Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33
    Like
    0
    Vâng thưa bác biết bão là bão nhưng hiện tại em vẫm cầm C đì ĐM nhưng khổ nỗi đào thì có đão nhưng lỡ gặp cái gì thì phải nộp cho thắng khác xơi ạ vì nó là chủ nợ của em. Hơn nưa em còn đang đắc tội với một vị tai đỏ mặt tía ở làng, chưa thanh toán tạ tội với vị đó em cũng chưa về làng được ạ. Chuyến này vì n1o hành em đi xa ngang qua làng tiện thể ghé vào lén cái thơi rồi em lại phán tiếp tục cày chong xong hết hậu quả của bão đã ạ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cuong_DC9 View Post
    Ồ ku Lác!
    Lặn gì mà kỹ quá thế. Làm anh em cứ tưởng phải góp tiền mua vòng hoa nữa. Bão thì mặc bão chứ sao lại thân làm tội đời như thế?
    Chuyến lộn về làng lần này có dài không đó?
    Cụ cũng lặn sủi tăm. Anh em nhớ cụ quá!. Nhớ năm trước tại quán Karaoke Thanh Đa Thầy Thích cầm Micro giọng nhẹ nhàng không nặng: "...Năm sau cụ lại về... ".

Chú Lác tuy đi vắng nhưng vẫn nhớ đến anh em, hồn vẫn để ở làng nên lâu lâu lạng về thăm

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi Huyện Lác
    Chúa ơi hôm nay online ké thằng xếp đọc mục này thấy quả là hết sức lợi hại. Mới vắng mặt làng Mùi thời gian ngắn (khắc phục hậu quả 2 con bão số 9 và bão lòng theo bác Th1ich Nữ ) thế mà làng Mùi đã phát tinh kinh khủng kiép. Chỉ còn một câu duy nhất để phất một cái biểu: tính phát khủng khiếp
    Mèn đéc ơi ! Bác Âu Dương Vô Dung đấy ư ? Bác phiêu diêu nơi đâu mà dừ vẫn còn nhớ đường lạng về cái l…àng Mùi này ? Ôi hẳn bọn Lam Tư, Song Ninh, Ngân Vân… mừng lém ! Họ Âu Dương nhà ta xí nữa thì quên… có bác ở cái làng nì !

Từ ngày bác bị bão cuốn (hay bão bị bác cuốn ?) thật tội cho thèng Âu Dương Giangmai nhắc nay nhắc, trong họ Âu Dương nhà ta nó là thèng thương bác nhứt đấy !

Về hẳn làng Mùi nhe bác, nợ nần ai đó từ từ trả sau. Bác mới “nợ” có kiếp nì thui; nhằm nhò gì ba cái lẻ tẻ; kiếp sau trả cũng chẳng muộn màng gì, em Song Điểm hẳn cũng không vội đòi cho lém (tưởng bác toi, ẻm xí bùm bum cho bác rùi)
    Quote Được gửi bởi Giao Hợp Lục Phát
    Đêm qua tớ rờ mu gheo quẻ thì phát hiện ra là kiếp trước lão Thích cũng là người tu hành, pháp hiệu là Hòa Thượng Thích Thì Cương, vì tu hành không thành chánh quả nên kiếp này phải làm lại từ đầu, nhưng căn cứ trên pháp hiệu version 2.0 thì xem ra trước sau gì đại sư cũng lại vướng vào chữ Sắc mất thôi
    Vâng nhờ công trình nghiên kíu của Cụ bà Nhan Trúc Phong và qua bình lựng của chư huynh đệ. Tớ...cực kỳ mừng rỡ khi biết mình còn có tên Cường Dương Dương Trên Cường ở kiếp trước, tớ đã hết băn khoăn vì sao tớ lại hay thích nữ (đèo m..., gái gú nu niếc thì thèng giai nào ở làng Mùi mà chẳng thít...) Lại thêm Thích Thì Cương, tuyệt cú mèo hổng thích thì … xìu, đời mấy ai biết “hãm phanh” như tớ (hổng tin hỏi em Đông Phong Nhược Y xem nèo: ẻm xài thuốc (Y) đến bạc Nhược nay đố mà hãm được)

Ôi một ngàn lần cám ơn cụ Nhan Trúc Phong đã ban cho cư dân làng Mùi cái… sướng được nhớ về tiền kiếp mà chẳng tốn xu teng nào thuê đồng thuê bóng !
    Quote Được gửi bởi Diệp Trúc Doanh
    Ồ ku Lác!
    Lặn gì mà kỹ quá thế. Làm anh em cứ tưởng phải góp tiền mua vòng hoa nữa. Bão thì mặc bão chứ sao lại thân làm tội đời như thế?
    Chú Doanh ĐM chỉ được cái nói … phải.
    À mừ nhơn vật làng ta còn nhìu lém, chư huynh tra thử cái tiền kiếp của họ xem sao ?

Like
    19
    Quote Được gửi bởi jollibee View Post
    Cụ cũng lặn sủi tăm. Anh em nhớ cụ quá!. Nhớ năm trước tại quán Karaoke Thanh Đa Thầy Thích cầm Micro giọng nhẹ nhàng không nặng: "...Năm sau cụ lại về... ".

Chú Lác tuy đi vắng nhưng vẫn nhớ đến anh em, hồn vẫn để ở làng nên lâu lâu lạng về thăm
    Bác Jo sao nhỡ ..... lâu ngày ghẹo Huyện Lác ghê thế! Dù sao thì Hồn bác ấy cũng lỡ (đúng ra là Lở) để ở làng rồi. Bác ấy phải có trách nhiệm ghía thăm chứ, với lại nếu không ghé thì chức Mod ấy làm gì ...phải không hỉ bác Lác!
    Được gửi bởi Diệp Trúc Doanh
    Ồ ku Lác!
    Chả này chơi cũng ác thiệt, lâu lâu Lác ghé thăm, anh em dập te tua thía này chắc Ku lặn luôn...

Lâu ni lấy được....mấy vợ....sanh mấy cháu rồi bác Lác?. Lặn lâu thế chắc con đàn cháu đống rùi Bác hỉ. Chúc Bác mau lên chức Chú cả họ hoặc mau lên chức Cụ nội nhé bác.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhbaochau View Post

Lâu ni lấy được....mấy vợ....sanh mấy cháu rồi bác Lác?. Lặn lâu thế chắc con đàn cháu đống rùi Bác hỉ. Chúc Bác mau lên chức Chú cả họ hoặc mau lên chức Cụ nội nhé bác.
    Vợ thì chẳng dám lấy hay lấy chẳng được, không nhớ rằng con bão lòng đã lấy đi của tôi cái gì hay sao mà con hỏi vợ với chả con.

Nhắc đến mới nhớ, đêm rồi lục mấy cái gia phả làng ta thấy cụ bà Nhan Trúc Phong còn thiếu hụt một dòng họ cũng rất ư là nổi tai tiếng với một cái tên : Lục Tìm Kiếm.
    Theo sử sách gi là cụ Lục này tăm tiếng vang rội lắm, cái gì cụ tìm cũng thấy (đã lục còn tìm rồi kiếm mà lị) theo gia phả và theo các nhà thôn thái bình loạn kiếp này cũ vẫn còn vương vấn cái tai tiếng cũ nên về làng Mùi cụ rất ư là chăm chỉ ĐM và ĐM rất có tiếng. Cho nên tôi mong các nhà ngâm kíu tìm ra tung tích cụ Lục Tìm Kiếm dùm để đừng để sót một danh gia vọng tộc

Like
    0
    chẹp...làng Mùi vẫn còn sinh khí và phát triển mạnh mẽ thật. Chúc các anh, các chị luôn luôn có sức khỏe để ĐM nhá .

Dạo này làng Mùi còn đàm đạo hàng tuần ở 81 không vậy?

Lâu lâu lạng qua lạng lại cái ddth này...nhớ bà con quá

Like
    0
    Tinh khí (Tinh thần, khí phách) cư dân làng mùi ngày càng phát triển dồi dào. Dân làng tạm hoãn họp 81 để dưỡng sức.

Cụ Thứng (2002) còn sức thì cuối tuần Cafe nhé.

Like
    0
    - Các phân tích về nhân vật của bác Thích trong topic này rất tinh tế.
    - Cách dùng từ ngữ rất hoàn hảo. Ví dụ: "giới khảo của; khảo cổ"; "Âu Dương vật (đồ vật thời Âu Dương)"; "Am Bà Banh"; "sinh đôi dính liền cửa hậu"; "Âu Dương Giang... mai nhắc nay nhắc", v.v...
    Như vậy, có thể kết luận rằng bài viết này của bác Thích rất tinh hoàn.

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi Caro20 View Post
    - Các phân tích về nhân vật của bác Thích trong topic này rất tinh tế.
    - Cách dùng từ ngữ rất hoàn hảo. Ví dụ: "giới khảo của; khảo cổ"; "Âu Dương vật (đồ vật thời Âu Dương)"; "Am Bà Banh"; "sinh đôi dính liền cửa hậu"; "Âu Dương Giang... mai nhắc nay nhắc", v.v...
    Như vậy, có thể kết luận rằng bài viết này của bác Thích rất tinh hoàn.
    Tinh thì có tinh dưng hoàn thì e chưa đủ. Chỉ chắc chéng bài hắn ta chẳng bao giờ trùng với bài của ai => Gọi là tinh trùng có lẽ đúng hơn nhể

Like
    2,418
    Hồi mới biết đọc, có đọc được một truyện cổ thời Hy Lạp, truyện kể rằng có một nhà hiền triết kia, một hôm đem khúc cây để ngay giữa đường chính của Làng, rồi ra một góc gần đó ngồi ngó. Học trò hỏi, ổng bảo là ổng coi coi có bao nhiêu con người đi qua chỗ này. Đám học trò ngồi ngó theo ổng, thấy có nhiều người đi ngang qua vấp cái cây, đứng chủi một câu rồi đi tiếp. Có ông áo đỏ kia đi ngang qua vấp, lúc đi về cũng vấp thêm cái nữa.

Tối về tới trường, học trò hỏi ổng đếm được bao nhiêu người, ổng nói người thì ít lém, chỉ thấy có một con bò thôi, học trò thắc mắc Làng này dê thì có nhiều, bò đâu có ai nuôi, ông thày bảo là chỉ có bò mới vấp 2 lần ở cùng một chỗ, còn mấy con khác thì không.

Bình luận: tui không đồng ý lắm với ý kiến của ông thày này, hồi nhỏ tui có đi chăn bò và tui thấy nhiều lúc tụi nó khôn còn hơn tui nữa. Dưng có người thì lại bảo ông thày ổng có ý nói tới mấy con bò hai chân, tui nào giờ chưa thấy nên không biết bò hai chân nó giống con gì, theo như trong truyện thì nó mang hình con người. Tui lo lắm, kiểu vậy ra đường làm sao phân biệt được ha !

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết