Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 52

Chủ đề: Do hoa trong VB?

Like
    0

Buồn quá đi ! Do hoa trong VB?

Trên Form VB6, tôi dùng lệnh Form.Line để vẽ ra một đường thẳng.
    Cấu trúc câu lệnh là Form1.Line (x1,y1)-(x2,y2),Color
    Nhưng làm thế nào để quản lý được các thuộc tính khác của nó khi thi hành (đường thẳng được vẽ khi thi hành).

Tôi muốn làm giống trong ACAD:
    Dim ALine as AcadLine
    Set ALine=.....
    và dùng được Aline.Layer, hay Aline.Style...v..v..
    Vấn đề đấy cần giải quyết thế nào, mong mọi người giúp đỡ.
    Quote Quote

Like
    0
    Có lẽ không được đâu bởi vì các graphic methods như line, circle, print sau khi thực thi sẽ tạo ra những điểm ảnh trên form (như là hình bitmap) chứ không trở thành một object xác định.
    Do đó sau khi đã vẽ ra bạn không có cách nào chỉnh sửa được nữa. Chỉ có cách là dùng các control thôi.
    Nhân đây muốn hỏi các bác luôn: có activex control nào giống như line control nhưng khi chạy chương trình có thể click vào hai đầu để kéo giãn, di chuyển không??

Like
    0
    Các bác ơi, giúp em với. Em phải viết giả lập một hệ giống AutoCad, nếu không viết được thì khỏi thi luôn. Em phải làm thế nào bây giờ?

Like
    0
    tại sao lại là "giả lập". bác nói rõ ý định đi, tôi chưa hiểu

Like
    0
    Hic, em phải viết một hệ đồ hoạ giống Acad. Có các lệnh gần như Acad (Chỉ những lệnh cơ bản thôi). Nhưng ngay ở phần đầu, khi giao tiếp với đối tượng đã gặp khó khăn thế rồi, có bác nào biết không, giúp em với.

Like
    0
    Em muốn vẽ trong nền VB, nhưng thuộc tính AutoRedraw = False thì làm cách nào để khi mình thu nhỏ, phóng to cửa sổ hoặc Focus sang một cửa sổ khác rồi khi quay lại cửa sổ đã vẽ thì hình vẽ không bị mất? Bởi nếu để AutoRedraw = True thì tốc độ bị chậm đi nhiều và khi vẽ hình luôn bị giật giật. Các bác giúp em với.

Like
    0
    Có lẽ bạn đừng sử dụng các graphical method như line, circle mà nên tạo ra các activex control cho riêng mình sử dụng thì hơn

Like
    0
    điều bạn cần sẽ được giả quyết nếu bạn tạo riêng một control dành riêng cho mỗi công việc. thí dụ : tạo riêng cho line, textbox, label,... Trong control, bạn dùng những APi bẫy những sữ kiện khi người dùng move mouse vào và ra để thực thi. Mỗi control sẽ là một thực thể riêng biệt. thế là khoẻ. còn muốn hỏi dùng API thế nào hả? chịu khó kiếm lại trên một số mục gần đây, có một bạn cho một cái link đến chương trình APIGiude, rất hay, phân loại nhiều mục, đặc biệt dễ hiểu, free, có kèm EX

Like
    0
    Các bác ơi, làm control dạng line nhưng mà không thể xoay được như line có sẵn trong VB mà chỉ cố định thôi. Bác nào giúp em với. Nếu có ActiveX sẵn thì cho em xin. Thanks nhiều.

Like
    0
    bạn có thể thếit kế như sau :
    + nền của control là không có
    + Dùng một control line và 2 shape trên control muốn tạo ( để khi ẩn nền của control muốn tạo thì nó không bị mất )
    + Khi người dùng đưa chuột vào shape thì shape đổi dạng như trong word
    + Khi nắm kéo, đềiu ấy tức người dùng muốn thay đổi tọa độ, mà tọa độ của line ( do mình tạo ) al5i phụ thuộc vào control form, do đó, mình sẽ thay đổi width và height sao cho vừa khít với toạ độ đó. vì đã ẩn nền rồi nên bạn không sợ bị SIDA đâu

Thế thôi

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết