Trang 9 / 19 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 185
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi h_synl View Post
    Quote:
    Được gửi bởi regu
    THẬT ĐÚNG LÀ THỜI BUỔI TRẮNG ĐEN LẪN LỘN !!!!!!!!!
    thông tin hỏa mù làm cho Tôi cũng như nhiều người cần mua máy tính xách tay chẳng còn biết tin ai ????????????
    Chả là các công ty bán LATOP đưa ra chiêu " Bán máy mới 100% ,... không bán máy cũ,máy second hand .THáng đầu máy có trục trặc khách được đổi máy mới ....." .Tôi cũng định gọi điện cho các công ty đó hỏi xem thế MÁY MÀ CÁC CÔNG TY THU HỒI ĐÓ ĐỂ LÀM GÌ ?????
    Nhưng như thế thì thật phũ phàng quá !!!!!
    KHÔNG BIẾT HỌ CÓ DÙNG MÁY THU HỒI ĐÓ LÀM TỪ THIỆN KHÔNG NHỈ?????????
    HAY MÔNG MÁ LẠI ĐỂ BÁN CHO KHÁCH KHÁC??? CÓ TRỜI MỚI BIẾT!!!!!!!!!!!

Anh REGU ơi! anh nói thật đấy chứ?
    Đừng làm em sợ , Mấy tháng trước em mua con SONY của một công ty chuyên bán LATOP lâu năm có uy tín ở Hà Nội ( Xin lỗi em không nói tên) máy mới 100% (theo họ nói) còn trong hộp nhưng không còn nguyên seal của nhà sản xuất. Em tin tưởng máy mới nên khuân về,hơn tuần thằng bạn thân đến chơi liền đem em Lap ra khoe , nó xem xét một hồi ,hỏi thông tin lúc mình mua xong nó phán một câu xanh rờn : Cậu mua phải máy cũ tức là máy dùng được một thời gian ngắn rồi .
    Nhưng em dùng từ lúc mua đến giờ vẫn chạy bình thường ,Nhưng thú thực với Anh em cứ thấy lo lo thế nào ấy,Thằng bạn em nói khi nào máy bị sự cố đem đi bảo hành thì cho nó đi cùng với để nó hỏi bọn bán hàng đó .
    Em lúc nào cũng cầu chúa cho em Lap của em chạy ngon lành'chứ bây giờ nó đổ ra đó thì chết em.
    Thôi em rút ra bài học xương máu :TẠI SAO TA MUA MÁY MỚI LẠI KHÔNG ĐƯỢC BÓC TEM NHỈ.Tuyệt đối phải kiểm tra kỹ xem đúng máy mới không ?
    Còn các Bác bán hàng đó cứ cầu nguyện đi . Nếu máy em có vấn đề gì thì em đến công ty làm toáng lên đó.
    ĐÓ LÀ BÀI HỌC MÀ KHÔNG AI DẬY CẢ? ĐAU EM QUÁ !

Mình nói thật 100% đó , không tin bạn cứ suy luận sẽ rõ ngay.
    Từ trước đến giờ bạn có nghe nói đến hãng sản xuất LAPTOP nào ,trong thời gian bảo hành cho khách lại được đổi máy mới chưa ? Huống chi các công ty đó chỉ là nhà phân phối LAPTOP bé tí xíu so với các hãng sản xuất đó.
    Bạn cứ suy luận sơ sơ như thế là biết ngay mà!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi regu View Post

Mình nói thật 100% đó , không tin bạn cứ suy luận sẽ rõ ngay.
    Từ trước đến giờ bạn có nghe nói đến hãng sản xuất LAPTOP nào ,trong thời gian bảo hành cho khách lại được đổi máy mới chưa ? Huống chi các công ty đó chỉ là nhà phân phối LAPTOP bé tí xíu so với các hãng sản xuất đó.
    Bạn cứ suy luận sơ sơ như thế là biết ngay mà!!!
    www.maytinhngaymai.com
    mua máy tính ở đấy nếu bị lỗi trong vòng 1 tháng đầu sẽ đc đổi máy mới, còn cái máy đc đổi đó sẽ đc bán như hàng trưng bày

Like
    0
    đâu có .mình mua Dell 1405 từ USA , xài 1 tháng bị dì của mình ngồi đè lên, bể tinh thể . đem lại về mỹ , tụi nó đổi liền . mắc công đem đi đem về thôi. Còn các máy mới hư . mình nghĩ công ty sẽ tìm thay chỗ hư và cũng bán lại . cùng lắm thì mổ sẽ ra ...tất cả vì lợi nhuận. có tụi nước ngoài thì + thêm chữ tín , việt nam thì + thêm chữ tiền mà ko có tín. thế mới đau

Like
    0
    Trở lại câu hỏi ban đầu về vấn đề pin, em đang có 1 chú Acer Aspire 5610, xin hỏi có phải tháo pin ra khi cắm nguồn hay ko? 0.o
    Ngoài ra em đọc trong cái user manual của nó có 1 chỗ khó hỉu thế này:
    "this product' AC adapter is equipped with a three-wire grounded plug. The plug only fits in a grounded power outlet. Make sure the power outlet is properly grounded before inserting the AC adapter plug. Do not insert the plug into a non-grounded power outlet"
    Theo em hiểu thì có phải là phải cắm cái dây nguồn vào 1 cái "ổ cắm đã được nối đất" ko ạ? Điện đóm em dốt nát, mù tịt về mấy cái phích điện mí lị ổ cắm, hix, từ hôm cầm máy về đến h vẫn chưa dám cắm vào sạc lần nào

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngothuaan View Post
    làm sao để biết 1 pin 6 cell và 9 cell ?

tôi tháo pin ra xem thì không thấy thông tin gì về cell mà chỉ có vài dòng như thế này :

SX ở Taiwan tốt không mấy bạn ? thanks
    Thảo luận ghê thế, vậy mà tôi hỏi câu noob thế ko ai trả lời sao ?

Hỏi thêm: Vậy mấy các dòng chữ, ký hiệu, ký tự trên cục pin đó có ý nghĩa là gì vậy ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nama01 View Post
    www.maytinhngaymai.com
    mua máy tính ở đấy nếu bị lỗi trong vòng 1 tháng đầu sẽ đc đổi máy mới, còn cái máy đc đổi đó sẽ đc bán như hàng trưng bày

Theo tôi được biết thì hàng trưng bày ( demo) khác hẳn với hàng sửa chữa lại đem bán . Hàng trưng bày vẫn còn nguyên bản cấu hình, cũng như phụ kiện của nhà sản xuất .Còn loại hàng như trên đã được sửa chữa , chọc ngoáy , thay đổi phụ kiện lởm rồi ?
    TÓM LẠI LÀ NÁT ĐỜI EM RỒI !!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi regu View Post

Theo tôi được biết thì hàng trưng bày ( demo) khác hẳn với hàng sửa chữa lại đem bán . Hàng trưng bày vẫn còn nguyên bản cấu hình, cũng như phụ kiện của nhà sản xuất .Còn loại hàng như trên đã được sửa chữa , chọc ngoáy , thay đổi phụ kiện lởm rồi ?
    TÓM LẠI LÀ NÁT ĐỜI EM RỒI !!!
    DẠ Anh hai nói đúng rồi nè ! Hàng trưng bày là hàng trưng bày . Còn hàng second hand là hàng second hand . Sao lại lẫn lộn được chứ ???
    Mang hàng second hand đi bán lại kêu với khách là hàng trưng bày à ??? chết thật ! QUẢ COI THƯỢNG ĐẾ LÀ GÀ CHẮC ? SAO VẬY TA ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinh em View Post
    DẠ Anh hai nói đúng rồi nè ! Hàng trưng bày là hàng trưng bày . Còn hàng second hand là hàng second hand . Sao lại lẫn lộn được chứ ???
    Mang hàng second hand đi bán lại kêu với khách là hàng trưng bày à ??? chết thật ! QUẢ COI THƯỢNG ĐẾ LÀ GÀ CHẮC ? SAO VẬY TA ?
    Các vấn đề này mang ra thảo luận mình có ý kiến; không biết các công ty máy tính khác bảo hành thế nào; Nhưng khi mua máy tính tại Đăng khoa IT Plaza 29 Ngọc Khánh-HN các bạn chắc chắn sẽ được mua hàng của chính hãng sản xuất và được hưởng các ưu đãi của chính hãng. Còn về việc bảo hành tại sản phẩm khi khách hàng mang sản phẩm lỗi tới Đăng khoa thì nhân viên kỹ thuật của Đăng khoa sẽ cho chuyển sản phẩm lỗi về chính hãng(hoặc nhà phân phối) để bảo hành và dán lại tem bảo hành của hãng. Nhằm đảm bảo cho quyền lợi của khách hàng, chính vì thế khi mua LAPTOP khách hàng nên đến nhưng nơi có uy tín, để nhận được các dịch vụ chăm sóc tốt nhất.

Đăng khoa IT Plaza
    địa chỉ: 29 Ngọc Khánh - HN
    Email:cuongkv@dangkhoa.vn
    fax:7724770
    Đt:04-7724772-24
    DD:0917744449

Like
    0
    Quote Được gửi bởi baden009 View Post
    đâu có .mình mua Dell 1405 từ USA , xài 1 tháng bị dì của mình ngồi đè lên, bể tinh thể . đem lại về mỹ , tụi nó đổi liền . mắc công đem đi đem về thôi. Còn các máy mới hư . mình nghĩ công ty sẽ tìm thay chỗ hư và cũng bán lại . cùng lắm thì mổ sẽ ra ...tất cả vì lợi nhuận. có tụi nước ngoài thì + thêm chữ tín , việt nam thì + thêm chữ tiền mà ko có tín. thế mới đau

Bạn ơi mình chắc chắn các hãng sản xuất LAPTOP bảo hành cũng chỉ có hỏng bộ phận nào thì họ thay thế bộ phận ấy thôi ! chứ còn thay máy mới thì chưa có chính sách đó đâu ?
    Thế mà Việt Nam ta lại có chính sách đổi máy mới thế mới ngược đời chứ bộ ?

Like
    0
    [QUOTE=bnight;782243]Các vấn đề này mang ra thảo luận mình có ý kiến; không biết các công ty máy tính khác bảo hành thế nào; Nhưng khi mua máy tính tại Đăng khoa IT Plaza 29 Ngọc Khánh-HN các bạn chắc chắn sẽ được mua hàng của chính hãng sản xuất và được hưởng các ưu đãi của chính hãng. Còn về việc bảo hành tại sản phẩm khi khách hàng mang sản phẩm lỗi tới Đăng khoa thì nhân viên kỹ thuật của Đăng khoa sẽ cho chuyển sản phẩm lỗi về chính hãng(hoặc nhà phân phối) để bảo hành và dán lại tem bảo hành của hãng. Nhằm đảm bảo cho quyền lợi của khách hàng, chính vì thế khi mua LAPTOP khách hàng nên đến nhưng nơi có uy tín, để nhận được các dịch vụ chăm sóc tốt nhất.

__________________________________________________ ___________

Anh Bnight ơi ! Em đinh mua chú Sony SZ ở Đăng khoa , vậy muốn bảo hành chính hãng của SONY thì bảo hành ở đâu vậy anh ?
    em muốn mua hàng xuất MỸ ạ!

Trang 9 / 19 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết