Trang 1 / 13 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 124
    Like
    33

Hiện tượng re-upload video trên Youtube đang xảy ra tràn lan.

Dạo này lên Youtube gặp 1 chuyện rất bực mình. Đó là chỉ có 1 clip nhưng các member ddth nhà ta cứ re-upload mấy chục lần. Nhắc các cậu nhớ đây là hành động spam và vi phạm bản quyền. Và người đầu tiên upload cái clip đó lên Youtube hoàn toàn có thể kiện "vi phạm bản quyền" nếu ko có nhà phát hành "gốc" kiện. Vừa lập 1 kênh re-up, rồi sau đó tự report thì kênh đó đã bay trong vòng 3 nốt nhạc. Cho nên nếu lỡ có bị xóa kênh thì đừng trách ai nhé!

Các clip nhạc mình làm rất công phu và cực, trong nhóm mình cover bài hát phải tới phòng thu chứ có rẻ gì đâu, nếu pm mình 1 tiếng thì còn thấy vui vui, chứ cái kiểu chôm clip xong rồi lượt view còn cao hơn clip gốc thì mình "ghen" rồi đấy, nhưng vẫn đang giữ chút lương tâm để không report ai hết!

Rồi còn mấy cái phim nữa, muốn xem phần tiếp theo mà cứ click vào mấy clip trùng lặp mãi, phát bực mình. Bữa nào điên lên report cho chết hết bây giờ )

Kiếm tiền thì cũng chịu khó vận động đi! Chứ cái kiểu chôm clip của người khác rồi re-up thì không được rồi đấy!
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    10
    kênh của bác là gì? để em xin vài clip re up kiếm chút đỉnh bác ơi ?

- - - Updated - - -

kênh của bác là gì? để em xin vài clip re up kiếm chút đỉnh bác ơi ?

Like
    109
    video vi phạm bản quyền sớm muộn cũng bị báo cáo thì kiếm tiền sao đc mà up nhỉ. phí sức làm gì

Like
    118
    Quote Được gửi bởi yahoo.com View Post
    Dạo này lên Youtube gặp 1 chuyện rất bực mình. Đó là chỉ có 1 clip nhưng các member ddth nhà ta cứ re-upload mấy chục lần. Nhắc các cậu nhớ đây là hành động spam và vi phạm bản quyền. Và người đầu tiên upload cái clip đó lên Youtube hoàn toàn có thể kiện "vi phạm bản quyền" nếu ko có nhà phát hành "gốc" kiện. Vừa lập 1 kênh re-up, rồi sau đó tự report thì kênh đó đã bay trong vòng 3 nốt nhạc. Cho nên nếu lỡ có bị xóa kênh thì đừng trách ai nhé!

Các clip nhạc mình làm rất công phu và cực, trong nhóm mình cover bài hát phải tới phòng thu chứ có rẻ gì đâu, nếu pm mình 1 tiếng thì còn thấy vui vui, chứ cái kiểu chôm clip xong rồi lượt view còn cao hơn clip gốc thì mình "ghen" rồi đấy, nhưng vẫn đang giữ chút lương tâm để không report ai hết!

Rồi còn mấy cái phim nữa, muốn xem phần tiếp theo mà cứ click vào mấy clip trùng lặp mãi, phát bực mình. Bữa nào điên lên report cho chết hết bây giờ )

Kiếm tiền thì cũng chịu khó vận động đi! Chứ cái kiểu chôm clip của người khác rồi re-up thì không được rồi đấy!
    chuyện đơn giản mà cậu? sao ko đánh dấu watermark clip là xong chứ có gì đâu? điền tên kênh cậu vào clip, cái nào của cậu thì cứ watermark đâu ai cấm, còn clip thiên hạ thì cứ để người ta reup, có phải của mình đâu

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    42
    Trước kia thì ít nhưng từ khi một số bác vào ddth bày cách nào là kiếm tiền với youtube, nào là hướng dẫn vào mạng này nọ... dẫn đến các các nhà ta ồ ạt tấn công sang youtube, re-upload lại video và giật tít câu khách...
    Cái gì cũng thế, cứ ồ ạt thế này kiểu gì publisher Việt cũng vào sổ đen của youtube.
    :w00t::w00t::w00t:

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    118
    Quote Được gửi bởi 084club View Post
    Trước kia thì ít nhưng từ khi một số bác vào ddth bày cách nào là kiếm tiền với youtube, nào là hướng dẫn vào mạng này nọ... dẫn đến các các nhà ta ồ ạt tấn công sang youtube, re-upload lại video và giật tít câu khách...
    Cái gì cũng thế, cứ ồ ạt thế này kiểu gì publisher Việt cũng vào sổ đen của youtube.
    ko biết trong này có kênh cậu nào giật tít clip hài hoài linh nhưng lại là clip phim cổ tích, thật bá đạo ^^, reup là chuyện đương nhiên ko thể cấm được, mất kênh này người ta tạo kênh khác thôi, nhiệm vụ bất khả thi!, chỉ trừ khi clip mình làm ra tự đăng ký content ID thôi như Mỹ Tâm ấy , kết luận là sống chung với lũ
    Được sửa bởi sumo1981 lúc 14:58 ngày 25-05-2013

Like
    109
    Quote Được gửi bởi sumo1981 View Post
    ko biết trong này có kênh cậu nào giật tít clip hài hoài linh nhưng lại là clip phim cổ tích, thật bá đạo ^^, reup là chuyện đương nhiên ko thể cấm được, mất kênh này người ta tạo kênh khác thôi, nhiệm vụ bất khả thi!, chỉ trừ khi clip mình làm ra tự đăng ký content ID thôi như Mỹ Tâm ấy , kết luận là sống chung với lũ
    vậy ko có cách nào để diệt dân reup à bác . em cũng chưa thử nhưng có thể kiếm tiền đc từ cái này à

Like
    10
    bác inbox cho người up clip đó bảo họ xóa clip đó đi, nếu tầm 3-5 ngày mà ko xóa thì cứ report >> nhẹ nhàng lịch sự

Like
    4
    Clip của bác đầu tư công phu thế sao không đăng ký Content ID đi, với watermark một cái link với channel của bác.
    Chuyện Re-upload chắc chắn Youtube biết nhưng chẳng thèm chặn đấy thôi.
    Tư vấn, hướng dẫn về Paypal, Payza...

Like
    278
    clip đầu tư công phu chẳng lẽ không có nổi 1 cái watermark, logo chanel của bạn trong clip ??

Trang 1 / 13 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết