Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Cần chú ý ! [Hỏi] tạo cổng trunk trên GNS3

e đã đọc nhiều bài viết trên diễn đàn về tạo đường trunk trên các router của cisco. Nhưng sao e không thực hiện được trên GNS3 cài đặt ở nhà, củ thể bài lab của e là.
    giả lập giữa 2 switch layer 2 và switch layer 3(coreSwitch), kết nối 2 con này qua 1 cổng trunk.
    Em đã cấu hình đúng theo thầy e dạy, và các tập lệnh cũng không khác gì, nhưng ở con coreSwitch không thể tạo được đường trunk (tức là gõ lệnh thì có, nhưng e show interface hoặc show run cũng không thấy) còn trên con switch layer 2 thì e gõ lệnh ok, tạo cũng được, e cũng wr cho lưu lại cấu hình, nhưng nó chỉ lưu được 1 chút, show lại lần thứ 2 thứ 3 thì lại không thấy đường trunk đâu.
    Em làm thử trên packet tracer thì ok hoàn toàn, không có vấn đề gì hết.
    Mong các anh giúp đỡ em, vì mai là em phải thi rồi, mà thầy lại bắt thi trên GNS3, (
    Mong các anh giúp đỡ, e cảm ơn rất nhiều
    Quote Quote

Like
    283
    Tôi ghét nhất là mấy người bảo giúp em với mai em phải thi rồi, biết thi thì lo ôn trước đi, toàn là đợi nước tới chân mới nhảy, chẳng thà bảo tuần sau thi thì còn vô cùng mày mò chỉ được, mai thi thì thôi.. bỏ đi cho khỏe bạn à.

Like
    0
    normal VLAN's sẽ save vào VLAN,DAT chứ không phải startup-config

Bạn cần dùng extended VLAN (từ 1006-4094) (không nhớ rõ double check lại nhé)
    config VTP là transparent mode

rồi copy running-config startup-config
    vậy là ổn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết