Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Cần chú ý ! E gặp vấn đề về số máy tính kết nối Internet

Xóm trọ e dùng mạng FPT 4mb, 315k 1 tháng. Dạo này mới có mấy thành viên chuyển vào nên số lượng máy kết nối khoảng 11 máy tính, vừa wifi vừa mạng dây, ngoài ra còn có mấy cái điện thoại wifi.
    Tình hình là mạng rất chập chờn, lúc được lúc không, mặc dù biểu tượng wifi vẫn hiện thị các vạch, ko có biểu tượng hình tam giác màu vàng.
    E muốn hỏi là có phải do số máy tính nhiều quá, liệu có giới hạn nào về số lượng kết nối ko.
    Các bác pro giải đáp giúp e
    Quote Quote

Like
    4
    Quote Được gửi bởi namcuahiem View Post
    Xóm trọ e dùng mạng FPT 4mb, 315k 1 tháng. Dạo này mới có mấy thành viên chuyển vào nên số lượng máy kết nối khoảng 11 máy tính, vừa wifi vừa mạng dây, ngoài ra còn có mấy cái điện thoại wifi.
    Tình hình là mạng rất chập chờn, lúc được lúc không, mặc dù biểu tượng wifi vẫn hiện thị các vạch, ko có biểu tượng hình tam giác màu vàng.
    E muốn hỏi là có phải do số máy tính nhiều quá, liệu có giới hạn nào về số lượng kết nối ko.
    Các bác pro giải đáp giúp e
    theo mình thì có giới hạn đấy, nhiều lượt truy cập 1 lúc sẽ làm tắc đường truyền. khởi động lại là chạy bt. nhưng dùng nhiều vậy bạn lên tăng goi 6mb đi.

Like
    6
    chập chờn là đúng rồi Bạn ạ. Lúc không được do nghẽn đường truyền, máy tính của bạn không kết nối được với máy chủ.
    với lượng người sử dụng như vậy, gói 8MB may ra ăn thua
    Hosting, domain giá rẻ. PM Skype/YM: vannt_99

Like
    8
    bạn dùng 11 máy cho điện thoại wifi thêm 4 nữa là 15 đi, thì nên tăng gói cước lên tầm 10 đến 12m, để đảm bảo, nhiều người dùng mà mạng yếu dễ bị nghẽn cổ chai tội nghiệp cục wifi lắm :v

Like
    3
    gắn cáp quang đi giờ cáp quang rẻ mà gói 12mil có 375k thui đóng 1 lần còn dc giảm giá

Like
    0
    còn cổng của VNPT hoặc Viettel thì lắp cáp quang của họ cũng được giá thì dao động từ 200 - 250k/tháng

Like
    4
    cáp quang còn có lúc chập chờn nữa đó bạn

Like
    12
    Bác dùng gói đó mà cho 14-15 thiết bị thì bó tay, ít nhất cũng gói quang 12-15Mbps mới chịu được.
    Bên Viettel có gói Fast 15 tốc độ 15Mbps 200k nhé, hoặc có thể là gói quang 12Mbps của VNPT trả trước 6 tháng còn 270k nhé

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết