Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 52
    Like
    1
    Bạn thấy bài bên Cty datapool có trả lời mình rồi đó. Họ thừa nhận chuyện sd ảo máy chủ hóa là có thật và họ cũng đã lên tiếng là nhằm mục đích hộ trợ khách hàng. Điều này cũng đủ chứng minh là bên họ đã ko nói đến việc đó ngay từ ban đầu nên mình cũng khỏi đem log chát lên nữa.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    Mình cũng đã từng dùng VPS và domain bên datapool.
    Lúc mình muốn chuyển domain .vn qua nhà cung cấp khác thì họ bắt phải gia hạn thêm 1 năm trước, rồi mới cho chép chuyển đi. Pó tay thật

Like
    20
    Lại xuất hiện 1 con mọt đục khoét cả 4 chân giường sao? sớm muộn rồi cũng ỉa ra quần vì cách làm ăn bố láo thôi.

Hóng tiếp.

Like
    20

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Công nghệ ảo hóa hoàn hảo nhất cũng không thể đem lại 01 máy ảo dùng 100% tài nguyên của máy chủ vật lý, khởi tạo ra máy ảo có cấu hình CPU/RAM = 100% tài nguyên máy CORE là 1 điều cục kì nguy hiểm. Trong nền tảng ảo hóa của VMWARE thì mặc dịnh nó đã giới hạn số lượng RAM physical được cấp phát cho máy ảo ko quá 75% tổng RAM vật lý.. nếu muốn chạy > 75% thì phải chuyển chế độ VM Swapping --> lúc này các VM sẽ phải sử dụng RAM ảo trên HDD để bù vào phần còn thiếu.

Đó là lý do tại sao khi chạy SWAPPING thì các máy ảo trở nên cực kỳ ì ạch đôi khi treo cứng phải reboot lại cả CORE mới phục hồi được.

Ở đây DataPool không nói gì với khách hàng mà tự lý tạo máy ảo với thông số giả lập rồi giao cho khách như 1 máy vật lý là sai hoàn toàn trên phương diện kinh doanh.

Còn ở phương diện kỹ thuật thì đây là cách làm ngu ngốc khi thực hiện việc ảo hóa vượt mức cho phép từ CORE sẽ dẫn đến những tác hại khó lường đến dữ liệu của khách hàng.

DataPool nên rà soát lại toàn bộ hệ thống và đưa lời xin lỗi + đền bù thỏa đáng cho khách hàng bị thiệt hại trước khi sự việc đi quá xa ngoài tầm kiểm soát.

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Cũng như bạn nói. Việc ảo hóa sẽ ảnh hưởng không nhỏ tới dữ liệu database. Bên mình đã bị mất 2 lần database và không thể phục hồi mặc dù đã nhờ cả chuyên gia vào cứu dữ liệu nhưng thực sự vô ích. Đó là vấn đề nguy hiểm nhất của 1 Server chạy game. Khi đã mất data đang chạy thì bắt buộc phải sd bản backup. Mà đối với game thì chỉ mất 1 phút thôi là đã mất dữ của mấy trăm người chơi. Trong khoảng 1 phút đó có thể giữa người mua và người bán trong game giao dịch bằng tiền mặt thì hậu quả thật ko thể tưởng đc nếu như mất dữ liệu 1 ngày trời.

Bên mình đã sập 1 Server Game trong tháng đầu tiên khi có sự cố này và đắt kêu gọi bên datapool kiểm soát lại hệ thống máy chủ. Nhưng đến 1 tháng sau, Server vẫn ko có dấu hiệu thay đổi và ngày càng tồi tệ hơn khi mình mở 3 Server. Doanh thu từ bên mình giảm đột ngột 63% doanh thu hàng ngày. Số lượng khách giảm mất 47% của 1 tháng. Trong khi đó, Mỗi ngày bên mình vãn thuê quảng cáo từ các website khác và trung bình mỗi tháng bên mình mất 900K/ ngày tiền quảng cáo. Tổng doanh thu trừ tổng chi trong 2 tháng vừa qua bên mình đã âm mất gần 70 triệu. Khi bên mình yêu cầu hoàn lại tiền thuê SV thì bên Cty nói bên họ cũng bị thiệt hại chứ ko riêng gì bên mình. Điều ở đây nghĩa là bên Cty họ làm sai và cũng ép buộc khách hàng phải chịu mất như họ nên họ ra chính sách không đền bù như bên Cty datapool đã trả lời bên trên.

Bên mình đã nói rất rõ ràng với Cty datapool phải khắc phục ngay những thiếu sót của các Server đang chạy. Bên mình đã chủ động nâng cao mức giá thuê SV lên 35% chỉ để được 1 con SV chạy ổn định. Nhưng ngay sau khi đặt thuê xong thì phát hiện SV mình sd toàn hàng ảo nên bên mình đã chấm dứt hợp đồng nâng cấp ngay lập tức.

Bên mình đã rất thoái mái trong việc chấp nhận bê họ xử lý. Nhưng việc xử lý bên Cty datapool theo 1 cách khó hiểu. Tạo 1 con VPS trên 1 Server có sẵn đã chạy 4 con VPS kahchs từ cách đó mấy tháng. Bầy giờ thì ko biết là có mấy con vì đã bị xóa hết log. Sau khi bàn giao bên mình thông tin SV mwois bên mình chạy đc 1 tuần thì 1 ngày ko Full Ram thì cũng max ổ cứng. Gây tình trạng mất dữ liệu 1 lần. Ngày nào cũng phải ngồi trực SV để khi bị dis còn alo bên Cty khỏi động lại SV.

Các bạn có hiểu bên mình đã quá thoải mái cho bên Cty datapool chờ họ khắc phcj tình trạng trong 2 tháng ko? Thiết nghĩ có thể do lỗi nào đó mà bên CTy chưa tìm ra đc. Nhưng thật là. Tin bao nhiêu thì cay đắng bấy nhiêu đến khi phát hiện ra thì mình mới hiểu nguyên nhân chết SV là vì thế. Đã 2 tháng bên Cty datapool bỏ qua những lời nói bên mình, lợi dụng liềm tin nên cứ thế đc đà không chịu khắc phục. Vậy các bạn nghĩ mình lên tiếng đòi lại công bằng là đúng hay sai. Mình đã cho datapool cơ hội lựa trọn nhưng bên họ đã cương quyết không hoàn lại tiền thì bên mình chỉ còn cách nhờ các bác ra tay giúp đỡ lên tiếng vậy.

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nếu bác đã cho họ đến 2 tháng mà vẫn ko xử lý cho, lại cố tình làm ăn kiểu kia thì phải làm cho ra nhẽ bác ạ. Tránh để những a em khác rơi vào trường hợp tương tự.

Like
    20
    Đây có thể cách làm ăn quan liêu, làm ăn theo thời vụ hay gọi là khôn lỏi.

Xưa em cũng bị mất dữ liệu ở 1 HP VN, giờ nó đã tạch vì cái thói làm ăn bố láo. Âu cũng là cái số dành cho những kẻ đầu đường xó chợ.

Like
    1
    Vâng. Các bạn hãy xem dùm câu tar lwoif bên Quý Cty datapool.

"Vũ Hoàng
    Quản lý 15/05/2013 10:12
    Chào Thanh,

Câu trả lời cuối cùng của mình ở trên là chính thức và cuối cùng. Nếu Thanh muốn chấm dứt hợp đồng trước thời hạn thì bên mình sez tính toán và hoàn tiền cho số ngày còn lại theo công thức ở trên.

Nếu thanh muốn sử dụng server tiếp, bên mình sẽ reload lại OS servet và trả về theo mô hình truyên thống và miễn cước 1 tháng cho 3 server, đây là cách thức tốt nhất bên mình có thể đưa ra. Bên mình cũng muốn căng thẳng với Thanh làm gì. Như mình cũng đã chia sẻ, thiệt hại trong kinh doanh là điều không ai muốn, hai bên muônd tìm tiếng nói chung thì cũng nên đặt vào vị trí của bên kia để xem xét."

Vâng, 1 câu trả lời rất hay đúng ko các bạn? Có lẽ phương trâm của Cty là" Tiền đã vào túi thì không bao giờ thoát ra". Bên họ cũng đã cương quyết ko hoàn trả lại thì bên mình đành đi tìm tiếng nói chung tại cồng đồng IT Việt thôi.

1 hình thức kinh doanh lừa đảo trắng trợn chưa từng có. Không khác treo đầu Dê bán thịt Chó và ai chết thì chết ta mặc kệ. Chỉ quan tâm tiền đã về túi ta rồi là ko thể thoát ra.

Like
    34
    Không rõ là VMWare mà DataPool này sử dụng là sản phẩm nào nhỉ? Mình cũng từng định mua licence để sử dụng cho thuê hosting nhưng VMWare không có phiên bản để làm chức năng như vậy, chỉ sử dụng cho nội bộ doanh nghiệp thôi, không có chuyện bán / cho thuê lại máy ảo. Cách nào mà DataPool này mua được licence cho phép bán lại/ cho thuê lại hay vậy nhỉ? Hy vọng bác Datapool vào chia sẻ cái này với, và nhân tiện thì đánh lạc hướng dư luận ở đây luôn cho vui
    "bất khả tri"

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết