Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

hỏi về cách giảm dung lượng ảnh !

mình có 1 số file ảnh nhưng all đều >1MB hết , trong khi nhìu web lại chỉ cho up những file <1Mb , nên mình cần soft giảm dung lượng file ảnh . ai có cho mình nhé !
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn dung PHOTOSHOP , OPEN ảnh ra và SAVE AS lại với định dang For WEB . Mình vẫn thường làm thế để Up lên mạng cho nhẹ mà

Like
    0
    Dùng Photoshop, bấm Ctrl-Shift-Alt-S. Vào đó chọn định dạng .gif hay .jpg (có thể giảm chất lượng ảnh tùy ý với mỗi định dạng)
    Được sửa bởi WaZzA lúc 16:49 ngày 24-04-2007

Like
    0
    hi` đúng là như thế tuy nhiên bạn có thể dùng ngay trên acsee ấy save as lại dạng bitmap ý đảm bảo o thấp o lấy tiền

Like
    0
    mình thì dùng ACDSee 8 dùng chức năng resize đề mà giảm pixel của hình thì nó sẽ nhỏ lại thôi

Like
    20
    Quote Được gửi bởi ConGa_GaCon View Post
    hi` đúng là như thế tuy nhiên bạn có thể dùng ngay trên acsee ấy save as lại dạng bitmap ý đảm bảo o thấp o lấy tiền
    BitMap không phải là dạng file nhỏ đâu. Trái lại nó là loại picture file cổ xưa rất lớn ít còn ai dùng.

Like
    0
    hi` đúng là như thế tuy nhiên bạn có thể dùng ngay trên acsee ấy save as lại dạng bitmap ý đảm bảo o thấp o lấy tiề
    Thế thì mất tiền là chắc chắn rồi. Bitmap là định dạng ảnh không nén, gần như định dạnh ảnh thô (RAW). Là ảnh to nhất trong các loại ảnh. 1 ảnh true color 32bits 800x600 là hơn 1,3MB đấy, nén sang JPEG thì sẽ chỉ còn trên dưới 100kb (phụ thuộc chất lượng ảnh nén mình chọn).
    @woobinvn03 : Nếu ảnh của bạn là BMP thì convert sang GIF,JPG hoặc PNG còn nếu đã là các dạng này rồi thì resize nó nhỏ đi, ảnh đưa lên web không cần độ phân giải cao như ảnh đem đi in.

Like
    6
    Quote Được gửi bởi woobinvn03 View Post
    mình có 1 số file ảnh nhưng all đều >1MB hết , trong khi nhìu web lại chỉ cho up những file <1Mb , nên mình cần soft giảm dung lượng file ảnh . ai có cho mình nhé !
    Có nhiều chương trình để làm giảm dung lượng file ảnh. Ngoài Photoshop rất chuyên nghiệp thì bạn có thể sài CorelDraw. Import vào rồi lại Export nó, chọn độ phân giải theo ý muốn rồi OK.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ConGa_GaCon View Post
    Có đòi tiền cũng ko ai đưa đâu. Bitmap là một trong những định dạng ảnh nặng nhất!

@woobin: Giảm kích thước, giảm độ phân giải của ảnh đi!

Like
    0
    thì mình mới bảo là không lấy tiền mà. pà con chả ai chịu hiểu cả. Mình lấy tiền của pà con chít liền . Vui vẻ tý ,mờ. chứ bấy giờ có mấy soft làm giảm khung hình từ to về bé mà vẫn giữ nguyên chất lượng ảnh. Mình thích cái đó chứ không thích kéo về làm icon mà chất lượng giảm đâu hehe
    (spam tý )

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết