Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Chọn 3dsmax hay Cinema 4D?

Mình đang có đam mê về chuyên ngành đồ hoa 3D , mình đang tìm hiểu về bên cinema 4D có bạn nào đã học cái này thì cho mình hỏi với? Cái này với 3dsmax thì nó khác nhau như nào và có khó học lắm ko? Cảm ơn cả nhà.
    học 3d, học 3dmax, học maya o dau, học vẽ 3d
    Quote Quote

Like
    0

3Dsmax hay Maya.

tớ nghĩ là nên chọn maya nếu bạn định đi theo về bên đồ họa động, còn 3dsmax nếu bạn theo về bên kiến trúc nhé.
    học thiết kế đồ họa, học thiết kế đồ họa 3D maya

Like
    0

3d Maya.

Mình thấy bạn cũng nên chọm Maya, vì Maya làm thiên về bên đồ họa động hơn, 3dsmax thì chỉ kiến trúc thôi.

Like
    0

4D Cinema.

nói chung nó là cách dễ dàng nhất để tiếp cận 3D và nó vẫn rất chuyên nghiệp, không giống 3D Max và Maya.
    Cinema 4D đã giấu hoặc sắp xếp khéo léo các tác vụ phức tạp vào một chỗ để không làm ta thấy choáng, khi chúng ta chỉ muốn dựng hình hoặc sử dụng chất liệu một cách cơ bản. Và nó cũng nhẹ hơn 3D Max nhiều, bản mới nhất cũng khai thác rất tốt phần cứng cũ và mới. Mình không biết có phải nó dựng hình bằng OpenGL hay không nhưng ngay cả card 64MB chỉ hỗ trợ DirectX 7 cũng dựng hình rất đẹp và nếu bối cảnh không quá phức tạp nó cũng render rất nhanh. Và nếu bạn không hài lòng với bộ render có sẵn thì đã có Vray và Maxwell Render cho C4D. Tiếp cận C4D rất đơn giản và học nó cũng không khó, vấn đề là cần mất chút ít thời gian thui. Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Tùy nhu cầu của bạn , 3d max có vẻ tổng quát hơn và ứng dụng nhiều trong kiến trúc !

Like
    3
    Mình thấy mỗi cái có 1 điểm mạnh riêng mình thì thấy dùng C4D dễ hơn 3dmax. Nhưng 3dmax có nhiều plugin hơn C4D. Những Phim như hollywood thì họ dùng 3dmax là chính.Bạn có thể tham khảo thêm 1 số nguồn thông tin về 2 phần mềm này lựa chọn cho chính xác nhé!
    cuongk5c

Like
    13
    Lựa chọn 3Ds max

Hà Nội: 284, Xã Đàn. HCM: B1A Bửu Long, P.15, Q.10.
    Like
    1
    Hồi trước mình có làm đồ án môn học dựng một đoạn hoạt hình ngắn, mình dùng C4D thấy dễ học hơn và có vẻ đẹp hơn. Maya thì chưa từng dùng nên ko nhận xét đc
    hoangkien_com -MÁY ĐỌC SÁCH, MÁY TÍNH BẢNG, iPHONE

Like
    0
    Chon maya di ban. Cho minh hoc o truong cao dang nghe ng truong to q1 day maya chuan lam ne. Ban vao fb hay web xem thu di "3dmotion" do!

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết