Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    2

xin chỉ em cách config router 192.168.1.1

mong các anh chỉ em cách config router 192.168.1.1(siemens) sao em ko thấy hướng dẫn về loại này
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn đang chạy được net thì cần config cái gì mới được?

Like
    0

Hướng dẫn cách config để làm gì?

Config để vào internet?
    - Gọi cho hội hỗ trợ dịch vụ internet
    Config để đặt làm server với dynamic dns?

- Ask Google, nhiều lắm
    bla bla

Thế nhé

Like
    2
    mình muốn config router để đặt làm server ai chỉ mình với:L mình ko biết config nên khi vào domain nó cứ chạy vào trang DSL Router:L

Like
    0
    Quote Được gửi bởi atidus View Post
    ko có ai trả lời àh mình cũng đang định làm một cái máy chủ lưu trữ wed tại nhà đây chỉ giúp đê
    thanks
    dùng của DSL của FPT
    Cái này là cấu hình Virtual Server. Bây giờ bạn đọc manual coi cấu hình Virtual Server thế nào nhé. (nó sẽ hướng dẫn bạn cấu hình Port Forwarding)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phongvan9 View Post
    mình muốn config router để đặt làm server ai chỉ mình với:L mình ko biết config nên khi vào domain nó cứ chạy vào trang DSL Router:L
    Làm Webserver à ?

Trong cái trang như ở trong hình của bạn, tại Combobox "Select a service : Select One" bạn chọn HTTP (hoặc cái gì tương tự vậy)

Trong Textbox "Sever IP Address" bạn điền địa chỉ IP của máy định làm Webserver vào (192.168.1.2)

Bấm Save/Apply

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phongvan9 View Post
    mong các anh chỉ em cách config router 192.168.1.1(siemens) sao em ko thấy hướng dẫn về loại này
    Bạn vào Advance Setup -> NAT -> Virtual Server : Click chọn Custom Server : Gõ đại cái gì đó vào. Phần dưới khai báo :
    Server IP address : IP máy bạn làm máy chủ
    Đánh 80 vào 2 ô port start và end.
    Save/Apply.

P/S : Cái này bạn phải đăng kí một account no-ip hay dyndns và cài chương trình Update để ánh xạ IPWAN của bạn (vì IPWAN không có định)

Like
    0
    DỄ QuÁ. ThẾ CŨng HỎi

Like
    0
    Cai quan trong la khong ai o day biet ca..Nhat la cai dia chi nay cung dang khong chay duoc...Muon thi cung khong phai la kho..
    Mo trinh duyet IE.
    Use :Admin
    Pass:Admin
    sau khi login click Other Setting .1 khung moi xuat hien click vao Nat--Add de bo xung RuLe moi.Trong muc RuLe ban chon redirect..trong hop thoai protocol ban nen chon la TCP..trong muc Local IP go vao dia chi IP de chuyen tiep toi Port.Day se la dia chi IP cua may tinh phan mem yeu cau PORTFORWARDING .
    Trong hop thoai Global address From va Global Address To nen go vao so O.
    trong hop thoai Destination Port From va Destination Port to chon Any other Port.Neu ban dang chuyen toi Port don danh so Port vao day Destination Port From va Destination Port to .neu ban dang chuyen tiep den vung Port .danh so port nho nhat vao Destination Port to .Click vao SUbmit ket thuc qua trinh nay.
    Trong menu trai man hinh click vao link Advanced Function.
    Trong nay se co menu con .Click vao link IP Filter..
    Oi gioi....Co ma lam di ban,,,ai co dia chi nao khac gui to voi..thanks nhe..

Like
    0
    Cái modem của bạn tùy theo phiên bản firmware mới có thể dùng chức năng NAT để làm sever được. Nhưng theo mình biết thì phần lớn là không thể sử dụng NAT (vì đây là dòng modem lỗi) Mình có 3 cái 3 phiên bản firmware khác nhau đều không thẻ NAT được.
    Ngoài ra nếu bạn may mắn có thể NAT dc thì bạn cũng không thể dùng chính máy trong mạng nội bộ mà test dc, phải ra tiệm net hoặc nhờ 1 ng bạn test cho mới dc.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết