Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Kíu em với,Access Denied -->không mở được file!

Hôm nay em ngồi nghịch các folder em rightclick chuột 1 folde ->Properties.Trong phần Attributes em và Advanced em tick vào Encrypt contents to securite data>>Ok>OK >Apply.
    Hic hic
    Sau đó thì tên các thư mục con trong đó cũng như các file đổ sang màu xanh lá chuối,và không thể mở được bất kỳ file nào cả (
    Click vào file txt thì thông báo Access Denied,Click và file ảnh thì không hiện lên ảnh.
    Bác nào giúp em trở lại như bt với.
    Em đã bỏ dấu tick rồi Apply lại rồi mà không được.
    Quote Quote

Like
    0
    Làm ơn help em với,ko hỉu sao lại bị vậy nữa,giờ em đang cần sử dụng dữ liệu trong đó mà không làm gì được.

Like
    0
    "Encrypt contents to securite data" thì data đã bị mã hoá. Muốn mở lại thì phải log in với đúng user bạn đã vào để encrypt.

Like
    0
    Tớ vẫn chỉ vào bằng 1 user Adminstrator mà,giờ không biết cách nào cả,vào safe mode cũng không view data trong đó được.
    Các bác kíu em với!

Like
    0
    Bạn có đổi password không? Nếu bạn đã "reset password" thì đúng là không mở được. Bạn thử đổi pass về lại như cũ xem.

Like
    0
    Bấm phải vào file, chọn tab security rồi sửa quyền điều khiển của mình thành full control. Chi tiết thế nào thì không nhớ vì hiện không xài winxp.

Like
    0
    Bạn click chuột phải vào Folder bạn đã nghịch rùi chọn tab security, bạn sẽ thấy cột Alow. Đánh dấu kiểm vào tất cả các ô của cột này. APply rùi ok. Thế là được thôi bạn ạ! Bạn đang dùng ổ với định dạng NTFS phải kô? Định dạng này có tính bảo mật cao ví dụ như cái bạn đã nghịch, nhưng theo mình thì có nhiều rắc rối xảy ra với định dạng này lắm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi spartacus View Post
    Bạn click chuột phải vào Folder bạn đã nghịch rùi chọn tab security, bạn sẽ thấy cột Alow. Đánh dấu kiểm vào tất cả các ô của cột này. APply rùi ok. Thế là được thôi bạn ạ! Bạn đang dùng ổ với định dạng NTFS phải kô? Định dạng này có tính bảo mật cao ví dụ như cái bạn đã nghịch, nhưng theo mình thì có nhiều rắc rối xảy ra với định dạng này lắm
    Làm như bạn nói có phải là trong Safe Mode không bạn,mình vào Safe mode rồi thì thấy Premision đều alow tất cả các chức năng,cả Full control,nhưng vẫn kô open được file trong đó.
    Tớ mang ổ cứng sang máy khác thì thư mục đó vẫn ko có gì thay đổi,nghĩa là nó encrypt trong folder chứ ko liên quan đến hệ điều hành.
    Tớ thử lại với một thư mục khác để test thì thấy,khi vừa mới encrypt xong mình vẫn mở được các file,nhưng khi restart lại máy thì không thể mở được nữa và không dể Decrypt được.
    Vẫn login bằng quền Admin.
    Híc bác nào nghiên cứu rồi giúp em với,em xin hậu tạ và biết ơn vô cùng.
    Kiu'''''''''''

Like
    0
    Spam để lên top xin kêu kíu,sorry admin

Like
    0
    Khi mở một thư mục trong Windows XP, bạn có thể nhận được thông báo lỗi Folder is not accessible. Access is denied. Trong đó, Folder là tên thư mục bạn không thể mở được.

Vấn đề này có thể xảy ra do thư mục trên được tạo ra dựa trên hệ thống tập tin NTFS được khởi tạo cài đặt trên hệ điều hành Windows phiên bản cũ và được cài đặt đè lên bằng hệ điều hành Windows XP.

Ngay cả khi nhập chính xác tên truy nhập và mật khẩu thường dùng, bạn cũng không thể mở được thư mục đó.

Để khắc phục tình trạng này, bạn nên tắt chế độ Simple File Sharing và giành lại quyền sở hữu thư mục trên. Bạn làm theo hướng dẫn sau:

1. Tắt chế độ Simple File Sharing: Bạn kích chuột vào Start, My Computer. Trên trình đơn Tools, bạn kích chuột vào Folder Options, View. Tiếp đó, trong mục Advanced Settings, bạn xoá đánh dấu trong mục Use simple file sharing (Recommended) bằng cách kích chuột vào đó và cuối cùng là kích chuột vào nút bấm OK.

2. Giành lại quyền sở hữu thư mục: Bạn kích chuột phải vào thư mục cần mở, chọn Properties. Tiếp đó, bạn kích chuột vào thẻ Security, nút bấm OK nếu xuất hiện thông báo Security. Sau các thao tác trên, bạn kích chuột vào Advanced, thẻ Owner.

Trong danh sách Name, bạn kích chuột vào tên dành để đăng nhập vào máy tính: Administrator nếu bạn đăng nhập với tên truy cập là Administrator hoặc kích chuột vào nhóm Administrator.

Nếu bạn muốn giành lại quyền sở hữu nội dung của thư mục trên thì bạn kích chuột vào hộp thoại Replace owner on subcontainers and objects.

Tiếp đó, sau khi kích chuột vào nút bấm OK, bạn có thể nhận được thông báo sau: You do not have permission to read the contents of directory Folder. Do you want to replace the directory permissions with permissions granting you Full Control? All permissions will be replaced if you press Yes. (Trong đó Folder là tên thư mục bạn đang cần mở) Bạn kích chuột vào nút bấm Yes, OK.

Bạn có thể đặt lại các chế độ bảo mật và cho phép truy cập cần thiết đối với nội dung thư mục và thư mục trên.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết