Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    28

Có host bác nào dạo gần đây bị chậm và nghẽn băng thông ko?

Khoảng 10 ngày gần đây, tất cả web của mình sống dở chết dở vì bị chậm và đứt kết nối.

Tất cả 2 server chạy các web của web mình đều do 1 đơn vị cung cấp (chưa muốn nêu tên để họ làm ăn nữa).

Họ giải thích rằng VDC center đang bị DDos và tất cả các đơn vị khác đặt ở đó đều bị như Nhân Hòa, iNet....

Em cần xác minh điều này, để có kế hoạch rút web ra hay ko có bác nào bị tương tự ko ạ? Các bác giúp em với, giờ mà chuyển đống web thì các bác biết khổ sở vất vả thế nào rồi đấy

Xin cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    19
    em chả thấy ai nói gì hết, chắc là không phải đâu. mà sao bác không gọi trực tiếp lên VDC hỏi xem sao?
    K0 biết ký

Like
    1
    Bên em VTC có thấy gì đâu, vẫn chạy bình thường mà, chắc họ lý do này nọ thôi

Like
    9
    Quote Được gửi bởi nobita21 View Post
    Khoảng 10 ngày gần đây, tất cả web của mình sống dở chết dở vì bị chậm và đứt kết nối.

Tất cả 2 server chạy các web của web mình đều do 1 đơn vị cung cấp (chưa muốn nêu tên để họ làm ăn nữa).

Họ giải thích rằng VDC center đang bị DDos và tất cả các đơn vị khác đặt ở đó đều bị như Nhân Hòa, iNet....

Em cần xác minh điều này, để có kế hoạch rút web ra hay ko có bác nào bị tương tự ko ạ? Các bác giúp em với, giờ mà chuyển đống web thì các bác biết khổ sở vất vả thế nào rồi đấy

Xin cảm ơn!
    ặc giống mình ghê,server bên 3c dạo trước nhanh lắm,1 tuần vừa rồi load ko vào nổi web,chỉ có htmt là chạy được,dính vào SQL thì ko chạy được mà vào mọi thứ đều bình thường chỉ có sql là quá chậm và mất kết nối

Like
    0
    Trường hợp của bạn là 1 ip nào đó trên cùng 1 VLAN với ip của bạn bị ddos gây ngẽn cả VLAN rồi, vì vậy sẽ chỉ có 1 số ip trên cùng VLAN đó bị ảnh hưởng , h bạn phải chờ bên đó giải quyết thôi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết