Trang 2 / 36 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 356
    Like
    0
    Ah mà mấy bác cho hỏi luôn,mình muốn học IELTS(ráng kiếm 6.5 hix hix) thì học ở đâu, trường nào tốt trong sài gòn này vậy dĩ nhiên học phí vừa phải thôi.
    Mà IELTS tự học được ko, nếu có trang web nào hay share cho mình cái.(sẵn thì giúp luôn nha)

Like
    0
    ôi ôi vậy là em phải bỏ 1 năm luyện To ở saigontech nó mới cho mình học chuyên ngành hả các bác
    theo bác usranger vậy là saigontech ko ổn rồi
    if mình học ko đạt thì bắt mình học lại ,tốn 1 năm và thêm 1500$ nữa à ?
    chắc em phải lên trung tâm hỏi kỹ vụ này mới dc
    em cứ nghĩ là học song song vừa vi tính vừa tiếng anh chứ

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi nokichuong View Post
    Trường nào lừa bác vậy sao ko nói ra cho anh em biết mà đề phòng.
    Chương trình liên kết úc TAFE SA tại trường đại học công nghiệp hcm. Sau khi biết mình bị lừa, mình đã chuyển sang hệ chính quy cũng trường đại học công nghiệp để học (tất nhiên là có thi cử lại đàng hoàng). Mà có rất ít người làm dc như vậy nhé, đa phần là chán nản rồi bỏ học, số còn lại thì ráng theo vì "lỡ phóng lao phải theo lao"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gaust View Post
    ôi ôi vậy là em phải bỏ 1 năm luyện To ở saigontech nó mới cho mình học chuyên ngành hả các bác
    theo bác usranger vậy là saigontech ko ổn rồi
    if mình học ko đạt thì bắt mình học lại ,tốn 1 năm và thêm 1500$ nữa à ?
    chắc em phải lên trung tâm hỏi kỹ vụ này mới dc
    em cứ nghĩ là học song song vừa vi tính vừa tiếng anh chứ
    Tôi ko biết sao chứ bạn đã đóng 1 số tiền lớn như vậy mà trong đầu có khái niệm là học lại sao ?
    Đã có điều kiện dzô đó học thì phải cố lên, chứ cứ nghĩ là phải học lại hay thi lại thì mình khuyên bạn đừng học trường đó.
    Nó bắt học lại mới là đúng đó, nếu bạn không cố gắng bạn sẽ phải chịu 1 hậu quả do mình tạo ra(không lẽ cố gắng học mà còn phải học lại thì có lẽ bạn thuộc dạng...ko tiện nói ra nhưng bạn cũng hiểu),mình chỉ nhấn mạnh ở đây là mình phải học thực sự,phải tự tin, OK.
    cứ như cái sign của mình chắc cũng ko đến nỗi nào.

Like
    0
    1500$/1 year đó bạn,3 năm là 4500$ chất lượng đào tạo khá tốt,môi trường toàn tiếng anh nên khả năng anh ngữ sau khi ra trường là một lợi thế khi đi làm,giáo trình cập nhật thường xuyên nên ko sợ lỗi thời.Sau khi học có bằng cao đẳng của Mỹ.(tất cả thông tin này là đúng sự thực).Bạn cứ lên google rồi search với từ khóa "saigontech", kiếm trong việt nam là được rồi sẽ có khá nhiều bài báo của các báo lớn như:Thanh Niên,Tuổi Trẻ,Vietnamnet ... Nói chung là khen trường này khá nhiều.
    Ah còn nữa nó có thể liên thông lên đại học của Mỹ luôn,bằng cấp được thế giới công nhận.
    Nếu có tiền thì mình khuyên bạn nên học trường này.
    Mình cũng rất muốn học ở trường này nên tìm hiểu khá nhiều về nó nhưng khả năng tài chính ko cho phép(chắc chỉ học được aptech thôi).
    Chúc bạn tìm được hướng đi đúng.
    Nên học ở SaigonTech hay không ? ==> KHÔNG

Mình đã và đang học 2 năm ở SaigonTech rồi, kết luận được 1 câu, phí tiền quá đi.

Tốt:
    - Chiến lược marketing của trường, thu hút sinh viên mới vô cùng hiệu quả. Bằng chứng (2004: ~400sv, 2005: ~800, 2006: ~1400, 2007:2000+). Sử dụng phương pháp refer(giới thiệu) trả tiền cho sinh viên của để trường quảng bá và giới thiệu người mới (số tiền không nhiều 500/ng` giới thiệu được, nhưng dễ bị quỵt nếu không làm to chuyện tại văn phòng, điển hình là mình nè ).

Không tốt (chỉ được cái vỏ):
    - Hô hào tạo môi trường hoàn toàn tiếng anh. Nhưng hầu hết sinh viên + một số giáo viên đều nói tiếng việt. Ngoài ra, một số giáo viên dạy chương trình AAS(ct chính) nói tiếng anh chữ đ.c chữ kô.

- Mục tiêu hiện tại của trường là tiền là trên hết chứ không phải chất lượng đào tạo. Bất cứ cái gì cũng tiền tiền và tiền. Mình đang cay cú về chuyện này đây.

- Học phí thì cao, giáo viên thì "lụm" ở chợ trời, phần nhiều giáo viên tiếng anh từ hội việt mỹ. Một số ở các trung tâm nhỏ khác mình không biết. Một ít giáo viên nước ngoài, lúc đầu đ.c học với gv n'c ngoài tưởng ngon, gặp một pác từ bên úc qua, hoho, nhình pác ấy không khác gì người bị bịnh "thiểu năng". Miệng thì ngọng, tai đeo máy trợ thính vậy mà SGT cho dạy môn Speaking level 4(cấp cao nhất trong ct AV). Pác ấy nói không ai nge được, người khác nói pác ấy cũng chả nge --> po' tay. Vậy mà hên, nhờ vậy mà mình đậu Speaking4 100 điểm ::

- Bằng cấp không có giá trị cao. Lúc mình đăng ký học(2005), mình cũng chưa biết gì, nghe quảng cáo dữ quá, nên đk luôn. Lúc đó bằng của SGT chỉ là bằng nghề (~trung cấp). Cách đây 2 tháng SGT mới được công nhận là trường cao đẳng (hix tới lúc đó mình mới biết) --> wa' muộn gòi.

- Trường bên mỹ, nghe cũng oai quá đi chứ, trường đó là HCCS(Houston Community College System) --> gần giống như đại học mở vậy.

- Tốt nghiệp xong, các bạn phải tự đi kiếm việc làm, mặc dù trong lúc quảng bá SGT có nói hỗ trợ việc làm cho sv sau khi tốt nghiệp.

Đó là những gì mình biết sau 2 năm học ở SGT. Các bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi quyết định chọn trường này.

Like
    0
    Nghe bác nói sao mà thảm quá vậy,ko biết bác ycinetwork học hành trong trường sao đây mà có vẽ bất mãn quá(mà đây là suy nghĩ phiến diện của bác hay của toàn thể SV saigontech vậy).Em nghĩ chắc nó ko đến nỗi vậy đâu.
    đọc thử cái này:http://www3.thanhnien.com.vn/Giaoduc.../30/194835.tno
    Được sửa bởi nokichuong lúc 10:35 ngày 19-06-2007

Like
    0
    Mình ko học ở saigontech nhưng hồi đó cái chương trình TAFE SA của mình từng học cũng đăng trên báo tuổi trẻ ở mục tuyển sinh mà vẫn bị lừa.

*Theo ý kiến riêng của mình thì saigontech nói chung là dc, ko đến nỗi nào.

Like
    0
    Tôi ko biết sao chứ bạn đã đóng 1 số tiền lớn như vậy mà trong đầu có khái niệm là học lại sao ?
    Đã có điều kiện dzô đó học thì phải cố lên, chứ cứ nghĩ là phải học lại hay thi lại thì mình khuyên bạn đừng học trường đó.
    Nó bắt học lại mới là đúng đó, nếu bạn không cố gắng bạn sẽ phải chịu 1 hậu quả do mình tạo ra(không lẽ cố gắng học mà còn phải học lại thì có lẽ bạn thuộc dạng...ko tiện nói ra nhưng bạn cũng hiểu),mình chỉ nhấn mạnh ở đây là mình phải học thực sự,phải tự tin, OK.
    uhm mình cảm ơn bạn đã tư vấn nghen
    nhưng mình thuộc dạng nào mình tự hiểu và đừng nên đánh giá người khác qua 1 or 2 câu nói
    ở đây mình không lo về sức học của mình mà lo về trường thôi ,các trường khác học viên ko đạt sẽ free tiền học lại,if mình ko đậu do thiếu cố gắng thì ko nói gì nhưng ko có gì là tuyệt đối ở đây việc đâu rớt còn ảnh hưởng của nhiều yếu tố , thầy cô,hoàn cảnh gia đình ,trường lớp ko phải chỉ cần cố gắng là được ...nhưng ở đây ý mình nói là uy tín và cách làm ăn của trường
    và ko phải ai cũng giỏi được như bạn đâu , mình muốn suy nghĩ đến mọi tình huống có thể xảy ra ko chỉ đối với mình mà còn đối với nhiều học viên khác

Like
    0
    uhm mình cảm ơn bạn đã tư vấn nghen
    nhưng mình thuộc dạng nào mình tự hiểu và đừng nên đánh giá người khác qua 1 or 2 câu nói
    ở đây mình không lo về sức học của mình mà lo về trường thôi ,các trường khác học viên ko đạt sẽ free tiền học lại,if mình ko đậu do thiếu cố gắng thì ko nói gì nhưng ko có gì là tuyệt đối ở đây việc đâu rớt còn ảnh hưởng của nhiều yếu tố , thầy cô,hoàn cảnh gia đình ,trường lớp ko phải chỉ cần cố gắng là được ...nhưng ở đây ý mình nói là uy tín và cách làm ăn của trường
    và ko phải ai cũng giỏi được như bạn đâu , mình muốn suy nghĩ đến mọi tình huống có thể xảy ra ko chỉ đối với mình mà còn đối với nhiều học viên khác

Like
    0
    mod hay ai del hộ , mạng bị điên spam quá

Trang 2 / 36 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết