Trang 6 / 7 FirstFirst ... 34567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 70
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi Nhatcuongmobile View Post
    Khi sử dụng Laptop, bạn phải hạn chế việc vừa sạc vừa sử dụng Laptop. Điều này sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tuổi thọ của Pin. Thường sẽ gây ra tình trang chai pin rất sớm.
    khi sử dụng không sạc , vậy chắc dùng đến lúc nào hết pin , tắt máy đi ngủ chờ lúc nào pin đầy rồi dùng tiếp chăng

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuongnvsq View Post
    Tháo pin laptop ra ngoài chắc cũng được tăng tuổi thọ đó nhỷ?
    tháo pin không phải là lựa chọn tốt, kể cả khi tháo pin thì pin cũng bị xả điện (xả rất ít thôi) , pin để lâu không dùng cũng chưa chắc đã tốt đâu, với lại đang dùng mất điện thì thôi rồi (mua máy cây mà dùng cho lành)

Like
    0
    Pin là câu chuyện muôn thuở cho những ai sử dụng laptop, ngoài những lúc bắt buộc thì nên sử dụng giữ gìn chút thì sẽ kéo dài được tuổi thọ pin, ngoài những cách mà chủ thớt đã nếu ra thì còn một số cách đơn giản như là: làm sạch điểm tiếp xúc của pin, sử dụng công cụ quản lý nguồn, Recalibrate pin 2 tháng một lần..

Like
    2
    Hạn chế việc để pin quá nóng: nếu sử dụng lâu hay trong nhiệt độ cao, pin sẽ nhanh chóng bị nóng. Điều này cũng làm ảnh hưởng đến tuổi thọ cũng như độ bền của pin. Khi sử dụng, nên để bộ phận tản nhiệt được thông thoáng. Không nên đặt laptop ở những nơi khó thoát nhiệt.
    Nhật Cường Mobile bán iPhone 6, 6 plus chính hãng

Like
    0
    Thời đại này mà vẫn còn mấy bác suy nghĩ làm thế nào để tăng tuổi thọ của pin nhỉ, mình không phải đại gia nhưng mình thấy như thế là không cần thiết. Pin bây giờ thượng vàng hạ cám, để có được pin tốt cũng hên xui may rủi lắm các bác ạ. Em thấy cứ dùng như bình thường, chẳng có gì phải lăn tăn cả, khi mở máy khi pin còn đầy, cứ việc dùng pin, khi pin sắp cạn hãy cắm sạc, khi tắt máy mà pin vẫn chưa đầy, đợi nó sạc thêm tí rồi rút sạc, đầy rồi thì rút sạc, tránh việc mở máy sử dụng mà ghim dây trực tiếp vào máy... đấy là hướng dẫn cơ bản của hãng đấy thôi các bác ạ, bác cứ sử dụng đúng như thế thì tầm 2-3 năm vẫn ok cả mà. Bác lên các trang nước ngoài í, em chẳng thấy chỗ nào hướng dẫn tăng tuổi thọ của pin cả, chỉ toàn hướng dẫn chỗ mua và cách test pin sao cho tốt thôi ^^

Like
    0
    cứ dùng bình thường đi, kẻo có ngày lại hối tiếc vì sự tiết kiệm của các bạn

Like
    1
    mình cứ sạc bh đầy rút ra đúng thời điểm là ok. pin vẫn ngon lắm

Like
    0
    Cám ơn bài viết của bạn nhiều. Bài viết rất hữu ích!

Like
    8
    Pin em giờ sạc 10 phút 100%, dùng được 5 phút về 0 % (

Like
    0
    pin laptop thì dùng sao cũng bị chai mà bạn

Trang 6 / 7 FirstFirst ... 34567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết