Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Học quản trị mạng tốt nhất ở đâu Hà Nội

Chào các anh chị. em hiện là sinh viên năm cuối cao đẳng Điện Lực ạ. Em đang xác định theo con đường Mạng máy tính. Nhưng thiệt thòi của bọn em là Cao đẳng không được học chuyên sâu về mảng Mạng máy tính ạ. Em phân vân trên con đường định hướng cho tương lai. Còn 6 tháng nữa, tức là hè năm 2014 là e ra trường rồi ạ. Em đang tìm hiểu khóa học bên NIIT dài hạn, nhưng thời hạn 6 tháng của em thì e định chọn khóa học ngắn hạn tầm 4, 5 tháng ạ. Vì sau đó em phải tập trung vào môn thi Tốt nghiệp ạ. Em khá thích CCNA và MCSA nhưng chưa biết định hướng thế nào. A/c nào đã học rồi thì tư vấn cho e nơi học và môn học với ạ. thank a/c nhiều ạ!
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thị trường đào tạo bây giờ rất nhiều. Chỉ có những nơi đào tạo uy tín, chương trình học bài bản... chỉ có huynh nào đi trước, từng trãi trong nghề thì mới chia sẻ rõ nhất

Like
    0
    Mạng thì có 2 mảng, bạn cần xác định rõ nên chọn mảng nào để theo đuổi nó. Network và System. Network thì có CCNA,CCNP,... System thì có MCSA,Linux, ... Thèo mình nghĩ thì bạn nên theo MCSA hoặc Linux. Cái này dùng cho mạng doanh nghiệp. Học tốt ra lương cũng khá ổn để lo cho bản thân . Còn về trung tâm học thì gần Điện Lực có BachKhoaAptech đó, ngay Hoàng Quốc Việt còn gì. Còn nếu xa hơn tí lại có trung tâm PNH, ngay đường Tôn Thất Thuyết, gần Bến xe Mỹ Đình đi xuống 1 đoạn ngắn. BachKhoaAptech đào tạo đa ngành đa nghề, có cả ASP,C#, Phần Cứng, Mạng, Đào tạo lập trình viên quốc tế( Tên viết tắt tớ quên rồi. Sorry ) còn PNH theo mình được biết là trung tâm chuyên đào tạo về quản trị mạng như CCNA,CCNP,CNAM,MCSA, Linux,và 1 số môn khác ko nhớ nữa. Nếu bạn theo mạng thì tốt nhất là sang chỗ PNH ấy, chất lượng vì họ đào tạo chuyên sâu hơn nhé. Tớ thì tớ làm về Code, lương đủ sống( ko nói cụ thể, hehe), tốt thì không thể sánh bằng các anh đi trước và bọn coder nước ngoài được. Họ pro lắm, code nhanh, khả năng tư duy rất tốt. Code của bọn mình còn thua xa họ. Theo mình thì bạn nên chọn PNH vì họ chuyên sâu vào quản trị mạng. Chúc bạn tìm được nơi học lý tưởng.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Ngạc nhiên học quản trị mạng ở đâu

Minh thấy nhiều người khen PNH lắm, thầy dạy tốt mà cơ sở vật chất cũng hiện đại nữa. ngoài ra bên đó còn có khóa học CNAM, tương đương cả CCNA và MCSA rùi, có 6.200.000 thì phải mà chưa kể khuyến mãi nữa, đăng ký theo nhóm 3, 5 8 người cũng được giảm khá khá nữa. bên này nhiều khuyến mãi lắm, mọi người thử ghé qua nhé.
    01644148381. Ms Hường

Like
    0
    Nếu bạn ở khu bách kinh xây thì học ở BKCAD nhé, còn ở gần khu silicon valley của Việt Nam thì có PNH, Ipmac,đào tạo ở đâu cũng như nhau cả thôi, chọn chỗ nào gần thì học

Like
    0
    mình cũng đang có câu hỏi giống bạn

Like
    0
    thilenguyen9999: Những nơi đào tạo lâu năm rồi mình recommend bạn nên học là BKCAD, bên này là trung tâm của trường BÁch Khoa thì phải, không biết bầy giờ còn đào tạo nữa không, họ dạy cả CCNA và MCSA đấy, nhưng học CCNA lâu quá 6 tháng mới xong, chỉ thích hợp cho mấy bé sinh viên dư thời gian. Nếu muốn học cả CCNA và MCSA như bác chủ thớt và nhanh gọn có thể tham khảo khóa CNAM bên trung tâm PNH, khóa này dạy cả 2 kiến thức trong khóa CCNA và MCSA và trong 6 tháng là xong 2 khóa thôi, nói chung bạn nào đi làm rồi muốn đi học để bài bản kiến thức và nhanh chóng nhảy việc thì khóa đó thực sự chất lượng đấy.

Like
    0
    chắc cũng một phần do danh tiếng lâu đời, một phần nữa là do uy tín giảng dạy, mình thấy bách khoa vẫn là số một trong những trường về công nghệ nhé!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết