Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi chieuhp View Post
    Con Linksys tầm 1 triệu là ngon
    rẻ thế làm an dc j??? cty 2 nguoi lan đó

Like
    4
    Đang phân vân về đảm bảo dữ liệu khi truyền từ máy này sang máy khác của con wrt1900. Ko biết có anh em nào dùng chưa, review điểm này giùm em cái
    Actions speak louder than words

Like
    1
    nghe nói wrt1900 có hỗ trợ luôn cong usb 2.0 p ko nhỉ??

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duongnhunholai View Post
    Đang phân vân về đảm bảo dữ liệu khi truyền từ máy này sang máy khác của con wrt1900. Ko biết có anh em nào dùng chưa, review điểm này giùm em cái
    Thường thì những con router đắt truyền tải, chia sẻ dữ liệu dĩ nhiên là ngon hơn những con giá rẻ. Rẻ quá, chip và ram yếu, chia sẻ chừng 3 máy là đơ ah
    Còn gì vui bằng ngày lãnh lương? :D

Like
    5
    bạn thiết lập mạng LAN trong nhà thôi. Em wrt1900ac này thì chắc chắn phải cỡ Gigabit rồi, nên phà phà. ngoài ra cũng có giải pháp cắm ổ cứng hoặc USB 3.0 ngoài để dùng chung data trong mạng.

Có điều mình chưa hiểu lắm về cái chia sẽ ngang hàng UPnP và DLNA khác nhau như nào có ai biết không ạ?

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi theone008 View Post
    ý bạn là 3.0??!

Like
    4
    Quote Được gửi bởi theone008 View Post
    Khẳng định lại là con wrt1900ac này có cả cổng usb 2.0/eSata và cả 3.0 luôn nghen
    Actions speak louder than words

Like
    5
    Quote Được gửi bởi hotboy5462006 View Post
    Thường thì những con router đắt truyền tải, chia sẻ dữ liệu dĩ nhiên là ngon hơn những con giá rẻ. Rẻ quá, chip và ram yếu, chia sẻ chừng 3 máy là đơ ah
    cái đó thì mình không biết. Vì xưa nay cấu hình router chẳng ai biết nhiều qua các thông số tốc độ. Ngày nay router cũng như một máy tính thu nhỏ, cũng lõi kép, rom, ram... quá khủng. Nên mới được nhắc đến nhiều thì phải.

Like
    1
    Khẳng định lại là con wrt1900ac này có cả cổng usb 2.0/eSata và cả 3.0 luôn nghen
    con2 ram thì sao bác thế hệ 2 hay 3 z ???

Like
    5
    chừng nào router mới có thunderbolt cho em mac của mình nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi maruko541 View Post
    bạn thiết lập mạng LAN trong nhà thôi. Em wrt1900ac này thì chắc chắn phải cỡ Gigabit rồi, nên phà phà. ngoài ra cũng có giải pháp cắm ổ cứng hoặc USB 3.0 ngoài để dùng chung data trong mạng.

Có điều mình chưa hiểu lắm về cái chia sẽ ngang hàng UPnP và DLNA khác nhau như nào có ai biết không ạ?
    Cũng phức tạp chứ ko phải dễ.

UPnP (Universal Plug and Play) là một giao thức mạng giúp các thiết bị với khả năng kết nối mạng trong gia đình có khả năng nhận ra nhau và truy cập một số dịch vụ (services) nhất định của nhau, bất kể thiết bị đó thuộc chủng loại nào hoặc chạy hệ điều hành gì

DLNA là giải pháp chia sẻ nội mạng trong gia đình cho phép chia sẻ phim, nhạc, hình ảnh chất lượng cao giữa các thiết bị đã được chứng nhận DLNA. Ví dụ như khi người dùng đã lưu tất cả các dữ liệu số trên ổ lưu trữ có chứng nhận DLNA, họ có thể trao đổi những dữ liệu này tới các thiết bị có DLNA khác như TV, đầu đĩa, smartphone, máy tính, máy chơi game, máy in và nhiều thiết bị khác nữa mà không phải thông qua một kết nối vật lý nào.

<<Trích nguồn Genk >>
    Còn gì vui bằng ngày lãnh lương? :D

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết