Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 72
    Like
    0

[HOT NEWS] Cho Phép Cá Nhân Sở Hữu .VN

Kể từ ngày 18/04/2007, chúng tôi được phép cung cấp tên miền Quốc gia cấp 2 .VN và cấp 3 .EDU.VN, .NET.VN, .PRO.VN, .AC.VN, .HEALTH.VN, . NAME.VN cho các cá nhân đứng tên Chủ Thể..

Bạn sẽ không phải nhờ bất cứ doanh nghiệp nào đứng tên Domain .VN dùm cho bạn nữa. Bạn đã có thể sở hữu tên miền Quốc gia .VN với tên chủ thể là chính bạn như khi bạn đăng ký .COM.VN.

DigiPower tiếp nhận tất cả các hồ sơ đăng ký tên miền .VN dành cho cá nhân và tên miền sẽ được kích hoạt trong vòng 24h (ngày làm việc Thứ 2 đến Thứ 6).

Hồ sơ đăng ký bao gồm:
    - Bản khai đăng ký tên miền .VN có chữ ký của chủ thể [ DOWNLOAD ]
    - Bản sao CMND hoặc Passport có công chứng

Lệ phí:
    - Phí đăng ký: 450.000 vnd (một lần)
    - Phí duy trì: 600.000 vnd/năm

Hãy đăng ký và sở hữu tên miền mang tên bạn ngay!!!

Vui lòng vào site www.digipower.vn để đăng ký tài khoản của bạn, sau đó Login vào và dùng chức năng WHOIS để kiểm tra sự tồn tại của tên miền, từ đó bạn có thể đăng ký nếu tên miền còn Available. Chúng tôi sẽ nhanh chóng hoàn tất những thủ tục còn lại cho bạn.

Trân trọng,
    Được sửa bởi VietDuc lúc 01:37 ngày 20-04-2007
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Các ông VNNiC cho đầu cơ hết rồi mới cho mọi người đăng ký tự do đây ! Thế cũng còn may cho mọi người rồi

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    5
    chà mấy cái như .edu.vn mà cũng cho đăng kí ko biết trường em sẽ la làng như thế nào nữa nếu em dùng tên trường .edu.vn hehe

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    8
    Hic, nhưng mà sao giá tên miền vẫn cao thế nhỉ? Thay đỗi mỗi tý mà 140k. Hic. Nghèo lại hoàn nghèo.

Like
    0
    thế mình đã reg ở digi 2 .vn từ trước, giờ có thể đổi tên chứ?

9. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kcreative View Post
    thế mình đã reg ở digi 2 .vn từ trước, giờ có thể đổi tên chứ?
    Rất tiếc quy định của VNNIC là không cho chuyển đổi chủ thể, đó là những điều vô lý mà chúng ta vẫn phải theo dù muốn hay không? Tuy nhiên bạn cũng có thể hoàn toàn yên tâm với thỏa thuận giữa bạn và DP đã ký. Cũng rất có thể sau này mấy cái quy định vô lý trên sẽ được VNNIC dẹp bỏ (giống như giờ cho cá nhân đăng ký tuốt) thì lúc đó bạn có thể chuyển đổi tên sở hữu. Hoặc cách tốn kém hơn là phải hủy tên miền rồi đăng ký lại.

Câu trả lời trên cũng tương tự cho thắc mắc của bạn duongtien.

11. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    @kcreative: Nếu đã cho cá nhân đăng ký mà không cho đổi tên thì mình có thể lách, bên Digipower tạm ngừng với VNNIC, sau đó bạn đăng ký lại là được ngay.

@DigiPower: Tìm quá trời nhưng không thấy trên VNNIC nói gì đến vấn đề đó. Cái phiếu đăng ký của các bạn cũng không thấy nó xác nhận gì của VNNIC cả. Mong bạn giải thích về cái đó.

13. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    @kcreative: Nếu đã cho cá nhân đăng ký mà không cho đổi tên thì mình có thể lách, bên Digipower tạm ngừng với VNNIC, sau đó bạn đăng ký lại là được ngay.
    Việc này đồng nghĩa với việc phải tốn phí đăng ký từ đầu, nên làm việc này khi hết thời hạn 1 năm thì hơn.

@DigiPower: Tìm quá trời nhưng không thấy trên VNNIC nói gì đến vấn đề đó. Cái phiếu đăng ký của các bạn cũng không thấy nó xác nhận gì của VNNIC cả. Mong bạn giải thích về cái đó.
    Đúng là trên VNNIC không thông báo chính thức về việc này, nhưng đây là việc hoàn toàn hợp pháp 100% do VNNIC đưa xuống các đại lý của mình. Cái phiếu đăng ký đó cũng do VNNIC đưa ra, không phải DP. Mọi phiếu đăng ký của VNNIC đều vậy cả, làm gì có xác nhận nào khác?. Hơn nữa sau khi đăng ký bạn có thể whois chính xác tên chủ thể trên site VNNIC mà. Việc này ko đúng luật thì không ai dám làm bậy đâu bạn, và DP cũng ko ngoại lệ.

Bạn có thể tham khảo thêm trên các site của các nhà cung cấp khác như WWW.MATBAO.NET chẳng hạn.

Riêng trong ngày 19/4 đã có khá nhiều cá nhân đến đăng ký và sẽ active trong ngày mai.

NOTE: Một quy định mới là từ giờ VNNIC ko cấp GIẤY CHỨNG NHẬN SỞ HỮU TÊN MIỀN nữa mà chỉ cung cấp MÃ CẤP PHÁT cho từng tên miền mà thôi.

Trân trọng,

15. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi DigiPower View Post
    NOTE: Một quy định mới là từ giờ VNNIC ko cấp GIẤY CHỨNG NHẬN SỞ HỮU TÊN MIỀN nữa mà chỉ cung cấp MÃ CẤP PHÁT cho từng tên miền mà thôi.

Trân trọng,
    Không hiểu về v/đ này lắm, Đ có thể scan bản cũ & bản mới mà VNNIC phát hành không?

17. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thinhdt View Post
    cái này là DIGI đứng tên dùm, có hợp dồng giữa user và digi phải phải ko?
    Không phải, vui lòng đọc kỹ. Bạn là chủ thể chính thức do VNNIC chứng nhận chứ không phải DP đứng tên dùm.

Không hiểu về v/đ này lắm, Đ có thể scan bản cũ & bản mới mà VNNIC phát hành không?
    Không có, anh vui lòng đọc lại ở trên, đây là quy định VNNIC đưa xuống cho các đại lý chứ không phải DP tự "sáng tác" ra. anh có thể coi thêm quảng cáo tại MatBao.Net và PaVietNam.Net

19. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết