Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 54
    Like
    13

Chia sẻ ít trải nghiệm Galaxy Note 3 với mọi người :)

Vừa khuân em SS Galaxy Note 3 về được mấy ngày, mình leo lên đây share ít chi tiết linh tinh mình khoái với bà con một tí. Cái máy ảnh bận đi khách VEC 2013 nên tạm thời chưa có hình chụp cái máy, nhưng nhìn chung mình thích ngoại hình con Note 3 này, máy nhẹ, cầm chắc tay nhờ vân giả da của vỏ nhựa mặt sau, màn hình rất sáng và k thể thấy pixel (480DPI).

Không phải mục tiêu chính của post này nhưng cũng share vài tấm cấu hình, điểm benchmark để cho đúng thủ tục. Quả là cái Note 3 này ghi điểm rất cao nhờ cấu hình mạnh hơn hẳn.

Flipboard, cái này thì đã có từ Galaxy S3 nhưng chưa được xài thử nên k biết có cải tiến gì không. Có điều mình thích cái kiểu hub tổng hợp thông tin như thế này, đặc biệt là phần game. Game thủ hạng nặng + phóng viên game + Flipboard = tuyệt vời ông mặt trời

Có thể custom được cái giao diện, nắm kéo các category tới lui lên xuống qua trang, nhưng cái cover story k được, hơi tiếc. Thêm cái nữa là k hiểu sao đã wifi rồi nhưng máy nó k tạo account Flipperboard cho mình được mà dùng tài khoản FB thì bị báo là mất kết nối. Trong hình trên là tin về Prime World vừa xem xong, sẽ lên tin sau còn trang nào thì mình nín :”>

Bảng shortcut các ứng dụng thường dùng, nắm kéo – thả đơn giản. Ai để ý sẽ thấy mình nghiện thể loại Tower Defense + đọc Light Novel. Nhân tiện hỏi luôn ai có cái TD free nào hay ho đáng chơi k? Bên phần trả phí thì biết có mấy bản kingdom rush, mỗi tội hết đạn cạn lương rồi.

Tâm hồn nghệ sĩ tập 2 đây: rảnh rỗi lôi cây bút cảm ứng ra (S-pen thì phải) vẽ vời nguệch ngoạc tí cho đỡ buồn. Tay mơ thôi, k phải pro nên chỉ được đến thế

Trong vườn có trồng ít hoa cỏ (vườn 1x0,3m), chúng nó nở thường xuyên mà mình có tâm hồn nghệ sĩ, lần nào hoa nở cũng vác máy ra chụp. Lúc trước dùng máy point&shoot bình thường, giờ dùng di động. Mình để link nguyên size kèm theo để bà con thấy rõ chi tiết ảnh. Màn hình cỡ khổng lồ lại full HD, hoa đẹp như thật luôn nhé.

Thêm 2 tấm chụp bằng camera của Note 3. Như thường lệ, Note 3 đi kèm tài khoản Dropbox, upload +share khá tiện, nhưng cái dịch vụ lưu trữ này thì ai cũng có rồi. Cái camera có 1 số tính năng khá là hay kiểu chụp 1 loạt ảnh tốc độ cao, chụp 2 camera cùng lúc rồi lấy ảnh camera mặt trước dán lên ảnh mặt sau kiểu con tem... cũng đã shot vài tấm định khoe nhưng sực nhớ mặt mình hơi bị hốc hác vì dạo này thức khuya dậy sớm, post lên có lỗi với người xem :”>

Đa tác vụ này, đi ra đường xem bản đồ, ngồi quán nghía qua Flipboard, lên store lấy Antutu về để shot mấy tấm đầu tiên.

Thế là không bỏ lỡ khoảnh khắc cuộc đời nào nhé.

Ngoài ra để ý thấy con dế này còn nhiều cái hay ho, to be continued
    Được sửa bởi DieOut lúc 23:02 ngày 13-10-2013
    Quote Quote

2. 6 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    có vẻ đặc sắc gớm nhỉ

Like
    0
    thấy mấy bữa nay mà sợ chen ngang bị chém mất nick. trông mấy cái app với cây pen cũng okay, đúng lúc mình đang suy nghĩ kiếm dế mới. giá kể hơi cao, kiếm ít review xem cái đã.

Like
    79
    Chất lượng hình ảnh quá sắc nét :x

Like
    103
    note 3 này có cái tác vụ để quản lý app đang chạy, thi thoảng mở lên để tắt bớt đi cho đỡ ngốn ram.
    Chụp hình cũng đẹp hết xẩy. Cứ như cái máy ảnh nhỉ

Like
    0
    Quan trọng nhứt là chơi game thì rất mượt nhé. Đảm bảo game đồ họa khủng cỡ nào cũng đủ đáp ứng đó.

Like
    103
    cũng đáng ghi nhận là phiên bản này Samsung trang bị cho máy cổng usb 3.0, cho việc chép dữ liệu vào/ra máy nhanh hơn nhiều nhé (nhanh gấp 10 lần so với cổng usb 2.0)
    <---Rất thích ở sự cải tiến này.

Like
    3

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi huskybeo View Post
    cũng đáng ghi nhận là phiên bản này Samsung trang bị cho máy cổng usb 3.0, cho việc chép dữ liệu vào/ra máy nhanh hơn nhiều nhé (nhanh gấp 10 lần so với cổng usb 2.0)
    <---Rất thích ở sự cải tiến này.
    Cũng ko tới nhanh hơn 10 lần đâu bạn. Mình đã tính toán rồi, mình đã làm 3 lần rồi =))

Like
    103
    Quote Được gửi bởi len_locnha View Post
    Cũng ko tới nhanh hơn 10 lần đâu bạn. Mình đã tính toán rồi, mình đã làm 3 lần rồi =))
    Hihi, bạn chi li quá làm gì, thì cũng trên lý thuyết thôi mà. Mà nếu bạn đã thử 3 lần rồi thì, chắc chính xác.

Like
    213
    Từ khi coi The Heirs là thích con này luôn )

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết