Trang 4 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 52
    Like
    109
    Mình chỉ phản đối reup, report, spam thôi còn vi phạm bản quyền thì để nhà sản xuất khi nào họ đụng tới hẵng hay. Và lại có 1 số kênh chất lượng video khá tốt, họ cũng góp phần chia sẻ video lên mạng để cho cộng đồng thưởng thức, vậy cũng là tốt chứ sao. Chỉ mong cộng đồng đoàn kết với nhau, đừng đi phá hoại lẫn nhau là mừng lắm r.

2. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    118
    Quote Được gửi bởi trollteam View Post

Bạn nói cũng buồn cười, kiếm tiền ko xấu nhưng kiếm làm sao đừng ảnh hưởng và thiệt hại đến người khác nhé. Còn việc bạn nói record lại video thì chí ít ng ta cũng có công ghi lại, mất thì giờ công sức chứ chả chơi. Nội dung thì họ ko làm ra nhưng video là do họ làm ra, đúng chứ. Có chăng thì cũng là vi phạm bản quyền chứ ko phải reup. Mà vi phạm bản quyền thì là điều hiển nhiên trên mạng rồi. Những ông ủng hộ reup này ko biết đã bao giờ tự tay ghi lại 1 video, hoặc down đc 1 bộ phim thu nhập khá mà có đứa khác nó reup vượt cả view mình chưa nhỉ. Chưa cần nói vượt view, bằng nửa thôi cũng tức ói máu rồi ấy chứ
    có gì đâu mà buồn cười cậu ^^, thật ra nếu nói record clip cực, mất thời giờ công sức và cậu lại ko muốn người khác reup lại thì tốt nhất cậu watermark clip đi, nếu ai đó reup lại và chập nhận clip watermark thì người ta cũng fair rồi, đôi bên cùng có lợi. Cậu phải chấp nhận sự thật là nếu clip ko có bản quyền một khi đưa lên YT thì sẽ bị reup thôi.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Viết 1 dòng thiệt dài, tóm lại là thế này!

Giờ tóm lại là đừng phá nhau cuối cùng chả ai có lợi. Trâu bò húc nhau, ruồi muỗi hưởng hết!
    Được sửa bởi ngocviendesign lúc 17:51 ngày 03-05-2014

Like
    12
    Các bác ngồi đây bày tỏ quan ngại làm gì nhỉ, cũng chả thay đổi được gì đâu, phải sống chung với lũ thôi..Ai chơi xấu thì khi nào die vài kênh tự khắc nản rồi bỏ thôi, trc sau gì cũng thanh lọc cả.. chỉ sợ nhiều người biết đến YT này quá thì tình trạng này không biết đến bao giờ chấm dứt đây

Like
    233
    Quote Được gửi bởi sumo1981 View Post
    có gì đâu mà buồn cười cậu ^^, thật ra nếu nói record clip cực, mất thời giờ công sức và cậu lại ko muốn người khác reup lại thì tốt nhất cậu watermark clip đi, nếu ai đó reup lại và chập nhận clip watermark thì người ta cũng fair rồi, đôi bên cùng có lợi. Cậu phải chấp nhận sự thật là nếu clip ko có bản quyền một khi đưa lên YT thì sẽ bị reup thôi.
    Dù có đóng dấu video thì vẫn bị reup, mà bị reup là mất view rồi, chả có chuyện 2 bên cùng có lợi như bạn nói đc. Thêm nữa chỉ có chơi phim truyền hình mới đi record, và đóng dấu video đâu phải nhanh đâu, ghi xong mà còn đợi nó đóng dấu xong up lên thì sao kiếm nhiều đc. Tất nhiên reup là ở các thành phần không có khả năng tìm tòi mới reup và có kêu thế kêu nữa cũng ko chấm dứt đc. Ở đây chỉ là việc thấy các bạn có phần bênh vực việc reup, mình ko đồng tình nên trình bày cơ bản quan điểm của mình như thế thôi. Còn cứ nói suông thế này mà mấy ổng reup động lòng từ bỏ miếng cơm thì chắc loạn.

Like
    3
    Cuối cùng chả đâu ra đâu, nát vẫn nát. Mai mốt youtube khóa hẳn IP ở Việt Nam cho khỏi nát.

Like
    233
    Quote Được gửi bởi ngocviendesign View Post
    Cuối cùng chả đâu ra đâu, nát vẫn nát. Mai mốt youtube khóa hẳn IP ở Việt Nam cho khỏi nát.
    Vốn dĩ chính sách youtube đã không cho kiếm tiền ở VN rồi, thế nào mà 1 thao tác cơ bản là lại kiếm đc $. . Phải nói là youtube làm đổi đời không ít anh em ở đây. Nhưng mình sợ 1,2 năm nữa những topic về youtube trên ddth sẽ ko còn . Hi vọng các anh em chơi đẹp, hạn chế reup, cơ bản là ko ghen tức phá hoại nhau thì chắc còn ăn đc lâu

10. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    Quote Được gửi bởi ngocviendesign View Post
    Theo mình yt ngày càng phat triển thì không có chuyện nó khóa ip việt đâu. Ai cũng có lợi cả, kể cả yt. nhưng những hành động gần đây của yt là để tránh tình trạng spam và reup vô tội vạ của 1 cộng đồng kiếm tiền vơi yt thôi. google đã thực hiện chính sách chống spam thì không có lý gì mà yt k làm như vậy.

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Quote Được gửi bởi sumo1981 View Post
    Thật ra có mấy ai tự làm clip?

Bản thân mình ko ủng hộ cũng như phản đối người reup, họ cũng kiếm tiền có làm gì xấu đâu? Muốn lên án thì lên án những kẻ phá hoại, cơ hội

nếu nói rằng họ copy nội dung của người khác thì mình thấy phần lớn toàn record trên tivi xuống hoặc lấy nội dung là những bộ phim nào đó chứ có phải nội dung mình làm, chẳng phải nội dung mình tự làm ra thì đừng nói giọng thanh cao!

Người việt mình xem clip ko có quảng cáo thì thôi, còn clip nếu thấy xuất hiện quảng cáo thì ghét?!!! Thấy người ta kiếm tiền nhiều cũng ghét, ko hiểu nổi

Thấy youtube bỏ phần content Id mục đích hạn chế report phá hoại nhưng ko cung cấp được bằng chứng thương mại, thằng nào report bậy là chết
    THeo bác YT bỏ phần Content ID Claims là mấy Gato ko cung cấp dc bản quyền là ko report phá hoại dc hả. Nếu đúng vậy thì đây là update hay của YT.

Còn việc reup thì giờ mà down từ YT up lại thì cũng ko bật dc kiếm tiền.
    Mình cũng record trên tivi nhưng khi bị reup lại thì mình cũng ko ý kiến j vì mình đã ko có bản quyền thì ko nói dc ai. CHơi YT thì chấp nhận những người "Ngồi chờ sung rụng".

Chỉ ghét nhất những đứa report phá hoại. Cứ chơi công bằng đi, có nhiêu ăn nhiêu.

Like
    3
    Làm cái gì cũng khó khăn hết thôi, nếu k làm được cái này thì làm cái khác, cái gì làm được thì bu bu vô phá tan hoang. Đúng thật là cái gì về VN là nát cái đó, dân MMO vn có 3 đức tính nổi bật : bỏ vốn ít, lợi nhuận cao, thời gian ngắn . Thật ngán ngẫm
    Mua acc GA hosted Pin sll Y!M : nothing_107

Trang 4 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết