Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25
    Like
    1
    Mình thấy các diễn đàn quảng cáo tùm lum cái dịch vụ chống ddos và botnet. Không hiểu các dịch vụ đấy có hiểu quả không. Nhưng mình nghĩ giải pháp hiệu quả nhất là thuê băng thông 1G. Cái này hơi max nhưng có thể là hiểu quả nhất. Dùng Cloudflare thì đôi lúc hơi ức chế là site load chậm.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hoangchauvtth View Post
    Mình thấy các diễn đàn quảng cáo tùm lum cái dịch vụ chống ddos và botnet. Không hiểu các dịch vụ đấy có hiểu quả không. Nhưng mình nghĩ giải pháp hiệu quả nhất là thuê băng thông 1G. Cái này hơi max nhưng có thể là hiểu quả nhất. Dùng Cloudflare thì đôi lúc hơi ức chế là site load chậm.
    Cloudflare mà không dùng bản business hay enterprise thì cũng như không nhé, còn 1 Gbps thì chẳng là bao so với mạng bot tương đối lớn.
    Linux VPS 1GB RAM chỉ 100.000 vnđ. vuvps_com

Like
    88
    Mình từng dùng gói Pro của Cloudflare thấy không ăn thua.Chuyển qua cái gói Business Plus của Incapsula thì thấy mất traffic khá kinh khủng,thậm chí có mail cảnh báo của Webmastertool là bot không truy cập vào web đc luôn.Còn cloudflare thì mình thấy thỉnh thoảng nó cứ load cái trang load borower gì gì đó nhức mắt vãi.
    Theo mình thì Incapsula nó chặn cái bọn spammer hiệu quả hơn cloudflare.Còn gói chống ddos thì mình chưa thử gói Business của cloud nên chưa dám đánh giá

Like
    135
    Mình thấy bên Cloudns.net cũng có gói chống DDOS này, giá lại mềm nữa, đã bác nào thử chưa nhỉ?

Mr.Đông- Công ty CPTM đầu tư công nghệ SPS (Website: SPS.VN)
    Like
    107
    Đúng là nếu để chống được DDOS hiệu quả nhất trừ phi đầu tư hạ tầng mạnh hơn còn ko thì sử dụng các dịch vụ nước ngoài thì site load lại chậm. Ở VN mình hiện chưa có dịch vụ này nhỉ các bạn
    SPS.VN - Yahoo/Skype: kaka1951989

Like
    6
    Quote Được gửi bởi kaka1951989 View Post
    Đúng là nếu để chống được DDOS hiệu quả nhất trừ phi đầu tư hạ tầng mạnh hơn còn ko thì sử dụng các dịch vụ nước ngoài thì site load lại chậm. Ở VN mình hiện chưa có dịch vụ này nhỉ các bạn
    Không phải ko có mà là giá thành nó cao hơn so với các bên khác lên ít bạn có thể sử dụng. Chứ việt nam nhiều bên cũng chống được ddos rất tốt. Mấy site lớn ko chống ddos tốt thì chắc dẹp site lâu rồi! Nhất là mấy site phim nhé!

Like
    107
    Quote Được gửi bởi KhoLaiCangKho View Post
    Không phải ko có mà là giá thành nó cao hơn so với các bên khác lên ít bạn có thể sử dụng. Chứ việt nam nhiều bên cũng chống được ddos rất tốt. Mấy site lớn ko chống ddos tốt thì chắc dẹp site lâu rồi! Nhất là mấy site phim nhé!
    ok bạn ae Việt mình nếu có các sản phẩm ở VN nên ủng hộ để đưa Việt mình nâng tầm ra thế giới!

Like
    15
    Quote Được gửi bởi KhoLaiCangKho View Post
    Lúc xưa vietnamnet cũng bị ddos ầm ầm, diễn đàn hacker vn hva cũng bị ddos không kém. Chống chỉ chống 1 phần nào đó tùy theo kỹ năng người thực hiện.

Like
    13
    cloudflare cùi bắp :3 bắn cái chết tươi =))

Like
    107
    Nói chung cũng khó lắm vì cả thế giới còn chưa nói là chống được mà chỉ dám nói là hạn chế thôi!!!

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết