Trang 4 / 11 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 109
    Like
    213

Mình có cùng hoàn cảnh với bạn

Chào bạn thanhhait92 và các anh chị đang theo dõi chủ để này,

Ngày trước khi em đang là SV năm 3, em cũng ở tình trạng này. Và em đã quyết định đi làm thêm, phòng khi ra trường ko xin được việc, biết đâu mình vẫn có cơ hội để làm việc chỗ nào đó để tự nuôi sống được mình.

Thế là em bước vào làm CTV cho FPT Telecom. Chập chững bước vào, được mọi người giúp đỡ, em cũng trở thành 1 nhân viên chính thức. Và học được rất nhiều từ FPT cũng như những thành viên của FPT. Và giờ tuy ko còn làm ở FPT nữa, nhưng em vẫn có thu nhập ở đó.

Quay lại chủ đề bạn thanhhait92 đã hỏi, thì mình khuyên bạn nên tiếp tục học và tranh thủ đi làm thêm để giải quyết khó khăn trước mắt và với động lực lớn mình sẽ làm được những điều phi thường.

Chúc bạn thanhhait92 thành công và chúc các anh chị ở Diễn đàn những điều tốt đẹp nhất.

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    4 Năm là cả 1 khối "tài sản lớn" mà bạn và gia đình đã bỏ ra. Mình khuyên bạn nên tiếp tục học nốt, có thể tấm bằng ko giúp bạn được nhiều trong công việc, Nhưng nó là chìa khóa để bạn đạt chân tới mọi thành công trong xã hội này.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    126

Bác này mê học quá

Quote Được gửi bởi nino View Post
    sao mà nhắm mắt được chời, ông này tào lao vãi.

Nghỉ hay học là do bác chủ tự suy nghĩ và tự quyết định vì bác chủ là người trong cuộc. Nhưng học lúc nào là tùy bác chủ thôi.
    Thời bây giờ không có đại học (bét nhất cũng đại học) thì đa số sẽ kiếm tiền khó hơn những anh có đại học, thạc sĩ, tiến sĩ...(đôi khi cũng có ngoại lệ)

Tớ thì sau khi tốt nghiệp cấp 3 đi làm tùm lum để kiếm sống, năm 29 tuổi mới lọ mọ quay lại học đại học, giờ gần 50 lại lò mò đi học sau đại học.
    29 tuổi mà quay lại học đại học. Chà. Thật là quyết tâm. Ít ai bây giờ làm thế được. Một tấm gương hiếu học cho cả nhà
    0.6$/1000 Views Youtube http://vinasocial.com

Like
    2
    Bạn học sắp xong rồi, cố mà học cho xong, lấy bằng, để đỡ phụ công lao bố mẹ. Như mình đây, trước học GTVT, năm cuối rồi mình bỏ, đi làm, cho đến bây giờ mình cv thì bấp bênh, ko ổn định, đến tận thời điểm hiện tại mình cũng ko hối hận về việc mình đã làm, nhưng chỉ khổ bố mẹ mình thôi, bạc hết tóc, già đi vài phần vì mình. Bạn nên suy nghĩ kĩ, ko phải sống cho bạn mà cho cả bố mẹ bạn nữa. Cố gắng lên.
    Đăng ký tên miền .VN siêu rẻ 700K=>0906 202 444

Like
    8
    Cố nốt năm nay đi bạn ạ! Ở Việt Nam mà không có bằng cấp gì khó sống lắm! (Có bằng cũng đang khó sống đây) Bạn có thể vừa học vừa làm thêm mà

Like
    2
    học nốt đi bác ơi. Chạm tay vào tấm bằng rùi. cố nên
    VertuCenter - 226 Xã Đàn - Call 0167.2222222

Like
    65
    năm 4 mà còn nghỉ học thì bó tay bác
    Xem phim Online Hay Nhất

Like
    134
    Minh không biết sau nửa năm hoặc một năm bỏ học bạn kiếm được bao nhiêu nhưng nếu bạn đã cố đi được hơn 3 năm rồi thì theo như ý kiến mình là bạn nên đi tiếp. Học đôi khi cũng không hẳn là lấy kiến thức, có thể đôi khi đơn giản chỉ là xem ta có dám đi đến cùng trong một việc hay không thôi.
    Chúc bạn may mắn.

Like
    27
    Quote Được gửi bởi Ghost Dragon View Post
    Minh không biết sau nửa năm hoặc một năm bỏ học bạn kiếm được bao nhiêu nhưng nếu bạn đã cố đi được hơn 3 năm rồi thì theo như ý kiến mình là bạn nên đi tiếp. Học đôi khi cũng không hẳn là lấy kiến thức, có thể đôi khi đơn giản chỉ là xem ta có dám đi đến cùng trong một việc hay không thôi.
    Chúc bạn may mắn.
    nửa năm hay 1 năm bạn có thể kiếm được bao nhiêu tiền khi ra trường!
    Cuộc sống tươi đẹp.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tuongnvsq View Post
    nửa năm hay 1 năm bạn có thể kiếm được bao nhiêu tiền khi ra trường!
    Nếu bạn được như bingate thì hãy bỏ học. còn không thì học tiếp

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 11 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết