Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Giận dữ ! [Cáp quang HN] VNPT Fiberhome ra quốc tế quá chậm

Mình đang dùng Fiberhome1 ở khu vực Xuân Thủy - Cầu Giấy, nói chung tốc độ trong nước là rất tốt, test thường xuyên được 12Mbps. Dịch vụ cũng ổn, gọi hôm trước hôm sau đến.

Nhưng mình chủ yếu dùng các websites quốc tế, đặc biệt vì làm việc với cty ở Mỹ nên thường xuyên dùng video conference qua adobeconnect. Đặt chế độ 240p thì chắc được khoảng 2 hình 1 giây, nếu thêm cả gọi điện qua Google Voice nữa thì đứt tiếng ko nghe nổi. Youtube thường xuyên ko load được, đừng nói play (FPT ADSL vẫn xem đc Youtube khoảng 480p ko giật). Lạ một cái là các websites tương tự kiểu Vimeo xem tạm ổn, hay VNPT giới hạn các dịch vụ của Google?. Ngoài khoản đặt cọc 1tr1, tháng đầu tiên còn bị tính phí là 1tr3??

Hiện mình đang phải dùng 2 máy tính, 1 máy để video conference, 1 máy dùng FPT ADSL để Google Voice, rất tốn kém mà hiệu quả ko cao. Mong mọi người tư vấn cho dịch vụ cáp quang nào ra nước ngoài tốt nhất mà chi phí dưới 1tr/tháng.

Thấy FTTH OFFICE của VietTel cam kết quốc tế 640Kbps, giá 700k. FPT Business quảng cáo 1.1Mbps, giá 800k.
    Quote Quote

Like
    0
    Cáp quang SPT 275k 1 tháng nếu có người trong SPT lắp dùm

Like
    0

Chậm là đúng rồi

Bạn dùng video conference qua adobeconnect qua quốc tế thì chậm là đúng rồi.
    gói này qua quốc tế chỉ đảm bảo 256K/ 256K thôi.

bạn đăng ký thử dịch vụ Mega conference đi, sẽ cải thiện đấy.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hellocrowley View Post
    Mình đang dùng Fiberhome1 ở khu vực Xuân Thủy - Cầu Giấy, nói chung tốc độ trong nước là rất tốt, test thường xuyên được 12Mbps. Dịch vụ cũng ổn, gọi hôm trước hôm sau đến.

Nhưng mình chủ yếu dùng các websites quốc tế, đặc biệt vì làm việc với cty ở Mỹ nên thường xuyên dùng video conference qua adobeconnect. Đặt chế độ 240p thì chắc được khoảng 2 hình 1 giây, nếu thêm cả gọi điện qua Google Voice nữa thì đứt tiếng ko nghe nổi. Youtube thường xuyên ko load được, đừng nói play (FPT ADSL vẫn xem đc Youtube khoảng 480p ko giật). Lạ một cái là các websites tương tự kiểu Vimeo xem tạm ổn, hay VNPT giới hạn các dịch vụ của Google?. Ngoài khoản đặt cọc 1tr1, tháng đầu tiên còn bị tính phí là 1tr3??

Hiện mình đang phải dùng 2 máy tính, 1 máy để video conference, 1 máy dùng FPT ADSL để Google Voice, rất tốn kém mà hiệu quả ko cao. Mong mọi người tư vấn cho dịch vụ cáp quang nào ra nước ngoài tốt nhất mà chi phí dưới 1tr/tháng.

Thấy FTTH OFFICE của VietTel cam kết quốc tế 640Kbps, giá 700k. FPT Business quảng cáo 1.1Mbps, giá 800k.
    Ngoài HN lạ nhỉ, VNPT HCM dùng gói F2H cũng 12Mb nhưng qtế rất ngon

Like
    2
    Tình hình rất nhiều người bị vấn đề chậm ở mạng quốc tế với các dịch vụ google , youtube, picassweb rất chậm hầu như xem không được mình sử dụng cáp quang gói 12MB giờ chậm quá coi không dc, mới gọi lên vnpt thì nhân viên hộ trợ chỉ báo ghi nhận thôi, các bạn gọi lên báo tình trạng để họ fix , cả tuần nay chậm ròi thì phải .

Chậm như vậy không làm gì được :-s

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết