Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 30
    Like
    0
    Có rất nhiều trung tâm cho các bạn lựa chọn. Tùy và điều kiện cũng như khả năng của mỗi người thôi. Mình thi thấy ở IEG hay ACEt cũng ok , nhưng ACET hp hơi cao . bên IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh đó , chuyên luyện toeic , ielts dạy hay mà nhiệt tình dc cái là nếu học gt. tiếp hay ielts thì hoc với gv bản ngữ nên giúp bạn luyện kĩ năng nghe - nói ok hơn .

Like
    0

Học Tiếng Anh Giao Tiếp

mình có thể chỉ giúp bạn một địa chỉ đáng tin cậy đây. mình đang theo học khóa anh văn giao tiếng quốc tế gồm 4 kỹ năng của bên Smartcom bên chổ mình học thì củng có nhiều chương trình nhưng mình thấy họ dạy giỏi nhất là IELTS và giao tiếp, vì các giáo viên bên nầy là người bản sứ nên họ phát âm rất chuẩn, giáo viên người nước ngoài đặc biệt là học rất nhiệt tình dạy và có trách nhiệm với học sinh hơn. mình hiện là nhân viên ngân hàng, dịa điểm mình làm việc lại toàn là khách hàng tây, lúc trước tieng anh của mình tệ lắm. mấy lần bị sếp nhắc nhở mất mặt quá phải có gắng đi học lại, mình củng như bạn lên google tìm trung tâm thôi, củng may là tìm được Smartcom nhờ mấy anh chị học rồi lên đây viết cho địa chỉ. mình vào website thấy học phí củng rẻ nên đến đăng ký học luôn, học được 3 khóa rồi nhé bây giờ mình có thể tự tin nói với bạn là tiếng anh mình cực ổn. bên Smartcom có nhiều thầy dạy tốt lắm đặc biệt là có thầy tiến sỹ Ben và anh Đức giỏi lắm, ai cũng vui tính hết lúc nào trong lớp cũng làm cho học viên cười nên lớp học không ai thấy chán, mình qua đó học gặp mấy anh chị đang di làm theo học nhiều lắm, bởi vậy mới nói anh văn bây giơ đối với người việt nam quan trong như thế nào rồi.

Like
    0
    Lúc trước tiếng anh của mình cũng í ẹ lắm nhưng mà nhờ có bà chị giới thiệu qua bên trường IEG học thử, thấy hay hay vì giáo viên bản xứ dạy mới buổi đầu vô học mình ngồi nghe mà lùng bùng cả lỗ tai (mặc dù thầy nói khá chậm và dễ nghe), hầu như cả lớp đề nghe được hết chỉ có mình em chậm tiêu ah, từ lúc học phổ thông tới giờ đều như vậy, thầy cô giảng một lúc sau mới thấm.
    Rồi ngày thứ 2 mình quen dần cũng nghe được 60 hay 70% còn lại thì là phỏng đoán. Kết thúc tuần đầu hôm nay mình đã bắt nhịp kịp lớp nghe thầy được 90% hy vọng là khóa này kết thúc em có thể nghe được người nước ngoài nói chuyện.

Like
    18
    Để phát triển kỹ năng nói tiếng Anh bạn phải thực tập nhiều hơn, cụ thể là nói tiếng Anh nhiều hơn. Ban đầu đừng quá lo lắng về văn phạm hay cách phát âm. Điều quan trọng nhất là người đối diện phải hiểu ý chính mà bạn muốn nói. Hãy luyện tập nói tiếng Anh bằng cách bỏ thói quen dịch sẵn trong đầu mình.

Lúc trước thật sự tiếng Anh của mình kém lắm, thầy cô trên lớp giảng dạy thì hầu như ngồi nghe bên này chạy qua bên kia rồi mất luôn. Lên tới đại học có môn anh văn học tới 5 tín chỉ nhưng rùi lụi lụi mãi nó cũng qua rồi cũng thi tốt nghiệp như ai hết chỉ có điều là thi tốt nghiệp xong rầu mà giờ chỉ ở nhà phụ ba mẹ thôi chứ hok làm được gì cả? Hic vì ko giao tiếp được có nơi nào nhận đâu. Nên mới lầm lũi đi học tiếng Anh được vài khóa rùi may nhờ mọi người trên diễn đàn chỉ bảo mà em tìm được địa chỉ học tiếng Anh này, giờ em quay lại share thông tin này cho mọi người tham khảo.

Like
    0

Cần học Tiếng Anh giao tiếp trình độ cao!

Mình đang theo học ở IEG nè, chất lượng dạy ở trung tâm này thì không phải nghi ngờ gì nữa. họ giảng dạy rất uy tín và chuyên nghiệp, giáo viên là những người giàu kinh nghiệm giảng dạy và tận tâm với học viên.
    Vậy nên thử học đi bạn. Đi tới đó học bạn còn thấy chất lượng hơn những gì mình nghỉ nữa đó.
    Chỉ học khoảng 2 tháng đã thấy tiếng anh mình khác hẳn lun.
    qua đó tìm hiểu học thử một buổi miển phí đó bạn. nếu thấy thích thì đăng ký học luôn.
    Chúng tôi đã và đang học ở IEG và chúng tôi muốn chia sẽ IEG là số 1

083.862.0088

chúc bạn học tốt nhé.

Like
    0
    Mình thấy tiến bộ nhanh khi học ở ILI 22C Trường Sơn đó, giáo viên bản xứ rất nhiệt tình, phương pháp giảng dạy hay, cách dẫn dắt lớp rất ok giúp những bạn trong lớp phản xạ tự nhiên.
    Bạn nào cần tìm trung tâm tiếng anh tốt thì đến ILI 22C Trường Sơn, trung tâm này không lớn lắm nhưng chất lượng rất ok.

Like
    0
    Trước đây mình cũng tìm chỗ học anh văn như bạn chủ topic này, và gần như nghe chỗ nào hay mà giá phải chăng cũng ráng............hỏi thăm phòng giáo vụ chỗ đó và theo học 1 vài nơi rồi. Nhưng theo kinh nghiệm của mình học ở đâu cũng có cái hay cái dở hết á. Hay dở còn tùy theo mình được xếp vào lớp có giáo viên dạy thế nào nữa. Nếu giáo viên phụ trách lớp bạn học có cách dạy hay, sinh động, dễ hiểu, lôi cuốn được mọi thành viên trong lớp, tận tình hướng dẫn sẽ khiến bạn rất rất muốn ngày nào cũng tới đó học, nhờ đó không khí lớp học lúc nào cũng rất hào hứng và mọi người cảm thấy mình khám phá được rất nhiều kiến thức hay. Bên cạnh viện may mắn gặp được giáo viên giỏi còn do nỗ lực và việc rèn luyện của tự bản thân bạn khi học ngoại ngữ nữa. Bây giờ thì mình đang theo học khóa tiếng Anh giao tiếp ở bên trường IEG và từ khi vào đây thấy khả năng anh văn mình tiến bộ rõ rệt nên nói chung là mình khá hài lòng với vốn tiếng Anh hiện có của mình. Vì được tiếp xúc trong môi trường bản xứ thường xuyên nên nói chung là mình khắc phục được cái tật run sợ, nhút nhát và hơn nữa là mình cũng phát âm chuẩn hơn ko còn sai nhiều như lúc trước. Thầy cô khá tận tâm khi sửa cho mình từng lỗi một, sai đâu là cô sửa ngay chỗ đó nên nói chung là mình sửa nhanh chóng. Cảm ơn các bạn đã comment cho mình một chỗ học hay như vậy. Mình share kinh nghiệm học mình ở đây bạn nào cần thì tham khảo nha.

Like
    0
    Việt Nam mình có câu dân gian rất hay là không thầy đó mầy làm nên, giờ mình thấy đúng thiệt. hihihih trước đây vì muốn tiếc kiệm nên mình tự học ở nhà mất hết gần nữa năm mà cũng chẳng nói được gì nhiều.
    từ khi mình quyết định đến trung tâm học đến giờ chỉ mới có 3 tháng mà mình đã tiến bộ lên rất nhiều. vì trước đây tự học ở nhà mình cứ sợ sai không dám nói nên mình mất đi kỹ năng giao tiếp, khi mình đã đến trung tâm rồi thì mình tự tin hơn rất nhiều.
    à để mình cho bạn thông tin của trung tâm mình theo học nhé! vì múc học phí ở trung tâm này rẻ hơn so với mấy trung tâm khác nhiều, lại là 100% giáo viên nước ngoài luôn bạn ạ, mình hoc thấy thích lắm giao viên ai cũng vui tính và quan tâm nhiều đến học viên. Bạn thử truy cập vào website hoặc đt để được tư vấn thêm nhé.
    Trung Tâm anh ngữ ILI

Address: 22C Trường Sơn – phường 15 – quận 10
    Điện thoại:08.66.83.83.75

Like
    0
    Trung tâm nào tốt nhất thì mình ko dám khẳng định. bởi vì thật ra mỗi trung tâm có 1 phương pháp dạy khác nhau. Có thể bạn học trung tâm này thấy không hiệu quả nhưng qua trung tâm khác lại thấy tiên bộ hơn. Đó la do cách cảm nhận và cách học của mỗi người thôi. Mình vừa học xong 1 lớp ở trung tâm IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh . q10 đó Mình thấy trung tâm này dạy được lắm. Mình là người cũng khó tính khi chọn trung tâm để học. Nhưng mình thấy trung tâm này dạy tốt nên mình chia sẻ với bạn.

Like
    0
    Học tiếng anh thì mỗi người sẽ có mức độ hấp thụ kiến thức khác nhau nha bạn, cũng khó xác định được thời gian chính xác bạn sẽ thành thạo tiếng anh. Nhưng theo mình thì khoảng 3 khóa học ở IEG bạn sẽ nhận thấy rõ rệt sự tiến bộ của mình, bạn có thể giao tiếp được bằng những câu có cấu trúc đơn giản, và nếu bạn thường xuyên tập nói thì bạn sẽ nói khá tự tin với ng nc ngoài khá tốt . Ở đây dạy lấy uy tín là chính, chứ học phí thì mình thấy thấp hơn những nơi khác nhiều.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết