Trang 2 / 20 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 192

Chủ đề: Bỏ nghề Seo

Like
    73
    Kết hợp seo và kinh doanh thì tốt hơn, chỉ kinh doanh mà bỏ seo thì coi bộ không tốt lắm.

Like
    83
    Gần đây, dưới những nấc thay đổi của google và facebook, mình bắt đầu quan tâm hơn đến quảng cáo . vì mình ngẫm roài , nghiễm nhiên phải đến gần 80% những người dùng chẳng cần quan tâm là cái vùng họ ấn là quảng cáo hay ko quảng cáo, miễn là họ tìm thấy thông tin họ đang tìm , thế nên nếu có tí xiền đầu tư cho ads lại chẳng bớt bao nhiêu công sức và thời gian cho SEO . Google giờ đang bóp nghẹn các anh em làm SEO , kiểu thuận thì sống mà chống thì chết :v . Vậy nên , SEO ko thể nói bỏ là bỏ được , cơ bản là xác định lại lĩnh vực , nếu cảm quan là lĩnh vực đó toàn người đi làm , ít kiến thức về IT , thì nên đầu tư adword hoặc facebook ads
    Học lái xe oto tại Hà Nội

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Em thì làm theo kiểu ít tiền và không tốn thời gian: cứ email marketing mà em chơi thôi.

Like
    3

Suy nghĩ và cách làm giống em

Bác chủ topic giống em. trước em cũng seo cho http://tietkiemthoigian.vn nhưng được đúng thời gian 5 tháng đầu lên top rồi ngóp dần. giờ chuyển sang làm cái khác thi thoảng giúp đỡ lại. thấy vui vẻ và thoải mái không bị áp lực như trước

Like
    50
    Quote Được gửi bởi Beanchoi_tk View Post
    Bác chủ topic giống em. trước em cũng seo cho http://tietkiemthoigian.vn nhưng được đúng thời gian 5 tháng đầu lên top rồi ngóp dần. giờ chuyển sang làm cái khác thi thoảng giúp đỡ lại. thấy vui vẻ và thoải mái không bị áp lực như trước
    thực sự mình thấy nhẹ nhõm hơn nhiều, nó nhiều áp lực và đầu tư quá nhiều thời gian. mình sẽ bỏ tiền để làm google, thời buổi giờ google cũng vậy thôi, nếu ai cũng seo tốt thì google đói nhe răng quá. Có thể mình không đam mê về lĩnh vực này. Thực sự nó cũng có hiệu quả phần nào. Nhưng có nhiều kênh mang lại hiệu quá gấp nhiều và tạo được thương hiệu riêng.
    Color Design | Arch & Interior Design

Like
    279
    đối với người này thì SEO thích hợp, còn người khác thì không. các bạn không nên áp đặt máy móc làm gì. tựu chung lại, nghề nào nuôi sống ta thì ta theo thui .
    Cho vay tiền online chỉ cần CMND.

8. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    Mọi người bỏ gần 2 năm nay rồi

Like
    50
    Quote Được gửi bởi ecojsc View Post
    Mọi người bỏ gần 2 năm nay rồi
    mình bỏ vài ngày nay
    Color Design | Arch & Interior Design

Like
    11
    Mình thì bỏ tiêu trí vào google, còn trong lõi của web nó đã được tối ưu hoàn chỉnh cho google, nên may thì nó lên, nếu nó không lên thì cũng chẳng sao, vì mình phải sử dụng nhiều kênh tiếp thị khác để kiếm sống, vì thế từ cách đây 2 năm nó bùng nổ seo thì mình đã bỏ rồi, giờ cứ tiếp thị thuần túy và face mà chiến

Like
    0
    Em thấy các bác bảo bỏ seo mà trong bài viết cứ có link trang web thì bỏ SEO là bỏ thế nào.

Bác nào chưa muốn bỏ seo thì vào trang web này mà seo link nhé.

trieuhang(dot)com

SEO quan trọng cho lúc mới phát triển trang web lắm. Chứ về sau thì nên dùng tổng hợp nhiều công cụ để site mình hoạt động tốt: như adword, đăng tin trên các site mua bán...

Trang 2 / 20 FirstFirst 123457 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết