Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    5

NoSQL - Nên chọn loại nào?

Chào các bạn,
    Mình có bị yêu cầu phải nghiên cứu NoSQL để chuyển hệ thông MySQL sang NoSQL,
    Qua tìm hiểu, thì mình thấy có rất nhiều db NoSQL như: Ba***, MongoDB, OrientDB, TokuMX,..
    Vì dân mới a ma tơ, nên không biết nên sử dụng cái nào tốt nhất. Các bác có biết xin tư vấn giúp em để em chuyên sâu vào nghiên cứu.

Cảm ơn các bác nhiều.
    Quote Quote

Like
    5
    Không nêu yêu cầu thì chịu , ai tư vấn nổi .
    Ít nhất bạn phải có được mô tả về hệ thống của bạn .
    Mà sql là sql còn nosql nó là nosql , tư duy nó cũng khác , bạn nói chuyển thì phải chuyển tư duy trước .

Còn câu hỏi chọn loại nào thì mỗi người sẽ tư vấn một kiểu , bạn sẽ nghe ai ?
    Bác nào quân tâm đến trang tự động lấy tin PM

Like
    4
    Quote Được gửi bởi htrang797931 View Post
    Chào các bạn,
    Mình có bị yêu cầu phải nghiên cứu NoSQL để chuyển hệ thông MySQL sang NoSQL,
    Qua tìm hiểu, thì mình thấy có rất nhiều db NoSQL như: Ba***, MongoDB, OrientDB, TokuMX,..
    Vì dân mới a ma tơ, nên không biết nên sử dụng cái nào tốt nhất. Các bác có biết xin tư vấn giúp em để em chuyên sâu vào nghiên cứu.

Cảm ơn các bác nhiều.
    không thể chuyển đổi toàn bộ từ SQL sang NoSQL được bạn à. Cơ sở dữ liệu Truy vấn có cấu trúc (SQL) và NoSQL cùng tồn tại, hỗ trợ nhau.

Website quản lý bằng tag như StackOverFlow dùng NoSQL đấy. Trong làng NoSQL thì MongoDB là cái tên sáng giá nhất. Bạn tìm hiểu thì đọc manual (hướng dẫn) trên trang chủ. Có dịch vụ free (ngày trước mình dùng là 0.5 GB miễn phí, có thể đăng ký được để dùng thử).
    Nhận làm Đồ án, Bài tập lớn CNTT. LH: O9O.323.72O7

Like
    110
    Quote Được gửi bởi habogay View Post
    Mà sql là sql còn nosql nó là nosql , tư duy nó cũng khác , bạn nói chuyển thì phải chuyển tư duy trước .
    Bạn có thể lấy 1 ví dụ nhỏ không. Mình từng dùng thử tuy nhiên mô hình vẫn y hệt sql.

Mình đang cần thêm cái "tư duy khác" của bạn.

Quote Được gửi bởi dnv2006 View Post
    không thể chuyển đổi toàn bộ từ SQL sang NoSQL được bạn à. Cơ sở dữ liệu Truy vấn có cấu trúc (SQL) và NoSQL cùng tồn tại, hỗ trợ nhau.
    Sao lại không..... Trử khi bạn làm liên quan trên transaction mới bắt buộc dùng sql.

@Thớt: Mongodb nhé.

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết