Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: My standpoints!

Like
    0

My standpoints!

Xin chào các bạn!
    Mình rất vui khi được nghe những lời nói của các bạn. Mình cũng đang có ý định tiến hành các dự án có sự tham gia của các nhóm. Vì vậy quả thật đọc các bài viết của các bạn mình đã thu được những điều rất bổ ích. Có nhiều bạn ở đây có bàn luận đến việc các thành viên trong nhóm tham dự vào các dự án thường không có kỉ luật. Làm việc được chăng hay chớ. Làm việc không tuân thủ các qui định của Manager. Đúng là những việc này không thể chấp nhận được. Bởi vì nó ảnh hướng tới lịch biểu, thông thường là làm cho chậm lại so với hạn chót phải bàn giao sản phẩm cho khách hàng. Có lẽ những biện pháp tiến hành hiện thời bao gồm 2 điều sau(theo ý kiến chủ quan của tui):
    +Đối với người quản lí dự án: Phải là người có uy tín lớn đối với các thành viên trong nhóm. Những ý kiến của người quản lí nói phải làm cho mọi người làm việc theo. Có khả năng nhìn nhận những con người kiên trì, có ý thức làm việc cao cho dự án.
    +Phải tuyển lựa được những con người có trách nhiệm cao với công việc. Có khả năng làm việc tập thể cao.
    Đúng là việc này rất khó, đôi trong thực tế. Nhưng mình nghĩ bằng khả năng tiếp xúc nhiều chúng ta có thể chọn được những người như thế này. Bởi vì không chọn được những người trong dự án như trên thì có lẽ dự án luôn bị chệch đi khỏi lịch biểu, mất uy tín với khách hàng. Làm cho chúng ta thiệt hại nhiều lắm. Đây có lẽ là hai điều kiện tiên quyết cần phải làm được.
    Quote Quote

Like
    0
    Theo bạn thì từ 1 Coder đi lên 1 Project Manager phải cần có những điều kiện và thử thách nào vậy bạn ?

Like
    0
    Theo tui thì 1 coder lên 1 project manager thì ít nhất bạn cũng phải có kinh nghiệm làm việc nhóm 2-3 năm. Trong nhóm đó chắn chắn phải có leader, cứ việc học hỏi vả rút kinh nghiệm từ leader, đồng thời phải có tính sáng tạo và tinh thần trách nhiệm cao như nguoi_nghia_hiep có nhắc tới, không nhất thiết phải là giỏi về viết code đâu.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết