Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48
    Like
    51

Ngạc nhiên Nên dùng mã nguồn nào để phát triển trang phim

Mình đang băn khoăn giữa các lựa chọn: Xtremedia, pro-Movie PHP Script, wordpress, xenforo...
    Mình muốn tham khảo các bạn có kinh nghiệm làm website phim nên lựa chọn mã nguồn nào dựa trên tiêu chí bảo mật, hỗ trợ SEO, dễ sử dụng nhất (Để có thể post phim với thời gian nhanh nhất) và đạt hiệu suất số người online cao nhất.
    Xenforo và wordpress SEO tốt nhưng không thích hợp cho trang phim lắm, khi số lượng phim lớn dữ liệu lớn hiệu suất không được cao lắm. Còn Xtremedia, pro-Movie PHP Script mình thấy nhiều website sử dụng, số người online cao, website vẫn chạy nhanh mà yêu cầu về máy chủ cũng không nhiều, tiết kiệm kinh phí cho nuôi máy chủ. Mình chưa làm website phim bao giờ nên chỉ đánh giá chủ quan vậy thôi, rất mong các bạn đã làm cho ý kiến.
    Phim của mình là phim lẻ, thường chỉ có 1 tập. Rất mong các bạn tư vấn giúp về vấn đề lựa chọn mã nguồn chứ không bình luận về việc có nên phát triển website phim bây giờ hay không bởi vì xây dựng trang cho clip tự làm thôi. Lượng clip mình đã up lên server chỉ còn làm website, mình rất muốn làm cách nào up lên càng nhanh càng tốt, càng nhiều càng tốt mà vẫn đảm bảo SEO...
    Cảm ơn mọi người.
    Quote Quote

Like
    278
    không chia sẻ vì mình cũng sắp mở trang phim

cạnh tranh đê, haha
    Nhận làm site auto, quà tặng kèm bao chất

Like
    51

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi LiteVN View Post
    không chia sẻ vì mình cũng sắp mở trang phim

cạnh tranh đê, haha
    Mình làm website phim tự làm không làm website phim rạp hay phim dài tập, giờ khó cạnh tranh mà bản quyền ghê lắm, không thọ được bạn ạ.

Like
    68
    wp đi thấy giờ nhiều ng sài lắm xtre thì lắm lỗi ông viết ra lâu lắm ko support roài, còn không thuê code mới hoàn toàn

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Google Analytics View Post
    Mình làm website phim tự làm không làm website phim rạp hay phim dài tập, giờ khó cạnh tranh mà bản quyền ghê lắm, không thọ được bạn ạ.
    banj xem clipbucket có được không, cái trang mẫu nè www.viclip.net

cái này mã nguồn free, còn theme, plugin thì chủ yếu là mua bản quyền mới dùng dc, có cả diao diện mobile nhưng đắt lắm

Like
    51

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi YoYo Nguyễn View Post
    wp đi thấy giờ nhiều ng sài lắm xtre thì lắm lỗi ông viết ra lâu lắm ko support roài, còn không thuê code mới hoàn toàn
    Cảm ơn bạn, mình cũng không muốn chọn xtre nhưng thấy nhiều người sử dụng nên muốn tham khảo thêm. wp thì mình cũng đã test, post phim hơi lâu.
    Quote Được gửi bởi anhcoo View Post
    banj xem clipbucket có được không, cái trang mẫu nè www.viclip.net

cái này mã nguồn free, còn theme, plugin thì chủ yếu là mua bản quyền mới dùng dc, có cả diao diện mobile nhưng đắt lắm
    Công nhận là giá khá chua chát với giao diện và plugin. SEO khá ổn. Có thể làm nhiều thứ với mã nguồn này nhưng chính vì nhiều thứ nên chắc sẽ không lựa chọn nó.

Like
    194

Lựa chọn Xtremedia để phát triển site phim

Bạn tự làm phim và mở site phim. Đó là ý tưởng hay. Nhưng mình thấy bạn nên tham gia luôn vào Youtube và đăng ký bản quyền các phim bạn tự làm rồi tạo một kênh riêng. Nó có nhiều triển vọng hơn.

Like
    51

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi vientuong View Post
    Bạn tự làm phim và mở site phim. Đó là ý tưởng hay. Nhưng mình thấy bạn nên tham gia luôn vào Youtube và đăng ký bản quyền các phim bạn tự làm rồi tạo một kênh riêng. Nó có nhiều triển vọng hơn.
    Cảm ơn bạn đã góp ý.
    Mình có đưa lên youtube bạn ạ, nhưng làm site phim để có thêm thu nhập quảng cáo từ website thêm vào thu nhập của youtube.

Like
    3
    các bác làm site phim ko sợ bản quyền ah, bị phạt 100 triệu lận đấy

Like
    51

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi boxlbc View Post
    các bác làm site phim ko sợ bản quyền ah, bị phạt 100 triệu lận đấy
    Đúng rồi đó bạn, nhưng mình không bàn về vấn đề đấy vì nhóm mình tự làm phim hoạt hình rồi làm site phim cho nó, mong sao đừng có ai vi phạm bản quyền. Mình muốn tư vấn về mã nguồn, nên xử dụng loại mã nguồn nào, nếu tự viết mã nguồn thì khá tốn kém và chưa chắc đã hiệu quả bằng mã nguồn đã có.

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết