Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 66
    Like
    203

Rất hay ! [Thảo Luận] Build site Niche để kiếm $ với Adsense liệu còn khả thi ?

Mình mở TOP này xin góp ý của anh em trong diễn đàn mình xem thời điểm hiện tại làm niche site (NS) để chơi GA liệu còn được không nhỉ ( tất nhiên là site tiếng anh ) ?
    Chương trình của mình là xây dựng 1 quy trình build 1 NS từ A --> Z như sau :

B1 : Sẽ tập chung Research keyword , gồm 1 main keyword và khoảng 5 key phụ liên quan, main keyword phải đạt tiêu chí 1000 -> 1500 lượt search/tháng tại US ( chỉ tập chung location là US ), CPC > 25$, độ cạnh tranh của key theo trafficTravis là dễ và quan trọng là domain .COM vẫn còn vì NS mà có keyword trùng domain là một lợi thế rất lớn.
    Xong phần keyword, với các tiêu chí như trên mình nghĩ sẽ rất khó, do vậy đòi hỏi mất nhiều thời gian và công sức.
    Công cụ chính của B1 : Mình chỉ dùng Google keyword Tool và TrafficTravis bản free là đủ !

B2 : Ở B1 mình đã có trong tay list keyword và domain rồi, bước tiếp theo mình sẽ xây dựng nội dung theo keyword. Với keyword research và tiếng anh không phải thế mạnh nên tất nhiên mình lại phải thuê người viết ( Hirewriter là nơi mình hay dùng ).
    Với main keyword mình sẽ tạo 1 bài khoảng 1000 từ và đặt nó làm trang chủ ( Source code site mình sẽ dùng WP ), còm với các key phụ mỗi key sẽ viết 1 bài khoảng 5 --> 700 từ và có link trỏ về trang chủ của key chính. Onpage ( title, ... ) cố gắng thật tốt >
    Như vậy với list keyword ở B1 mình sẽ có khoảng 6 article ở B2 này.
    Bước này chủ yếu là thuê viết bài nên công cụ cũng chẳng cần gì, khi nhận bài thì check kỹ càng, ok thì nhận không thì bắt nó sửa lại ( khi thuê viết thì nên có mấy gạch đầu dòng thì nó viết sẽ sát với ý của mình hơn )

B3 : Up code WP lên host & đăng bài viết.
    Up code WP lên host, sau đó chon cái template nào đó chuyên cho NS là tốt nhất, cần thiết thì mua mà không thì free cũng ok ! Khâu chỉnh sửa template và Pluin sao cho chuẩn và vừa ý mình cũng vất vả và mệt mỏi đây, ngại ghê
    Site ngon lành thì mới up bài viết ở B2 lên nhé, tránh up bài rồi sau đó lại sử code, sẽ rất tệ cho site của bạn đấy !

Cơ bản như vậy là đã xong 1 NS chỉ với 6 bài viết tập trung vào 1 key chính, các key phụ cũng chỉ là bổ xung cho key chính mà thôi ( tất nhiên là để ngon lành cần nhiều nhiều thứ khác nữa, đó chỉ là xong cơ bản )

Chờ 1 thời gian cho anh GG index xong mình lại tìm thêm 1 số key ( Ưu tiên tập trung vào Longtail keyword nhé và vẫn tập trung vào key chính ) tất nhiên là lại thuê người viết, làm sao cho site sẽ có khoảng trên 15 bài là ok.

Tiếp theo chắc ai cũng biết là làm gì rồi đúng không ! Cố gắng Onpage như mình đã nói bây giờ là Offpage đây ( đi link, hay spam gì gì đó SEO cho nó lên top thôi ). Tiếc là mình không biết SEO nên nhiều khi bỏ cuộc, ai mà mạnh khâu này coi như ok 95% còn 5% còn lại vẫn phải giành cho MAY MẮN nữa .

Như đã nói trên đây chỉ là các bước mình ngồi nghĩ liền mạch và viết ra để anh em cho ý kiến bổ xung. Mọi người hãy giúp mình hoàn chỉnh nhé ! Ok thì để mình bắt tay vào làm chuột bạch theo đúng quy trình này luôn !

Thank mọi người !
    Bán domain Adsense.com.vn
    Quote Quote

2. 6 thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Khó nhất trong các bước của bạn là làm seo và nội dung, với nhưng key cạnh tranh như vậy khả năng lên top trên google us là rất khó

Like
    1

thảo luận

kw: bình thường thì tìm 1 kw 1000-1500 local us search+ >1$+ competition thấp đã là một vấn đề đằng này bác chơi >25$ ^^ ( có nhận đệ tử cho em theo với)
    hay ý bác là miễn sao main kw đó >25$ là được ko cần quan tâm tới competition? site sẽ rank với longtail kw

Like
    31
    đừng đâm đầu vào keyword cao, chọn keyword nào bán được hàng ấy, nếu các bác bỏ tiền ra mua adwords thì các bác có sẵn sàng trả nhiêu đó cho 1 click ko?
    may mà hồi đó minh chia tay con nhỏ này

Like
    73
    Quy trình build NS của bác xem ra cũng khá chi tiết và bài bản, nhưng ở chỗ bác chọn keyword
    Quote Được gửi bởi tên em xấu lắm View Post
    CPC > 25$
    thì mình thấy là có hơi căng thẳng đấy.

Like
    20
    Cái này sẽ lâu nhưng bền vững.

Bro nên kết hợp lấy NGẮN nuôi DÀI. Đừng chỉ triển mỗi hướng NS

Mà quy trình chung như Bro, triển cái gì cả được...đâu phải chỉ NS
    Godaddy Hosting coupon 50% OFF

Like
    3
    Keywords mà có CPC > 25$ thì hiếm khi 1000 -> 1500 lượt search/tháng. Nó sẽ có lương search cao hơn nhiều

Like
    7
    Công cụ chính của B1 : Mình chỉ dùng Google keyword Tool và TrafficTravis bản free là đủ !
    Cơ bản quy trình mình cũng làm như bạn, nhưng CPC chỉ >1$ thôi :-s, với sau khi kiểm tra Competition bằng Traffic Travis hay LTP thì tự nghiên cứu lại top 10 xem có đúng là dễ ăn thật không

Tiếp theo chắc ai cũng biết là làm gì rồi đúng không ! Cố gắng Onpage như mình đã nói bây giờ là Offpage đây ( đi link, hay spam gì gì đó SEO cho nó lên top thôi ). Tiếc là mình không biết SEO nên nhiều khi bỏ cuộc, ai mà mạnh khâu này coi như ok 95% còn 5% còn lại vẫn phải giành cho MAY MẮN nữa .
    Nếu không biết/lười thì thuê, trên BHW nhiều dịch vụ mà, bạn coi review cẩn thận, pay tiền, gửi URL/keywords rồi chờ kết quả.

Like
    7
    đặt gạch chờ xem kết quả của bác

Like
    1
    Niche là gì vậy mấy anh?

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết