Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 39 / 39
    Like
    1
    mới 4 tháng thôi mà, cứ bình tĩnh bạn ạ

Like
    22
    Hi thớt,

Đầu tiên mình xin chia bùn cùng bạn về công việc cũng như những ước mơ, hy vọng lúc bạn vừa ra trường cầm tấm bằng loại khá. Mình hiểu cảm giác lúc đó và bây giờ của bạn.

4 tháng tuy không phải dài nhưng số ngày đó sẽ rất dài đối với một cử nhân vừa tốt nghiệp Đại Học. Điều mà mình muốn chia sẻ với bạn ở đây là hãy bình tĩnh, tự tin, lạc quan. Ai cũng từng trải qua những quãng thời gian tồi tệ mà, phải không?

Mình nghĩ bây giờ việc đầu tiên bạn cần xem lại CV của bạn đã đẹp mắt chưa, đặc biệt là mức lương bạn đề nghị với nhà tuyển dụng. Nếu một công ty trả lương 3-4 triệu/tháng liệu bạn có đồng ý làm hay không?

Vấn đề ở chỗ đó. Hãy cố gắng kiếm được việc làm trước, sau đó nỗ lực hoàn thiện bản thân trong công việc, đừng đòi hỏi gì. Lúc bạn làm được việc bạn sẽ tự động có uy tín, tiếng nói trong công ty. Khi đó mức lương bạn sẽ khác.

Đây là chia sẻ kinh nghiệm của bản thân mình khi khởi đầu với mức lương 3 triệu/tháng.

Chúc bạn may mắn!

Like
    19
    cám ơn sự chia sẻ cũng như động viên của mọi người trong thời gian qua, hiện tại mình đã xin đc việc ở một công ty Nhật, tuần sau là thử việc rồi mong là sẽ đc vào làm chính thức

Like
    2

Nếu bạn muốn đi làm

Bên mình đang có 1 vị trí thích hợp cho bạn - tất nhiên lương ko thể trong mơ - nếu bạn muốn thêm cơ hội thì alo mình theo số 0966915901 - sẽ hẹn phỏng vấn bạn sớm nhất

Like
    0
    bạn hạ chỉ tiêu xuống thấp 1 chút là được .... lúc đầu thì mình làm lấy kn đã .... !

Like
    0
    cố lên... thất nghiệp cũng tốt...

Like
    10

Hạnh phúc

Thấy thớt ứng tuyển những nơi khá to, có nhiều bạn cho lời khuyên tốt đấy, mình chỉ góp thêm tý cho vui thôi.

Lúc còn đi học mình đã tận dụng thời gian để làm thêm đủ thứ việc nào có thể làm được, những việc mình từng làm qua đều có trong CV khi mình đi xin việc, nếu bạn có đồ án hay nên đưa vào và bất cứ kinh nghiệm gì khác.

Rải CV đi nhiều chỗ, đừng chọn lựa chỗ ngon mới nộp, mình mới ra trường cần nhiều kinh nghiệm, có được việc gì cứ làm, khi bạn đủ kinh nghiệm rồi thì có thể tìm chỗ tốt hơn, lương cao hơn.

Like
    0
    em cũng năm thứ 3 sắp sang năm 4 và ra trường, em muốn theo kinh doanh và SEO ( thiết kế web nhưng ko chuyên lắm ) , anh em ai có kinh nghiệm đi trước thì chia sẻ cho em nhé

Like
    1
    Cứ làm công ty nào lấy kinh nghiệm đã rồi tính sau bạn ạ

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết