Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Tại sao dùng javascript chèn flash dẫn đến máy chạy chậm ?

Mình có làm 1 cái web game chèn các game flash vào web, nếu dùng dạng thông thường <object và <embed thì máy chạy game nhanh và mượt, chiếm ít CPU.

Nhưng vì game flash có nhiều các liên kết ra bên ngoài nên mình vô hiệu hóa nó, không bị click sang trang khác nữa theo code của 1 trang game khác dùng javascript:

<script language="javascript">
    var str1 = 'duong dan file . swf';
    document . write("<embed width=\"750px\" height=\"530\" name=\"plugin\" src=\""+str1+"\" type=\"application/x-shockwave-flash\" allowScriptAccess=\"always\" allowNetworking=\"internal\" wmode=\"opaque\" id=\"flashgame1\" ></embed>");
    </script>

Chỗ document . write viết liền nhé, vì nó ko cho mình viết giống dạng link.

Nhưng game chạy rất chậm do chiếm nhiều CPU.

Bạn nào có cách chèn flash vừa chạy nhanh vừa vô hiệu các link game flash ko nhỉ?
    Thanks!
    Quote Quote

Like
    0
    Trình duyệt phải đọc 2 lần, 1 là in ra mã html, 2 là đọc 2 flash. Nếu bạn dùng HTML thuần túy thì nó không có bước 1 nữa. Nhưng thực sự nó không nhanh chậm hơn nhau là mấy đâu.

- - - Updated - - -

Trình duyệt phải đọc 2 lần, 1 là in ra mã html, 2 là đọc 2 flash. Nếu bạn dùng HTML thuần túy thì nó không có bước 1 nữa. Nhưng thực sự nó không nhanh chậm hơn nhau là mấy đâu.

- - - Updated - - -

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết