Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34
    Like
    0
    Có hiệu quả thật không, cứ thấy tăng mấy lượt like mà chả thấy có gì hơn cả

Like
    10
    Tùy vào sản phẩm bác hướng tới là gì thì nó hiệu quả hay không. Nhưng face thì câu visit cho site là cực tốt còn bán sản phẩn thì chắc các sản phẩn quần áo may mặc hoặc các đồ giá cả cạnh tranh và các mặt hàng độc đáo thì oki!

Like
    5
    Theo mình việc quảng cáo trên FB nếu tìm đúng đối tượng khách hàng, phân loại đúng độ tuổi hoặc mục đích của khách hàng để đưa ra đc sản phẩm phù hợp với họ thì đâu có nhàm đâu bác

Like
    5
    Quote Được gửi bởi Michael_Vu View Post
    haha đoán là chủ thớt thấy ham click vào mà ko có được như ý đây này..phải không nhỉ :-"
    tớ có cả 1 kho film rồi cần gì mấy cái quảng cáo kia nữa :v chỉ là thấy suốt ngày bị mấy cái game nó làm phiền mệt thật

Like
    8
    Hiệu quả hay không còn phụ thuộc vào mục đích và sản phẩm của bạn nữa . Nếu xét về toàn diện thì Facebook cực kì hiệu quả.
    mrgenji*tumblr*com

Like
    2
    Hiệu quả quảng cáo là dựa vào lượng visit đến từ facebook. Còn việc bán mặt hàng gì hiệu quả thì phụ thuộc vào đối tượng mà các bạn chọn khi đăng quảng cáo.

Hiệu quả quảng cáo Facebook thì tất nhiên rồi. Đặc biệt là tính năng chọn đối tượng quảng cáo. Nhưng phải suy xét giữa hiệu quá và đầu tư so với các hãng khác như Google hay của VN. Facebook tính click cực kỳ gian lận. Mình đã từng setup 1 site hoàn toàn chưa có visit. Đăng ký quảng cáo lên Facebook nó bảo lên 50 visits ngày đầu tiên nhưng check log hoàn toàn không có ai vào. Nên mất tiền oan là rất nhiều.

Like
    3
    Quảng cáo của Facebook cực kỳ hiệu quả.
    Lý do:
    - nó có thể nhắm đến chính xác đối tượng khách hàng mà bạn mong muốn. Muốn nhắm khách hàng nữ giới, tuổi >30, đã lập gia đình chẳng hạn. Chỉ cần vài click chuột setting là xong. Quảng cáo của Google, và các Adnetwork khác rất khó setting cụ thể được như vậy
    - Quảng cáo của Facebook nhìn chung là khá rẻ. Giá xấp xỉ Admicro (mức rẻ nhất 1100đ). Thậm chí tôi biết một vài Agency đã làm campaign nhỏ có thể rẻ đến mức 300đ/click Facebook
    - Quảng cáo Facebook đa dạng về thể loại: từ sponsored Ads, Promoted post Ad, cho đến get Like... Có thể vận dụng các loại quảng cáo khác nhau với các mục đích khác nhau

Tuy nhiên quảng cáo Facebook cũng còn một số nhược điểm:
    - Facebook khó tiếp cận các đối tượng lớn tuổi (35-40 trở lên)
    - Lượng user Facebook cũng có giới hạn. Giống như bạn đi câu vậy. Nếu như ngày nào bạn cũng đến cái hồ Facebook mà câu, thì sẽ đến một ngày nào đó bạn câu hết cá trong cái hồ đó. Vì thế việc đa dạng hóa các hình thức quảng cáo vẫn rất quan trọng. Nếu như bạn có ít tiền thì đổ hết tiền vào quảng cáo Facebook cũng được, nhưng với số tiền lớn thì phải rải đều trên các kênh Facebook, Google, rồi các hệ thống quảng cáo của VN như Admicro, NovaAds... nữa
    - Quảng cáo sponsored Ads của Facebook rất bé, hiệu quả Branding cực thấp. So với các banner GDN của Google thì thua xa. Banner GDN của Google nhiều khi chẳng cần người click, nhưng người ta nhìn vào thì cũng coi như là mình quảng cáo thương hiệu rồi

Like
    1
    Thật sự là hiệu quả đó bạn à, mình thấy bạn bè hay đa số đều có đặt quảng cáo trên facebook. Lượng visit đến từ facebook cũng khá nhiều.

Like
    14
    tuỳ thuộc sự cạnh tranh của sản phẩm bạn cung cấp

Like
    0
    Mình cũng đang định thử kinh facebook, nhưng không biết thế nào? có nên sử dụng kênh này hay không

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết