Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 53
    Like
    1

khởi nghiệp 1 mình, nên hay kg?

Hi,

Mình có câu hỏi như vậy, ý kiến các bạn ntn? Mình khởi nghiệp CNTT, bán soft, mình đã có lời và có thu nhập, nhưng chỉ có 1 mình lo đủ việc, 1 phần thuê freelancer ngoài.

Có nên tìm cofounder kg? Mình chưa từng làm những việc ntn, cofounder có ăn cắp bí mật, ra làm riêng kg? Mình làm đã có lời nên có cần cofounder góp vốn kg?
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    15
    Quote Được gửi bởi pock View Post
    Hi,

Mình có câu hỏi như vậy, ý kiến các bạn ntn? Mình khởi nghiệp CNTT, bán soft, mình đã có lời và có thu nhập, nhưng chỉ có 1 mình lo đủ việc, 1 phần thuê freelancer ngoài.

Có nên tìm cofounder kg? Mình chưa từng làm những việc ntn, cofounder có ăn cắp bí mật, ra làm riêng kg? Mình làm đã có lời nên có cần cofounder góp vốn kg?
    Theo tôi, bạn có thể lập công ty TNHH MTV và thuê người làm công việc kỹ thuật, còn bạn thì chỉ lo việc kinh doanh thôi. Khi công ty đã phát triển ổn định thì gọi vốn đầu tư và chuyển sang công ty cổ phần.

Khi khởi nghiệp, làm một mình có cái lợi là bạn được độc lập tự chủ nhưng về lâu dài thì kinh doanh một mình không tốt. Khi đã có kinh nghiệm kinh doanh thì làm công ty cổ phần vẫn tốt hơn.
    dautay@ - Try your best, find your destiny!

4. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    làm việc theo nhóm thì tốt hơn bạn ạ. làm 1 mình ko có hiệu quả mà còn mệt nữa

Like
    85
    Cũng phải có vài mình, làm 1 người thì chỉ có làm nhỏ lẻ thôi bạn ơi. Ví dụ nhé, có ai đó ưu ái, muốn đưa cho bạn một đơn hàng lớn. Làm một mình thì bạn không chu toàn được đơn hàng, vừa mang tiếng, vừa mất khách. Mà mất rồi, tìm lại khó lắm.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    5

Hạnh phúc

đúng vậy, "ăn 1 mình đau tức, làm 1 mình cực thân", mình nghĩ là cứ nên kiếm vài đứa thân thân, cùng chung chí hướng làm việc cùng cho nó hiệu quả ^^
    Học Thiết kế & Seo web hiệu quả, uy tín tại Hà Nội

Like
    0
    làm một mình rủi ro cao lắm. :P

Like
    22
    inbox mà không thấy chủ thread trả lời.

Like
    2
    mấy bạn rất hay ,mình chưa có gì khởi nghiệp cả

Like
    1
    mở cty cũng hay nhưng mình chưa từng học MBA, kg có kiến thức quản trị doanh nghiệp. Mình thấy mình thiếu hụt nhiều kỹ năng để mở cty. Mở cty sẽ phải trả lương, lo nhiều thứ hơn.

Like
    20
    làm một mình dc là giỏi đấy chứ nhưng làm lớn thì bạn phải tìm thêm cộng sự, muốn bảo mật thì bạn hợp tác từng buwocs khi nào thấy ok thì làm sâu hơn

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết