Trang 36 / 36 FirstFirst ... 3133343536
Hiển thị kết quả từ 351 đến 356 / 356
    Like
    0
    SGTech mình thấy học AV rất ổn...Đó là do mình giúp bạn mình trong quá trình học nên biết
    Còn về phần chuyên ngành thì ..... mình không dám có ý kiến, chỉ nghe những lời nói chủ quan thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi usranger View Post

Theo các chuyên gia, để có thể theo học được các chương trình nước ngoài thì yêu cầu tối thiểu đối với người học là phải đạt điểm TOEFL trên 500. Với thời gian trong vòng 1 năm để một người từ chỗ tiếng Anh chỉ bập bẹ đến chỗ đạt điểm số trên là điều không thể thực hiện được."

Trích dẫn từ http://www.mangduhoc.com.vn/apm/modu...ticle&sid=3279

@all: Trước khi vào Aptech, tôi đã từng tìm hiểu rất nhiều nơi du học tại chỗ để chọn mặt gửi vàng vì đã bị lừa 1 lần rồi nên sởn tới h luôn.

nói cái gì cũng phải có trích dẫn chứ học tiếng Anh 9 h sáng dậy uống cafe , ăn sáng - 10 h mở sách học 1 tiếng , 11 h ăn trưa ngủ trưa 3 h , chơi games online từ 3 h tới 5 h , mở sách học anh văn 15 phút , xách xe lượn vài vòng về ăn cơm tối , 7 h đi với ghệ xem phim tại megastar - tối 10 h về chơi game online 12 h đêm , mở sách học 15 phút

theo schedule này cỡ 15 năm cũng k được toelf 500 vấn đề là đầu tư thời gian và nghị lực thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

vào đọc vài dòng thấy các bạn bức xúc về vụ tiếng Anh gì đó - tiếng anh là cho các bạn - tiếng anh càng giỏi càng làm nhiều tiền , đọc tài liệu càng nhanh - làm IT bao nhiêu năm rồi đã chứng kiến nhiều người giỏi IT mà tiếng anh phọt phẹt không lên được - Chung qui nhà trường căng thẳng tiếng Anh cũng vì chất lượng của các bạn thôi- bây giờ bực tức vài năm nữa ra trường thì thấy ổn ngay mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi kevin_alston15 View Post
    tôi là sinh viên saigontech, mới vào học được 1 học kì, tôi thấy rằng các bạn tôi vào đây học xong đúng 1 học kì rùi đa số nghỉ hoặc chuyển trường hết.Và vừa rùi mới thi giữa kì, 1 lớp chỉ có 2 đến 3 sinh viên đậu, còn lại là rớt hết.Vì vậy, nếu những ai còn yếu anh văn thì hok nên vào đây học, uổng thời gian + tiền bạc le'm...Còn nữa, sinh viên trường này đa số là lấy bằng toefl xong rùi đi du học, chỉ 1 số rất ít mới học chuyên ngành.Còn nếu các bạn muốn vào thì hãy lấy bằng toefl 61 rùi thì vào học...ưu điểm của sinh viên saigontech sau khi tốt nghiệp: giỏi anh văn (muốn tốt nghiệp phải có bằng toefl 79), rất tự tin (môi trườn tietie61ng anh), tác phong chuyên nghiệp (kỉ luật rất nghiêm khắc), 1 phần ít kiến thức chuyên ngành(dạy tiếng anh nên khó có thể hỉu hết), có khả năng thuyết trình (có dạy về môn thuyết trình), tự học cao...Đối với những ai giỏi anh văn thì đây là 1 môi trường đào tạo tốt, còn với những ai hok biết gì về anh văn thì đây là 1 môi trường rất khó để tốt nghiệp, cơ hội chỉ có 10%...vì vậy hãy suy nghĩ thật kĩ..
    bó tay. khó thì mới phải cố gắng - không biết tiếng anh bây giờ là coi như thua rồi - học IT không biết tiếng anh sao cập nhật được tài liệu mới bây giờ - tốc độ cập nhật tài liệu 1-2 tháng 1 lần - ai mà ngồi dịch ra tiếng việt cho đọc - Tư duy kiểu này là thua
    Được sửa bởi vechaichinhchu lúc 12:43 ngày 13-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dungtq07 View Post

Cách SGT lấy tiền sv là chẳng có gì sai, mình từng du học ở Sing và mình cũng biết, chuyện làm thẻ sv mới đóng tiền đó là bình thường, bạn làm mất thì bạn phải chịu trách nhiệm, ng ta có cấp cho bạn lúc đầu, nó k có "bổn phận" để làm lại, vì đó là 1 tổ chức, chứ k phải 1 2 người. Mua thẻ tạm là bắt buộc, luật luôn là luật, Mấy bạn nào nói nó làm tiềng, sao k nói là làm tiền về cái gì, nhữgn khoảng nào, một năm có ai tính cho SGT phải trả bao nhieu tiền, về mặt bằng, điện, nước, thuế, lương....

Ah, bạn nói đúng. Trong 1 năm thì có đâu có ai tính SGT phải trả bao nhiêu tiền về mặt bằng, điện, nước, thuế, lương... Thế nhưng bạn có nhìn ra mặt khác của vấn đề không? Mỗi học kì SGT thu được bao nhiêu tiền học phí, lệ phí của SV hả bạn?

Mấy bạn nào nói nó làm tiềng,
    "Làm tiềng" luôn cơ đấy. Đau lòng quá

Bạn nào nói là ra ngoài lấy TOEFL rẻ hơn,đồng ý nhưng bạn thử nghĩ, time lấy TOEFL đó, rồi bạn có những skill giao tiếp ko? TOEFL chỉ là ôn đề đễ đi thi, k teach bạn cái gì cả.

Nếu mình nói sai gì, thì xin lỗi các bạn.
    Bạn không cần phải xin lỗi đâu, vì bạn nói đúng. bản thân whodouluv đây không những lên tiếng chỉ trích nặng những bạn SV lười học mà lại hay than thở trên chính cái topic này mà còn chỉ trích cả cái SGT và những người đứng đầu vì những thứ vô lý mà họ đưa ra. Bạn nói đúng nhưng bạn chưa nhìn vấn đề ở 2 phương diện thôi bạn à.

Chắc bạn có biết, hoặc, có nghe nói về vụ NPU. Có bao giờ bạn hỏi tại sao NPU nó èo uột và có nguy cơ chết yểu không hả bạn? Học phí không phải là vấn đề lớn bởi vì đa số SV trong trường đều khá giả. Vấn đề nó nằm ở chỗ, trong khi có quá nhiều vấn đề bức xúc vẫn còn chưa được giải quyết triệt để thì làm sao SV yên tâm hoặc tin tưởng thêm vào SGT?

Vài dòng cho bạn, hoặc cho những người thân cận với Đoàn trường hay Hội gì đó trong trường
    Được sửa bởi whodouluv lúc 17:55 ngày 12-03-2010

Like
    0
    Xin tự giới thiệu với mọi người, mình cũng là SV SGT, và theo dự kiến là sẽ tốt nghiệp vào cuối HK mùa xuân này.

Mình đã tốn kha khá thời gian đọc từ đầu chí cuối của cái chủ đề này và cảm thấy thực sự buồn cười. Xin thưa với các bạn đang học ESL là chẳng ai siêng năng một chút (chỉ một chút thôi) trong việc học thì chắc chắn là khó mà rớt được. Bản thân mình thì sau khi trải qua 4 level của SGT thì thi TOEFL 1 lần là đc 500.

Vấn đề duy nhất mình đang gặp lúc này và cũng xin cảnh báo cho những ai cật lực thần tượng thầy Sáu và Cô Thư là các bạn hãy xem xét kĩ về cái bằng của mình. Đừng ảo tưởng về những bài PR, những lời lẽ đầy thuyết phục khi khai giảng. Cái gì cũng có 2 mặt của nó.

Sự thật là SV SGT giỏi tiếng Anh, năng động, nói chung là khá hợp với tiêu chuẩn của các công ty đa quốc gia hay mang yếu tố nước ngoài. Đó là một lợi thế.

Tuy nhiên, cái gì cũng có 2 mặt. Mặt xấu là các bạn đang học một chương trình hơi bị phập phù. Thứ nhất, bạn đang học bằng AAS, đó là bằng cao đẳng ko hơn ko kém [ dù cho được gọi với cái tên mỹ mều là Đại Học 2 năm!]Thứ hai, sẽ rất khó cho các bạn nếu muốn chuyển tiếp đến một trường khác ngay tại Việt Nam để học tiếp vì đa số bắt phải học lại một số môn chứ không như trường quảng cáo! Còn nếu có bạn nào muốn đi du học, xin thưa, bạn sẽ chỉ chuyển được khoảng 5-6 môn và, tất nhiên, sẽ phải học ít nhất 2-3 năm để lấy bằng BA.

Tình thế của mình hiện giờ là tiến thoái lưỡng nan, học cũng dở mà đi làm cũng dở. Cũng xin nói với các bạn rằng những chương trình liên kết đại học ở VN là không thiếu. Nếu có thể, sẽ tốt hơn nếu các bạn học một chương trình có liên kết đại học ngay từ đầu. Sẽ đỡ mất thời gian và công sức hơn.

Về chương trình NPU. Tốt nhất là các bạn ko tham gia. Tóm tắt là thế này:
    - Năm 1: giáo viên VN dạy
    - Năm 2: học online - đào tạo từ xa.
    - Số sinh viên đang bám trụ chương trình NPU : 17.

Thân

Like
    0
    Bạn nào học saigontech cho mình nhờ tý việc. (Nhờ photo mấy quyển sách quý trong thư viện saigontech)
    yahoo: kongvh
    thanks

Like
    0
    Còn tôi thi khuyên bạn ko nên học ở trường này nếu tiếng anh bạn chưa vững. Nếu muốn học CNTT thì bạn nên ra ngoài học sẽ tốt hơn là vào trường này. Đừng lên tin vào những gì mình chưa trải nghiệm với mấy tờ báo đó. mình có đứa bạn hoc ở trường này, nói chương trình dạy cũng bình thường, ko có ji là USA đâu, và bằng cấp liên thông thì chưa biết bạn có tiền học nổi đâu. Học ở ngoài với số tiền đó, bạn có thể dư sức học lấy bằng đại học và hàng tá chứng chỉ CNTT, tốt hơn là lấy một cái bằng có tiếng mà ko co miếng

Quote Được gửi bởi gaust View Post
    em tính thi vào trường này mừ học phí tới 1500$ nên cũng hơi ngán but mà ko biết chất lượng đào tạo thế nào
    ko biết có xứng với tiền mình bỏ ra ko nữa
    có ai biết ko cho em ít kinh nghiệm ạ

Trang 36 / 36 FirstFirst ... 3133343536

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết