Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29
    Like
    27
    Quote Được gửi bởi HoangVi View Post
    FPT buổi sáng thì oki, tầm khoản 6h chiều trở đi thì thôi rồi " chậm như rùa", đặc biệt T7, CN thì tệ hại hơn. Nãn cho các nhà mạng VN
    vì đường truyền không ổn định phụ thuộc vào các máy chủ nên lúc cuối tuần sẽ có đương truyền đo chỉ bằng 1 nữa những ngày khác.
    p/s; cảm kết 6mp mà chỉ có 35mp thui.
    Cuộc sống tươi đẹp.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi raovatkhanhhoa View Post
    Thân chào các bác, chuyện cũng nhỏ thôi nhưng em cứ băn khoăn thắc mắc là: Nhà em đăng ký sử dụng DV của FPT, mới đầu nhân viên tới chào hàng ngon lành, sau khi nghe các mức lưu lượng thì em chon gói 3Mb, nhân viên cam kết " anh dùng gói này là nhanh vù vù, tốc độ luôn đảm bảo từ 3Mb-3.5Mb!!!" Nhưng sau khi lắp 30p thì Router treo cứng, alo support đến, sau gần 3 ngày mới có mặt, điều em băn khoăn là speedtest lúc nào cũng chỉ 2.49Mb thôi.
    Vậy các bác cho em hỏi: hợp đồng là 3Mb, mình speedtest được 2.49Mb có được không ah?
    ko biết đúng sai ra sao, chỉ thấy saler này xạo quá, hđ 3mb mà dám nói lên tới 3.5mb )

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Uh, không bao giờ đúng với hợp đồng cả, kêu người ta xuống kiểm tra lại đi. Nói vậy thôi chứ nhà mình cũng hay vậy lắm, lúc đầu còn kêu nhưng giờ riết rồi quen chẳng kêu nữa .

Like
    1

Nói nhỏ nè ! ...

nhà mạng nào cũng thường hay gặp lỗi thôi bạn... nhưng tùy vào mỗi nhân viên mà cách xử lý ở từng nơi khác nhau... ko thể đổ lỗi cho cả một hệ thống được...
    mà ban đầu thấy nói quá lố là phải nghi rồi... tốc độ của mạng thì ko phải chỗ nào cũng giống nhau... nên có khi người ta pr cái thông tin đó là đúng vs một số nơi có mạng tốt thôi... còn chỗ bạn thì ko rành???...????

Like
    3
    nhà mình dùng viettel, mạng ngon lắm, vừa rồi đứt cáp mà chẳng thấy ảnh hưởng gì, trong khi các mạng khác la oai oái

Like
    14
    FPT chỉ quan tâm đến kiếm làm sao thật nhiều khách thôi!chứ chất lượng dịch vụ đi xuống lắm!

Like
    10
    Sao dạo này FPT bị kêu nhiều thế nhỉ, chắc dịch vụ của FPT có vấn đề thật
    văn phòng trọn gói gói trọn niềm tin

Like
    0
    FPT uy tín mà, nhà mình dùng mạng chạy nhanh mà tốt lắm mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi raovatkhanhhoa View Post
    Thân chào các bác, chuyện cũng nhỏ thôi nhưng em cứ băn khoăn thắc mắc là: Nhà em đăng ký sử dụng DV của FPT, mới đầu nhân viên tới chào hàng ngon lành, sau khi nghe các mức lưu lượng thì em chon gói 3Mb, nhân viên cam kết " anh dùng gói này là nhanh vù vù, tốc độ luôn đảm bảo từ 3Mb-3.5Mb!!!" Nhưng sau khi lắp 30p thì Router treo cứng, alo support đến, sau gần 3 ngày mới có mặt, điều em băn khoăn là speedtest lúc nào cũng chỉ 2.49Mb thôi.
    Vậy các bác cho em hỏi: hợp đồng là 3Mb, mình speedtest được 2.49Mb có được không ah?
    bạn có thấy cái usb nào đủ dung lượng của nó ko 2g thì cũng chỉ dùng fv 1g9 thôi.
    cúng như máy móc làm gì có cài nào chạy dc với tóc độ tối đa đâu cũng nên thông cảm cho nhà mạng một chút bạn ak.
    còn việc phục vụ chậm chễ là lỗi ở nhân viên thôi. mình cũng sài mang fpt thấy nó dùng rất mượt cũng gói 3mb như bạn vậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuongnvsq View Post
    vì đường truyền không ổn định phụ thuộc vào các máy chủ nên lúc cuối tuần sẽ có đương truyền đo chỉ bằng 1 nữa những ngày khác.
    p/s; cảm kết 6mp mà chỉ có 35mp thui.
    Còn khá chán bản 15Mbps có đc 1,2MBps nè giờ bắn tăng giật giật khiếp
    maytinhlongthanh(chấm)cơm yên tâm là ngon bổ rẻ

12. 2 thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết