Trang 2 / 11 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 109
    Like
    83
    Năm thứ 4 rồi còn muốn nghỉ

Ừ thế thì nghỉ luôn đi
    Học lái xe oto tại Hà Nội

Like
    29
    nếu tìm đc 1 con đường khác thì nên nghỉ, mình đây cũng vậy thôi
    quyết định là ở bạn

Like
    22
    Nếu trước mắt mà không biết làm gì thì cứ học cho xong đi cái đã =)). Chừng nào biết sẽ làm gì rồi hãy suy nghĩ tiếp. Kiếm được chỗ nào ngon đúng sức mình thì có thể đi làm rồi chơi chiêu để ra trường, hoặc nghỉ nếu thích ). Code freelance thử coi đủ sức ko
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    mình cảm ơn mọi người đã chia sẻ
    Nhưng hiện tại mình biết được lực học và khả năng của mình. biết là cái bằng quan trọng, nhưng không lẽ cứ nhắm mắt học cho qua. Thời gian 3 năm trôi đi vô ích, không lẽ cứ nhắm mắt để nó trôi đi như vậy sao?
    Không biết suy nghĩ thế có đúng không nữa. Nhưng giờ nói 100 người thì 99,9 người khuyên nên học.
    Mình muốn bảo lưu kết quả nhưng nhà trường không cho bảo lưu. Nên giờ chưa biết nên nghỉ hay học. Nói thật là lúc chán học rồi thì cảm thấy cái gì cũng không tập trung được.

Like
    168
    Quote Được gửi bởi OceanFlower View Post
    nếu tìm đc 1 con đường khác thì nên nghỉ, mình đây cũng vậy thôi
    Sau đó mới hối và tìm cách đi học 4 hoặc 8 năm cho có bằng ĐH. Ở đâu cũng vậy, phải có bằng ĐH mới lên được. Tôi nghe nói nhiều ông phải có bằng ĐH mới được giữ chức đấy thôi.

Tôi có bằng ĐH ở VN năm 1969, sau đó học thêm có Master năm 1974 nhưng qua đây không được công nhận 100%. Tôi phải đi học lại vài năm nếu không thì năm 1989 phải dậm chân tại chỗ vì lúc đó chỗ tôi làm không có bằng ĐH không lên chức.

Like
    25
    Nghỉ hay học tiếp tùy bạn, nhưng hãy đảm bảo sau này phải làm ra tiền, sớm thì đủ nuôi bản thân sau nữa là nuôi gia đình riêng của mình. Nếu thấy hướng mới thu nhập tương lai có thể sáng lạng hơn ngành cũ thì nên dứt khoát.

Ngày xưa tôi từng tốt nghiệp chính quy ĐH thuộc top nhưng sau khi ra trường chỉ làm đúng ngành đc gần 3 năm rồi bỏ vì thu nhập không nhiều mà lại bị gò bó, rồi chuyển sang lĩnh vực TMĐT. Tuy thời gian đầu khá lạ nước lạ cái nhưng vì đây là niềm đam mê của tôi nên quyết chí theo đến cùng, sau vài năm gây dựng thì giờ đây tôi có thể tạm hài lòng với thu nhập của lĩnh vực "trái ngành" này, và tiếc khi xưa tôi ko dứt khoát sớm hơn để theo đuổi lĩnh vực mình đam mê ngay từ đầu.

Cuộc sống này chỉ đề cao vai trò của $$$ mà thôi!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Paris Hilton View Post
    Nghỉ hay học tiếp tùy bạn, nhưng hãy đảm bảo sau này phải làm ra tiền, sớm thì đủ nuôi bản thân sau nữa là nuôi gia đình riêng của mình. Nếu thấy hướng mới thu nhập tương lai có thể sáng lạng hơn ngành cũ thì nên dứt khoát.

Ngày xưa tôi từng tốt nghiệp chính quy ĐH thuộc top nhưng sau khi ra trường chỉ làm đúng ngành đc gần 3 năm rồi bỏ vì thu nhập không nhiều mà lại bị gò bó, rồi chuyển sang lĩnh vực TMĐT. Tuy thời gian đầu khá lạ nước lạ cái nhưng vì đây là niềm đam mê của tôi nên quyết chí theo đến cùng, sau vài năm gây dựng thì giờ đây tôi có thể tạm hài lòng với thu nhập của lĩnh vực "trái ngành" này, và tiếc khi xưa tôi ko dứt khoát sớm hơn để theo đuổi lĩnh vực mình đam mê ngay từ đầu.

Cuộc sống này chỉ đề cao vai trò của $$$ mà thôi!
    Cảm ơn bạn nhé, mình cũng nghĩ là mình bỏ tiền, bỏ thời gian ra đi học cũng chỉ vì để kiếm tiền mà thôi chứ cũng không có cái gì ngoài nó cả. Tuy thời gian đầu chắc sẽ khó khăn nhưng ít nhất không thấy cuộc sống nhàm chán khi thời gian cứ trôi đi mà mình cũng không có hướng nào để đi.

Like
    26
    Khuyên bạn nên học hết, sau này bạn dù làm gì có tấm bằng còn có cơ sở để bạn chém gió, Mình từng tốt nghiệp cao đẳng gần 2 năm trước, ra trường làm trái ngành một thời gian( có tấm bằng dù bạn học ngành gì khi đi phỏng vấn nói chuyện sẽ ổn hơn) Hiện tại đang kinh doanh riêng

Like
    43
    Mình không biết bạn đang học chuyên ngành gì, nhưng theo mình thì một số bằng cấp sau này sẽ không có giá trị. Khi xã hội phát triển cần những người có kinh nghiệm thực tê.... chứ không còn kiểu chạy tiền hoặc cocc, sính bằng cấp...

- Bạn tham khảo xem chuyên ngành học của bạn có đáp ứng được với nhu cầu xã hội phát triển khoảng 10 - 15 năm(Tất nhiên vừa làm vừa trau dồi, học nâng cao...) Nếu thấy ngành học không phù hợp thì nên nghỉ bạn à.

- Theo mình thì xã hội VN trong vòng 10 - 15 năm nữa sẽ cần 1 số lượng công nhân tay nghề cao trong nhiều lĩnh vực (Đừng bào giờ nghĩ đến môi trường nhà nước nhé)

Like
    18
    còn 1 năm nữa thui, ví dụ như bạn năm 1-2 thì tớ cũng bảo bạn nghỉ nhưng năm 4 rồi cố lên nha!

Trang 2 / 11 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết