Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 43
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi nghienblog View Post
    Bố khỉ cái thằng cha này, tự biên tự diễn vừa vừa thôi. Chắc là tức với mấy cái vượt qua yahoo kia lắm nên mới bày ra cái trò này. Trang thấy có cái gì đâu, toàn mấy cái dịch vụ quá mức bình thường, chắc là để đánh bóng cái : Nguyễn Hoàng Linh. Làm cho ngon rồi hãy đi giới thiệu, đòi vượt qua cả Yahoo luôn mà, thấy cũng có mặt trong cái bài vượt qua yaho đó thôi
    @nghienblog: Mình xin phép được trả lời những lập luận của bạn như sau:
    1. "Bố khỉ thằng cha này, tự biên tự diễn vừa vừa thôi": Việc này mình không hiểu bạn nói thế là có ý gì ???
    2. "Chắc là tức với mấy cái vượt qua Yahoo kia lắm nên mới bày ra cái trò này": Mình chỉ giới thiệu site của mình, nó có ảnh hưởng gì đến bạn không ? Bày ra trò này là trò gì, chẳng lẽ mình không có quyền tự do ngôn luận để giới thiệu sản phẩm của mình cho cộng đồng sao ?
    3. "Trang thấy có cái gì đâu, toàn mấy cái dịch vụ quá mức bình thường, chắc là để đánh bóng cái : Nguyễn Hoàng Linh.": Mình đã diễn giải rõ ở bài đầu tiên của tiêu đề là www.dichvucongdong.com được xây dựng trên ý tưởng tạo một dịch vụ mà ở đó mọi người cùng chia sẻ kiến thức về CNTT qua các video clip tự tạo. Nó bình thường đối với bạn vì có thể bạn là một chuyên gia, nhưng với những người dùng phổ thông, biết đâu lại rất có ích cho họ. Còn việc đánh bóng tên của bạn thì chả lẽ site mình viết, mình không được điền tên của mình à ?
    4. "Làm cho ngon rồi hãy đi giới thiệu, đòi vượt qua cả Yahoo luôn mà, thấy cũng có mặt trong cái bài vượt qua yaho đó thôi": Trình độ mình không cao, mình chỉ đủ khả năng làm như vậy, còn ngon hơn theo ý bạn có lẽ xin bạn mở cho mình một lối đi. Vế sau của bạn thì quả là có gì đó hơi hằn học, chả lẽ ai trong topic vượt qua yahoo ?? cũng đều đáng trách. Mà thực sự nếu mình muốn vượt qua yahoo thì nó xấu xa lắm sao ?
    Kết luận: Mình tôn trọng bạn nhưng nếu có thể, hãy tôn trọng lại mình một chút. Thiết nghĩ, mình chỉ góp kiến thức cho cộng đồng thôi cớ sao bạn lại có vẻ hằn học thế ? Và mình cũng rất tiếc vì dichvucongdong.com đã không thể đem lại cho bạn những điều khiến bạn cảm thấy vừa lòng.

@namlab: có thể do mình để chế độ nhận tin qua điện thoại di động, do đó bạn nhắn tin mình mới không trả lời trên YM.

@RockGhost: Cảm ơn nhận xét của bạn !
    Được sửa bởi khunglongbeo lúc 07:12 ngày 05-05-2007

Like
    0
    Bố khỉ cái thằng cha này, tự biên tự diễn vừa vừa thôi. Chắc là tức với mấy cái vượt qua yahoo kia lắm nên mới bày ra cái trò này. Trang thấy có cái gì đâu, toàn mấy cái dịch vụ quá mức bình thường, chắc là để đánh bóng cái : Nguyễn Hoàng Linh. Làm cho ngon rồi hãy đi giới thiệu, đòi vượt qua cả Yahoo luôn mà, thấy cũng có mặt trong cái bài vượt qua yaho đó thôi
    Thua ông này ! Người ta làm dịch vụ đóng góp cho cộng đồng mà cha cũng chê, mà nghe giọng của cha sặc mùi ghanh ghét. Tôi hỏi ông coi ông làm được cái gì đóng góp cho người khác chưa mà mở miệng ra là chê ! Tôi không biết ông khunglongbeo này nhưng ông cứ lên google mà search với keyword khunglongbeo xem.

Đúng là dân mình có cái bệnh đố kị ghê thiệt, thế này mà tiến bộ mới lạ ! Mà ông khunglong cũng hiền quá, gặp cỡ này là tui chửi rồi chữ diễn giải làm quái gì với loại đó, phục ông gớm !

Xin lỗi, tui nói sai tí nào thì mọi người cứ góp ý ! Nhưng nhìn ngứa mắt nên nói thôi

Like
    0
    Dịch vụ này tốt quá mức, cố lên nào, phát triển lên nữa, chúc các bạn thành công. Phải nói đây là dịch vụ tốt nhất hiện nay mà tôi được biết đến, rất nể người đã làm ra những dịch vụ này.

thaivinhhuy Guest
    ông này ăn nói hình như mất văn hoá quá, nếu bạn có thể làm được hơn thế thì hãy nói, còn không thì làm ơn yêm cái miệng lại, không ai nói bạn câm đâu.

Anh Linh làm ra cũng muốn góp sức cho cộng đồng IT nói chung, nếu bạn có lòng tự trọng thì nên biết xin lỗi và rút lại lời nói vừa rồi, đùng là người thất học, nên ăn nói mất văn hoá quá.

Like
    0

Thông tin Công bố mã nguồn và cách xây dựng một mini forum

Đầu tiên xin cám ơn sự động viên của các bạn ! Kế đến mình xin giới thiệu kế hoạch tiếp theo sau khi hoàn thành bộ clip hướng dẫn xây dựng site tin tức đơn giản bằng .net 2.0 (dự kiến ngày mai 07/05/2007 sẽ hoàn thành các clip này).

1. Vấn đề gặp phải:
    Như các bạn đã biết thì các website lớn hầu hết đều có những diễn đàn kèm theo. Tuy nhiên, tùy theo mô hình và lĩnh vực hoạt động của website mà lựa chọn diễn đàn khác nhau. Ví dụ như ddth thì phải có 1 forum càng đa dạng chức năng càng tốt. Nhưng đối với những site không đặt nặng diễn đàn như báo chí, công ty hay cụ thể như www.dichvucongdong.com thì việc nhúng một forum lớn thì quả thật quá phí và có thể, sẽ làm mất đi tính toàn vẹn (về mặt bố cục site) khi các bạn nhúng 1 forum của một hãng thứ ba.

2. Giải pháp:
    Vậy, giải pháp đơn giản nhất đặt ra là chúng ta nên tự tạo cho mình một forum (nói forum cho oai, chứ thực ra chỉ là một mini forum) cho phép thành viên có thể thực hiện những chức năng cơ bản như gởi chủ đề, gởi bài viết, tìm kiếm,....

3. Lợi ích của việc tạo mini forum:
    Lợi ích thứ nhất là các bạn không phải lệ thuộc vào sự phát triển của bất kì hãng thứ III nào mà hoàn toàn có thể tự phát triển theo ý mình. Lợi ích thứ 2 là các bạn có thể design theo ý mình sao cho phù hợp với web của bạn. Lợi ích thứ 3 là (hi hi) sẽ thật sự cảm thấy oai hơn - tự hào hơn khi các bạn tự viết forum cho mình. Hơn là việc phải dùng của người khác.

4. Hạn chế và demo:
    Việc xây dựng một mini forum của mình xuất phát từ nhu cầu tạo nơi thảo luận cho site www.dichvucongdong.com. Nên nó hơi cá nhân và tự phát và đặc biệt không thể đem so sánh với những forum có full chức năng và cấu trúc chặt chẽ như các diễn đàn lớn khác. Do đó, mình chỉ hy vọng nó có thể giúp ích cho những người mới làm quen và muốn tìm một cái gì đó riêng cho site của mình.
    Hiện forum đang được mình viết tiếp có địa chỉ tại www.dichvucongdong.com/forum. Mình đã tạo 1 topic trong mục "Đóng góp phát triển" với tên gọi là "Báo cáo những lỗi bạn gặp phải". Nếu có thể, xin các bạn góp ý ở mục này hoặc ngay trên diễn đàn tin học này để mình hoàn thiện dần diễn đàn trước khi quay clip hướng dẫn tạo nó cho cộng đồng.

Mong được góp ý ! Xin cảm ơn !

Like
    0
    Chú Linh design site này cool nhỉ, nhưng hình như nó hơi giống cái template ở đâu đó.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VnComputerJobs View Post
    Chú Linh design site này cool nhỉ, nhưng hình như nó hơi giống cái template ở đâu đó.
    Dù gì cũng có thể nói là "Khá ấn tượng"

Like
    0
    Nếu có thể, xin góp ý cho việc fix lỗi forum để mình hoàn thiện trước khi quay clip và công bố mã nguồn mình viết Còn về giao diện, mình sẽ quay clip hướng dẫn dùng CSS + masterpage + hình ảnh để bố cục site giống như www.dichvucongdong.com đã làm bằng visual studio 2005.

P/S: với .framework 3.5 + VS Orcas + silver light + Microsoft expression studio (blind, design, web) sắp ra thì bạn sẽ thấy việc dùng .NET design một web site nó hay như thế nào khi đã có sự hợp nhất của đồ họa và lập trình trên cùng một nền tảng. Có thể tham khảo tại http://silverlight.net

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi bảo hà View Post
    Đừng nghe người ta nói hãy xem người ta làm. Kết quả của bạn khunglongbeo còn hay hơn các cuộc họp bàn về CNTH của nhiều cơ quan xí nghiệp đơn vị và trường học....cuối cùng chỉ tìm các giải ngân cho hợp lý. Sắm máy thật xin chỉ để nghe nhạc, xem báo và vào những trang Web lịn tinh
    Agreed

.............

Like
    0
    Thằng này bên YNK mà

Trang 2 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết