhiều tác dụng gì cho phần giao tiếp cả . Thêm 4 năm bỏ bê nữa và thế là h phải lóc tóc đi học lại lớp Beginnercho người mất gốc bên ILI nè . Thật buồn . Nói chuyện thua cả đứa nhóc 14 tuổi luôn

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyentrucvy2 View Post
    E mới tốt nghiệp xong, trước đây em có học Toeic ở trường Đại học và đã có trong tay bằng TOEIC 550..... Nhưng em tự thấy khả năng nghe nói của em còn tệ vì em ko thể giao tiếp tiếng anh lưu loát được.... Mà theo em nghĩ thì nếu ko nói tiếng anh tốt e là ko xin việc được. Em đang tính là đi học thêm anh văn giao tiếp bên ngoài coi có cải thiện được chút nào ko.... Thiệt là trước giờ ở quê em chỉ học anh văn để ôn thi Đại học, rồi vô đại học thì lo học chuyên ngành nên cũng ko đầu tư mảng nghe nói gì cả. Anh chị hay bạn nào rành chỉ dùm em làm sao đê cải thiện 2 kỹ năng này với! Với lại có ai từng học anh văn ở đâu mà thấy hay thì chỉ dùm em với. Em cảm ơn
    Để cải thiện kỹ năng nghe nói nhanh thì mình nghĩ bạn nên học tiếng anh giao tiếp mà học với giáo viên bản ngữ đó bạn, vì có cơ hội giao tiếp với giáo viên nước ngoài nhiều thì kỹ năng nghe nói cũng khá lên theo thời gian. Hehe.. Nhưng mà bạn nên kiếm nơi nào mà lớp ít học viên thôi thì học sẽ tốt hơn nhiều.
    Mình thì thấy học ở IEG Sư Vạn Hạnh ok lắm đó bạn, mình đang học nè, thầy có kinh nghiệm lắm mà lại dễ thương và nhiệt tình nữa. Thầy hay sửa lỗi phát âm kỹ cho mình, rùi có các hoạt động nói trong lớp thú vị lắm, lớp ko bị nhàm chán.
    Ngoài ra thì ngoài giờ học bạn cũng phải siêng năng ở nhà luyện nghe bản tin, nhạc, phim nước ngoài và chịu nói nữa... Chứ cứ im im thì khó mà giỏi được. Bạn có thể tham gia các câu lạc bộ Tiếng anh để mau cải thiện hơn ha.

Like
    82

Rất hay !

Dạo này nhiều trung tâm mọc lên như nấm với nhiều cách PR khác nhau có cả mở lậu, lmạo danh, ừa đảo nhưng thật chất số trung tâm uy tín chất lượng tốt thì rất ít. Dưới đây là ý kiến về vài trung tâm mình copy cho các bạn tham khảo thêm.

1. ACET

Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy nhưng khoảng 7tr/khóa=5 tuần --->đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương...

2. ILA:
    Vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :
    Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe.

4. Cleverlearn :
    Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. quá tuyệt. học phí : 390USD/khóa TOEFL/10 tuần. Ah, té xỉu.

5. ILI : địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10

Giờ mình đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí 4,500,000/ khóa ( 50 giờ). ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và còn thấp về tiếng anh. Nói chung ILI chấp nhận được

6. SEAMEO :
    Theo mình thì đây là nơi thích hợp nhất cho giới sinh viên chúng ta theo học Anh Văn vì giá cả cực kì hợp lý. Hơn nữa các khóa học cực kỳ phong phú. Giáo viên và cơ sở vật chất cũng tương đối tạm ổn. Chỉ có một thắc mắc duy nhất là tại sao nó lại ..........rẻ quá.

7. VUS:
    Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên 30%, 70% . Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Wow, mắc quá trùi mắc.

8. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    ILI là sự lựa chọn tốt đó các bạn!!!

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    85
    Trong topic này, chỉ có bác traulun là trung dung, còn lại toàn là ca ILI, chắc các bạn này là Seeder của ILI rồi.
    Cảm ơn comment của bác traulun nhé. Cheers.

Like
    1
    Mình từng tham gia học giao tiếp bên trung tâm anh ngữ TOMe á bạn, mình thấy bên trung tâm dạy khá chất lượng và học phí bên trung tâm cũng khá ổn. Giáo viên bên trung tâm dạy nhiệt tình và có phương pháp giảng dạy rất hay, trong các buổi học có sự linh động, không khí lớp học sôi nổi nên khi tham gia học bên TOMe các học viên không sợ bị nhàm chán tiếng anh. Trung tâm anh ngữ TOMe phù hợp cho các đối tượng đang là sinh viên hoặc những bạn đã ra trường nhưng chưa có việc làm ổn định.

Like
    0
    Gần nhà tớ ở Đường Sư Vạn Hạnh có rất nhiều trung tâm tiếng anh mà tớ thì rất lười học tiếng anh lắm, mẹ tớ thì suốt ngày bắt đi học, nên phải để mẹ chở đi tìm trường tìm mãi ko được trường như ý được vì tớ ko thích tiếng anh tớ nghĩ đầu tư vào 1 trường đắc tiền sợ học ko zô thì tiếc..Tớ để ý cạnh nhà có TT IEG, có mấy người bạn cũng đang học ở đây, học phí ko cao nên tớ muốn thử...ban đầu học tớ chưa quen lắm nhưng cảm thấy thích nói tiếng anh hơn rồi...tớ hay online xem phim hoạt hình tiếng anh..cũng khá thích rồi..giờ thì tớ biết nghe nhiều hơn và thích dịch tiếng anh. Cảm thấy tiếng anh rất cần cho mình bây giờ...^^

Like
    0
    Theo cảm nhận của mình thì mình thấy IEG dạy cũng tốt lắm đó; tìm hiểu thử bên IEG thấy bề ngoài tuy nhỏ nhưng vào học ròi lại thấy có chất lượng thật sự. Mình rất thích học tại đây, môi trường học rất thân thiện và dễ gần nữa. Trung tâm này học với giáo viên nước ngoài, phát âm chuẩn và truyền đạt rất tốt nên mình học tiếng Anh ko bao giờ cảm thấy chán như trước đây nữa. Bạn nào có mục tiêu học tiếng Anh 1 cách nghiêm túc thì cứ đầu tư bên này; sẽ tiến bộ ngay thôi..

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết