Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Làm sao để giảm kícch thước file ành động *.gif ?????

Xin cho hỏi mình có file ảnh đông down load tử net xuống có kích thước là : 110x100x128 gif (kích thước 294k)
    Làm sao để thu nhu kích thước file ảnh dông này lại nhỏ hơn cỡ 64x64 đây . có phần mềm nào hay thủ thuật nào hay không xin giúp dùm . thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Adobe Premiere là 1
    Photo Impac là 2
    Photoshop là 3
    Tuấn chỉ biết có vậy - Chúc bạn tìm ra phần mềm và thành công .

Like
    0
    cho hỏi lại , mình dùng rồi mà không được vì khi giảm file ảnh động thì chỉ giảm được ảnh nó hêt động rồi help

Like
    0
    Có nghĩa là ?...
    Oh, Adobe có thể sẽ hiện lên một vạch đỏ khi bạn đưa vào Time line, khi đó bạn phải render để nhìn thấy hoạt cảnh - nhưng không cần thiết -
    Bạn chỉ việc File > Export file > Chọn Gif và kích thước > OK - Save .....là xong - Sao lại không được ?

bạn có thể dùng PhotoImpac - Mở chức năng seach dành cho hoạt cảnh nằm ở góc phải, bên trên màn hình thuộc giao diện Photoimpac để lôi nó ra - Open file Gif đó ra , trong giao diện lúc này sẽ có 1 loạt frame tương ứng với hoạt cảnh - bạn hãy bôi xanh ( bôi đen ) tất cả các frame đó, sau đó nhắp chuột phải vào vùng xanh đó - Và chức năng ....chức năng...hình như là có chữ I đầu tiên - Sẽ hiện lên cho bạn một bảng nhỏ để thay đổi kích thước -
    Chúc thành công !

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết