Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Hạnh phúc Kinh nghiệm nào cho 1 sale fpt

mình mới vào fpt được hon 2 tháng, nhưng kiếm khách hàng khó quá. cho mình hỏi anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em tìm kiếm khách hàng 1 cách nhanh lẹ, gọn nhẹ. thanks moi người nhiều
    Quote Quote

Like
    42
    Biết lên đây là có KH rồi. Nhưng FPT nhắm vào đối tượng chính là các cty lắm tiền nhiều của mà IT không rành về công nghệ lắm. Trên DDTH này toàn cao thủ họ rành FPT lắm nên chỉ trao đổi thì đc chứ bán cho họ là hơi khó.
    www.vtracking.vn - miễn phí lắp đặt.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Kinh nghiệm là học hỏi kinh nghiệm từ những sale giỏi trong công ty ấy, lên đây hỏi thì ai mà trả lời cho bạn. Bám vào người hướng dẫn cho bạn là 1, mọi người trong fpt đều sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm cho các new-member mà. Chúc bạn vui.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi trung.saletraly View Post
    Kinh nghiệm là học hỏi kinh nghiệm từ những sale giỏi trong công ty ấy, lên đây hỏi thì ai mà trả lời cho bạn. Bám vào người hướng dẫn cho bạn là 1, mọi người trong fpt đều sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm cho các new-member mà. Chúc bạn vui.
    Đây cũng là 1 kinh nghiệm cho cậu rồi đấy. Trước từng làm sale cho netnam, có vài kinh nghiệm giản đơn:
    1. Đi thị trường thực tế ===> tiếp thị trực tiếp đến KH như: quán net, cửa hàng, cty,...
    2. Phát tờ rơi
    3. Đăng tin trên các site rao vặt.
    4. Thiết lập 1 mối quan hệ rộng rãi với AE cùng ngành như: truyền hình cáp, thuê bao đt,...
    5. Khai thác trực tiếp từ KH, nhờ họ mai mối,...

Hihi, mình chỉ biết có thế thôi ah!

7. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cám ơn anh em đã chia sẻ kinh nghiệm

Like
    0

Kiếm khách hàng

tùy thuộc loại khách hàng bạn muốn tìm , hiện có nhiều trang web, phần mềm giúp lọc khách hàng lắm, bạn thử xem sao

Like
    213
    Quote Được gửi bởi legendmagic132 View Post
    mình mới vào fpt được hon 2 tháng, nhưng kiếm khách hàng khó quá. cho mình hỏi anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em tìm kiếm khách hàng 1 cách nhanh lẹ, gọn nhẹ. thanks moi người nhiều
    Đầu tiên, bạn xác định xem khách hàng ở đâu bằng cách đặt vào vị trí khách hàng xem khi họ có nhu cầu lắp mạng internet thì họ sẽ làm gì?

Có phải hộ sẽ ra đường nhìn lên cây cột điện ko? Nếu thế thì bạn treo bạt trên cây cột điện ấy. Nhưng giờ cách này bị cấm rồi nhé. Ví dụ họ ra cửa hàng sửa máy tính để hỏi thì bạn lại phải làm việc với chủ cái quán sửa máy tính đó để họ chuyển khách hàng cho bạn...

Bạn có thể đăng rao vặt, vì theo mình khách hàng có thể trên internet rất nhiều.

Like
    27

Rất hay !

Quote Được gửi bởi truongdinhnam View Post
    Đầu tiên, bạn xác định xem khách hàng ở đâu bằng cách đặt vào vị trí khách hàng xem khi họ có nhu cầu lắp mạng internet thì họ sẽ làm gì?

Có phải hộ sẽ ra đường nhìn lên cây cột điện ko? Nếu thế thì bạn treo bạt trên cây cột điện ấy. Nhưng giờ cách này bị cấm rồi nhé. Ví dụ họ ra cửa hàng sửa máy tính để hỏi thì bạn lại phải làm việc với chủ cái quán sửa máy tính đó để họ chuyển khách hàng cho bạn...

Bạn có thể đăng rao vặt, vì theo mình khách hàng có thể trên internet rất nhiều.
    cảm ơn bạn đã chia sẻ!
    Cuộc sống tươi đẹp.

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Đăng kí lắp đặt Internet Wifi FPT Miễn Phí 100% Phí Hòa Mạng tại HN

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết