Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    2,418

Cát Tiên - tháng 7/2013

Sau lần đầu đến Cát Tiên, và giới thiệu được hoạt động của THX với một số thân hữu địa phương. Vừa qua, THX có nhận được yêu cầu hỗ trợ từ linh mục Phêrô Phạm An Nhàn, chánh xứ nhà thờ Cát Tiên với 6 bộ máy vi tính.

Dù quá trình chuẩn bị khá eo hẹp về mặt thời gian và thiết bị, do chuyến trở lại Quy Nhơn lần 4 đã được lên kế hoạch trước đó, nhưng với sự nhiệt tình của anh em và bạn bè, mọi việc đã chuẩn bị xong, giờ chỉ chờ ngày lên đường.

Vài thông tin lượm lặt về địa phương: Từ quốc lộ 20 quẹo vào ngã ba Madagui, đi theo đường ĐT721 khoảng 45km

Lược sử Giáo xứ Cát Tiên

Thuộc vùng kinh tế mới nằm về phía tay trái (nếu đi từ Xuân Lộc lên Bảo Lộc) cách ngã ba Madagui 43 cây số, giáp giới hai tỉnh Sông Bé và Ðồng Nai, khi xưa chỉ có người Dân Tộc Châu Mạ sinh sống. Vùng này gồm thị trấn Ðồng Nai và 10 xã. Dân cư lúc đầu, ngoài người Dân Tộc, chỉ có một số công nhân nông trường về sau từ nhiều nơi (Hà Nam Ninh, Quảng Ngãi, Ðức Phổ, Phù Mỹ (Qui Nhơn), Huế và Cao Bắc Lạng) vào lập nghiệp theo hai đợt: 1978-1980 và tháng 10-1986.
    Theo kế hoạch chuyến này được thành viên Chép tài trợ một chiếc xe bán tải để vận chuyển người và hàng hóa, đồng hành cùng bạn Chép là hai anh em bạn Thanh (GKMember), bác dinhloPHP đã ngỏ ý đi cùng nhưng chưa xác nhận chắc chắn. Chương trình là đoàn sẽ khởi hành vào lúc 03:30 ngày thứ bảy, 6/7/2013 và quay về lại SG lúc 03:30 ngày Chúa nhật, 7/7/2013.

Chúc anh em lên đường gặp nhiều may mắn vì các dự báo thời tiết cho cuối tuần này khá bi quan
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....
    Quote Quote

2. 5 thành viên Like bài viết này:

Like
    1,353
    Các bạn đã rời SG sớm hơn kế hoach. Chưa biết lộ trình có xuôn sẻ không do mới lăn bánh đã bị CSGT chặn làm khó. Cu Money tranh luận một hồi các chú đành hạ giọng để anh em lên đường lúc 4g45'

Like
    55
    Đã về....

Lão Lọ đừng tiếc nhé, cu Thanh chụp đươc 5 tấm tiên nữ ... Tắm tiên kekeke

Like
    828
    Hoan hô cụ Chép

Like
    2

Ngạc nhiên

Mới tham gia diễn đàn và vô tình thấy được mục này thú vị qua,một năm tổ chức mấy lần vậy các bác?

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi tatnangvutgio View Post
    Mới tham gia diễn đàn và vô tình thấy được mục này thú vị qua,một năm tổ chức mấy lần vậy các bác?
    Có máy, có tiền, có nơi nhận, có giờ đi là đi thôi bạn ơi.

Like
    22
    Quote Được gửi bởi Dê Lỳ View Post
    Các bạn đã rời SG sớm hơn kế hoach. Chưa biết lộ trình có xuôn sẻ không do mới lăn bánh đã bị CSGT chặn làm khó. Cu Money tranh luận một hồi các chú đành hạ giọng để anh em lên đường lúc 4g45'
    Mai mốt có xe cần tài thì báo em, em ko ngán tụi CSGT này, bất quá bỏ bằng lại đi khiếu nại thôi
    Khám phá Du lich Con Dao

9. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Mai mốt có xe cần tài thì báo em, em ko ngán tụi CSGT này, bất quá bỏ bằng lại đi khiếu nại thôi
    Chắc qua tết có một chuyến đi Đà Lạt khoảng 5-6 bộ, hy vọng mượn được xe sẽ rủ cu Trúc đi, mình chạy đàng hoàng thì ngán thằng nào.

Chú em mới dính một cú ở Đồng Nai dù mình đã nhắc trước, đoạn gần Định Quán có cái dốc gì đó, vạch đôi liền, mấy chiếc xe tải cò mồi chạy giữa đường khoảng 10km/h, anh nào nóng mũi qua mặt là tới đầu dốc dính liền, nghe nó kể khi chiếc xe đó lên tới chốt, tài xế tấp xe vô nói với mấy tay ở đó "chạy chậm kiểu này hao dầu quá, cho em xin thêm tiền, sáng giờ chạy lên chạy xuống mới mấy chục lượt mà hết bình dầu rồi"

Đồ mất dạy.

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Chắc qua tết có một chuyến đi Đà Lạt khoảng 5-6 bộ, hy vọng mượn được xe sẽ rủ cu Trúc đi, mình chạy đàng hoàng thì ngán thằng nào.

Chú em mới dính một cú ở Đồng Nai dù mình đã nhắc trước, đoạn gần Định Quán có cái dốc gì đó, vạch đôi liền, mấy chiếc xe tải cò mồi chạy giữa đường khoảng 10km/h, anh nào nóng mũi qua mặt là tới đầu dốc dính liền, nghe nó kể khi chiếc xe đó lên tới chốt, tài xế tấp xe vô nói với mấy tay ở đó "chạy chậm kiểu này hao dầu quá, cho em xin thêm tiền, sáng giờ chạy lên chạy xuống mới mấy chục lượt mà hết bình dầu rồi"

Đồ mất dạy.
    hố hố, nó còn quát vào mặt là "ông không thấy ở đây 3 thằng hay sao mà đưa 500k, 3 tờ, quăng vào xe, nếu không lập biên bản, 30 ngày sau lên học luật rồi lấy giấy tờ"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    bỏ bằng lái rồi đi khiếu nại @@
    bác thanh niên cứng quá

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết