Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Chưa thấy có cty dịch vụ nào có thái độ như của CMC

Thú thực mình đã dùng đủ các loại dịch vụ Internet, từ Viettel, FPT, VNPT và cả CMC nhưng chưa bao giờ thấy thái độ nào như của bên CMC. Mình mới chuyển đến ở cái trung cư nghe nói của CMC độc quyền, mình nản vô đối luôn vì trước đây mình có dùng cáp quang của CMC vô cùng tệ.

Sau nhiều ngày dùng 3G ( sóng cũng tậm tịt vì trong nhà sóng cũng yếu ), mình quyết định thôi thì cứ nhắm mắt làm liều, có cái mạng vẫn còn hơn. Tìm được 1 số của CMC gọi điện lên, ban đầu mình có ý định lắp cáp quang vì nghĩ nó cũng như Viettel cáp quang cho chung cư độc quyền có hơn 300k, đầu dây bên kia rất hồ hởi hỏi thăm này nọ khi mình bảo mình định lắp cáp quang, sau khi hỏi giá rổ thì mình bảo khảo sát cho em lắp mạng gia đình, đầu bên kia lập tức đổi giọng "Không lắp được mạng đấy đâu em ơi", mình bực mình bảo, nhưng đây là khu gia đình không lắp được mạng gia đình thì mọi người dùng mạng kiểu gì? bên kia bắt đầu nhẹ giọng hơn, để anh khảo sát.

Ngày hôm sau gọi lại bên CMC yêu cầu mình phải lắp đặt truyền hình cáp mới lắp được mạng, mình bảo nhưng em có dùng TV bao giờ đâu? Bên kia bảo bọn anh lắp trên đầu truyền hình cáp ( Trong khi chủ nhà trước đây dùng Viettel chẳng phải lắp thêm cái gì, sau nghe nói viettel bán lại cho CMC ), mình bảo để em suy nghĩ.

Mấy hôm sau quyết định thôi thì một tháng mất thêm mấy chục k cũng không sao, gọi điện bảo đến ký hợp đồng, hỏi ra phí lắp đặt truyền hình cáp 1tr, mình thắc mắc bảo sao các tòa nhà khác được miễn phí? đầu dây bên kia lên giọng, chẳng có tòa nhà nào miễn phí cả, em thích thì đi lắp mạng khác, mà cũng chẳng mạng nào lắp được vì tòa nhà bọn anh độc quyền rồi, em có mượn 3G anh cho mượn. Nghe đến đây mình ức chế lắm rồi, nhưng đành hạ giọng, thế anh đến ký HD giúp em.

Vài tiếng sau có 2 người đến ký HD, săm trổ đầy mình, xông vào nhà như đội bảo kê, trao đổi 1 chút và xem kỹ hợp đồng xong bắt đầu điền thông tin, điền được 1 tờ 1 anh săm trổ bảo về nhà điền cũng được để khách hàng ký vào, mình cũng xem kỹ và bắt điền thông tin giá và cam kết dung lượng. Trong khi điền thì lại còn nghe lỏm được 2 anh nói chuyện với khách hàng, vì khách hàng phàn nàn về dịch vụ, đại khái là "Bọn em chỉ ký hợp đồng, hỗ trợ anh gọi lên tổng đài nhé" ( Ký được hợp đồng xong kệ mẹ khách hàng )

Sau khi tham khảo 1 số bài trên các diễn đàn của các tòa nhà khác thì biết do cty quản lý tòa nhà móc nối với các đơn vị, tuy chưa có thông tin chính xác nhưng em thực sự ức chế vì vụ này, nếu không phải độc quyền em thề không bao giờ dùng mạng của CMC và tất cả những người em quen cũng sẽ không bao giờ dùng ( Kể cả thuê chỗ đặt máy chủ, hay bất kỳ dịch vụ gì của CMC )
    Quote Quote

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Bài viết thiên về chủ quan, cố tình ném đá người khác không bằng chứng, khi chủ đầu tư xây dựng tòa nhà thường thiết kế mạng điện thoại, net và cáp truyền hình sẵn, việc đó chủ đầu tư đã có ký kết hợp đồng với một đơn vị cung cấp nào đó và đương nhiên sẽ chẳng cho bạn tự kéo cáp vào tòa nhà đó đâu, chuyện này chắc chắn bạn ở chung cư thì phải biết và lúc bạn vào ở bạn thường hỏi "dịch vụ tòa nhà này có gì" và đương nhiên bạn cũng biết... thế sao vẫn vào đồng ý ở và rồi lên đây càm ràm.
    Làm gì có chuyện nhân viên Cty đến ký HĐ với khách mà xộc vào nhà bạn như đội bảo kê, nhà mình cũng ở chung cư xộc vô kiểu đó mình chém rụng nụ luôn chứ mà còn à

Like
    0
    Ở đây không phải mình ném đá, bạn dùng mạng CMC thử thì biết về chất lượng dịch vụ của nó, không phải riêng mình mình phàn nàn, mà các nhà bên cạnh còn phải họp lấy chữ ký để bắt chủ đầu tư phải để bên khác nhảy vào. Mình cũng biết là độc quyền, nhưng gọi lên kinh doanh của CMC thì nói chuyện kiểu bố đời, khác hoàn toàn với khi mình lắp bên các cty khác dù VNPT, FPT hay Viettel, bác nào dùng mạng CMC rồi thì confirm phát không lại bảo mình nói oan cho chúng nó, mình đã từng dùng cả cáp quang lẫn leased line của bọn này rồi.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Mình cũng là khách hàng sử dụng CMC ở Hải Phòng

Mình xin copy bài viết mình đã report trước đây:

Đợt trước đã cùn, bức xúc khi report mạng CMC trên truyền hình cáp rồi. Sau đúng 1 tháng sử dụng mình kết luận như sau:

1. Mất mạng: 4 lần trong 1 tháng
    2. vấn đề hỗ trợ: Hotline 1900585882 hình như chỉ có hoạt động giờ hành chính, các số support ở Hải Phòng cũng vậy. Hôm qua mất mạng, mình có gọi hotline nhưng mất 20 000 tiền điện thoại để nghe nhạc chờ bản romance
    3. Về vấn đề liên lạc: Bên hỗ trợ kỹ thuật xin số điện thoại báo sẽ phản hồi sớm nhưng đợi từ 8h sáng đến 2h chiều và mình phải gọi lại
    4. Vấn đề Khắc phục sự cố: sau khi phản hồi mất mạng, thường thì ít nhất là cả buổi chiều. Ví dụ hôm nay lúc mình hỏi đến bao lâu sẽ xong. Bên kỹ thuật hẹn đến ngày mai.
    5. Tốc độ mạng: Không ổn định, lúc ì ạch, lúc load như tên bắn (Nhưng đa số là load như tên bắn).

Xin lỗi các bạn kinh doanh mạng CMC, nhưng thực sự thì mạng CMC thối như sh-jt Mình được nghe tiếng CMC có hệ thống Data Center ở Châu Á đạt chuẩn Tiger3 nhưng thực sự đường truyền internet lẫn cách phục vụ rất vớ vẩn kiểu bắt lợn. Rất chi là ức chế.

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    chuẩn. mình hiểu rõ. hehe. đã từng làm cmc

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    Bài viết thiên về chủ quan, cố tình ném đá người khác không bằng chứng, khi chủ đầu tư xây dựng tòa nhà thường thiết kế mạng điện thoại, net và cáp truyền hình sẵn, việc đó chủ đầu tư đã có ký kết hợp đồng với một đơn vị cung cấp nào đó và đương nhiên sẽ chẳng cho bạn tự kéo cáp vào tòa nhà đó đâu, chuyện này chắc chắn bạn ở chung cư thì phải biết và lúc bạn vào ở bạn thường hỏi "dịch vụ tòa nhà này có gì" và đương nhiên bạn cũng biết... thế sao vẫn vào đồng ý ở và rồi lên đây càm ràm.
    Làm gì có chuyện nhân viên Cty đến ký HĐ với khách mà xộc vào nhà bạn như đội bảo kê, nhà mình cũng ở chung cư xộc vô kiểu đó mình chém rụng nụ luôn chứ mà còn à
    Em nghĩ chắc do bác xui, bác cũng đừng nên mới chỉ gặp 1-2 nhân viên CMC mà đánh giá cả "group" của người ta như vậy.

Dẫu biết và hiểu cảm giác của bác đang rất ức chế, bực mình vì chuyện này nhưng bác cũng nên bình tĩnh, ông bà ta hay nói giận quá mất khôn mà.

Bản thân em cũng từng gặp trường hợp tương tự bên FPT vì đôi lúc hỗ trợ chậm (đứt cáp 2-3 ngày mới fix xong, trong khi đến hạn là cứ thu cước...). Nhưng em nghĩ khâu thu cưới và hỗ trợ kỹ thuật là 2 khâu hoàn toàn riêng biệt nên cũng dễ thông cảm cho người ta.

Tương tự cho trường hợp của bác khi ký hợp đồng dùng mạng CMC. Em xin đưa ra 1 giả thiết giả sử nhân viên mà bác gặp có thể đang có vấn đề với CMC, ví dụ như lương bổng này nọ, hay bị thằng sếp đì nên "cố ý" phá khách hàng giảm sút uy tín CMC thì sao. Như vậy vô hình chung bác xui, gặp phải nhân viên cố tình phá hoại bên CMC, trong khi các dịch vụ khác vẫn ổn thì sao.

Em là em góp ý chân tình như vậy, có gì sai sót bác bỏ qua cho.

Thanks,

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết