Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 33 / 33
    Like
    0
    trước mình cũng tễ tiếng Anh lắm... biết bdc hi với hello, good morning này kia là xong rồi đó. nhưng từ khi dc bạn bè giời thiệu cho đến chỗ Anh ngữ Tome học là mình mê tiếng Anh từ đó luôn. Học phí ở đây cũng dễ thở lắm. Chương trinh học rất hay và nhanh tiến bộ. tầm 2-3 tháng là mình đã giao tiếp dc kha khá rồi. bên Tome còn có chương trình học thử 1 tuần nữa nên bạn cứ đến đó đăng ký học thử đi. Giáo viên ở đây dạy nhiệt tình và có tâm lắm.

Like
    44
    Học anh văn giao tiếp nơi nào tốt nhất hcm nào các bạn ,lúc trước mình cần học anh văn với người nước ngoài , tìm hiểu nhiều nơi lắm , cũng đi học nhiều chỗ mà cũng không thấy hiệu quả, điều mình mong muốn cũng không đến đâu .

Cũng may lúc đi đám cưới con bạn cấp 3 rồi tụ tập tăng 2, hỏi ra nhỏ bạn nó chỉ một chỗ học quận 10, hơi xa một chút , mình còn gì để mất khi mà đã học nhiều nơi , cũng đến tìm hiểu thử, thấy cũng bước đầu ok

Bữa đó mình test trình độ thử luôn, nghe con bạn giới thiệu cũng đã yên tâm rồi với lại test miễn phí , cực kỳ ấn tượng với cái ông thầy phỏng vấn speaking cho mình, so cute and so funny.

Thế là đợt đó có khóa mới, nghe chị tư vấn cũng cực kỳ thân thiện và dễ thương, nói một hồi nghe tiếng thế là hỏi mới biết hóa ra chị là đồng hương của mình.

Quyết định đăng ký học thử một khóa xem sao, vì bên đó chỉ đăng ký 1 khóa học, sau đó nếu học được rồi đăng ký tiếp, chứ nhiều nơi nó bắt đóng tiền của lộ trình.

Thì cả nhà mình biết là đến giờ mình vẫn theo học tại trung tâm , cũng gần 1 năm rồi đó, từ tết giờ chưa được đi học lại, lý do vì sao thì hiện nay ai cũng điều biết rõ

Mình mong đi học lại lắm luôn, nhớ thầy cô, nhớ bạn, nhớ trường nhớ lớp thật sự, bởi đã tìm được môi trường tốt bởi sự nhiệt tình và dạy cực hay của các thầy cô bên tt ILI , Mình sẽ cố gắng và thành công , chứ vì môn anh văn mà mình đã bỏ biết bao nhiêu tiền bạc và công sức rồi, học được chỗ mình tin tưởng và gửi trao hy vọng , mình sẽ là động lực và tinh thần tốt cho mình hoàn thành nốt chặng đường tiếp theo.

Like
    82
    Ai mất gốc tiếng anh thì vào youtube lên 2 trang dưới mà học thêm nha:

- English for you
    - Study English With Us
    - Các kênh tiếng anh thiếu nhi ( cái này nói ra thì ngại nhưng hiệu quả lắm đấy)

Học tiếng anh đừng ngại nói sai, hiểu bao nhiêu nói bấy nhiêu, không nên ráp đủ câu mới nói nha. Không ngại nói sai cấu trúc câu, hay ngữ pháp đối với level mất gôc. Học từ từ giỏi rồi ráp lại cho đúng không khó. Quan trọng làm sao dám mở miệng ra nói trước đã. Học tiếng anh cần có thời gian, kết hợp hợp tác của người học nữa, không có chuyện học sau 3 tháng nghe nói tiếng anh như gió đâu nha.

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết