Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 23 / 23
    Like
    0
    Hồi trước mình bắt đầu đi làm cũng vậy, phỏng vấn hỏi kinh nghiệm đủ thứ, nhưng mai mắn là vẫn được nhận vào và làm cho tới nay. Nói chung thì phải tự học hỏi là chính thôi

Like
    3
    nó giống dạng product manager của nước ngoài sẽ đứng giữa khách hàng và đứng đầu team sản phẩm nhỉ ?_?

Like
    84
    Quote Được gửi bởi funny9x View Post
    Nghề này mới ở Vn chưa áp dụng được. Doanh nghiệp chỉ thích sử dụng hàng nươc ngoài thôi.
    Nếu chính bạn không phải là BA thì câu nói này không có cơ sở. Bởi chỉ có BA mới phân tích được những điều này.

Quote Được gửi bởi chiko13 View Post
    Một BA cần có những kỹ năng chính sau:
    1- Data Modeling/ Data analysis: Xây dựng mô hình dữ liệu để phân tích theo nhu cầu công việc, nhu cầu của doanh nghiệp/end-users.
    2- Hiểu rõ và quy trình hóa các hoạt động trong doanh nghiệp.
    3- Bổ xung thêm kiến thức về Sales/Marketing/Finance
    Kỹ năng về phân tích là cần thiết nhưng bạn cần có thời gian trai nghiệm, học hỏi để tự hoàn thiện mình bằng những công việc đơn giản nhất trong nghề BA.
    Cái điều 1 tô đỏ ở trên hoàn toàn không đúng. Lầm với Data Analyst và Systems Analyst rồi.

Quote Được gửi bởi cayvietthan View Post
    Cám ơn bạn nha, trong trường ko học nhiều về mấy cái skill như thế này lắm
    Các nhân viên giảng dạy hầu hết đều mù tịt về cái này, lấy gì giảng?
    Người nào có kinh nghiệm thì đi làm quách có phải vừa khỏe vừa nhiều tiền hơn không?

Quote Được gửi bởi thanhbang88 View Post
    Trường của mình nghành này gọi là hệ thống thông tin
    Xem câu trên. Trường này là một bằng chứng về sự mù tịt.

Quote Được gửi bởi railoveangel View Post
    nó giống dạng product manager của nước ngoài sẽ đứng giữa khách hàng và đứng đầu team sản phẩm nhỉ ?_?
    Trật lất. Product Manager chịu trách nhiệm về sản phẩm (trong ngữ cảnh CNTT thì là phần mềm). Business Analyst chịu trách nhiệm về quy trình. Product Manger sẽ đọc phân tích và thiết kế của Business Analyst để biết xem sản phẩm của mình làm việc như thế nào, cần gì và cung cấp gì.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết