Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Modem Draytek Vigor 2710ne Mất Tín hiệu Lan

Nhà em đang dùng con Vigor 2710ne
    kết nói adse, wifi bình thường, lan cũng bình thường
    Nhưng k hiểu sao mõi lần tắt modem xong mỏ lên lại kết nói adse, wifi bình thương nhưng lan thì k có (cấm dây lan ở lan 1) mà đèn k sáng luôn
    Nhưng vẩn mở mdem rút dây lan trên modem ra cấm vô lại thì đèn báo lan sáng và có tín hiệu lại
    mõi lần tắt modem mở lại phải làm như vậy thì mới có tín hiệu lan ( cả 4 cổng lan diều như nhau)
    khi tắt modem rút dây ra cấm vô lại rồi mở lên cũng k co luôn, phải cấm nóng thì no mới có tín hiệu lan, khi đã có tín hiệu thì dùng ổn định k bị gì hết
    Em thay đổi mấy cộng dây lan rồi vẫn k khả quan
    Mong cao nhân giúp em
    Pc của em card mạng vẫn bình thường, em dùng con modem D-Link cấm Lan tắt mở modem mà lan vẫn có bình thường
    Chỉ khi cấm con vigo 2710ne này tắt mở modem la k co tín hiệu lan phải rút dây lan trên modem cấm lại mới có
    Em đinh mua card mang rời về cấm vô xem sao, hay tại vigo này ken card mang, pc em dang xai mian 945 liệu có cổ lắm k, em co nghe một số anh bảo card mang dời cũ k tương thích hẵn với modem đòii mới sau này, k biết có đúng k ?
    Mọi người cho em hướng giải quyết
    Quote Quote

Like
    0
    port Lan thì có liên quan gì đời mới cũ mà ko nhận, nếu có chỉ liên quan đến băng thông thôi !
    Theo mình Modem của bạn có vấn đề phần cứng của Modem ! nếu còn bảo hành nhờ check !!

PS : 4 port LAN đều bị vậy hết hay chỉ có 1 số Port bị vậy thôi?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết