Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34
    Like
    1
    Đúng là quan trọng nhất vẫn niềm tin của người tiêu dùng, muốn vậy thì chất lượng dịch vụ phải tốt. Ví dụ như trang Zalora có vẻ chuyên nghiệp, site đẹp, giá ổn, ship hàng ok, vậy mà lúc nhận hàng, đôi giầy của mình thiếu...dây. Bó tay luôn.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Quote Được gửi bởi Jasmine Envy View Post
    Đúng là quan trọng nhất vẫn niềm tin của người tiêu dùng, muốn vậy thì chất lượng dịch vụ phải tốt. Ví dụ như trang Zalora có vẻ chuyên nghiệp, site đẹp, giá ổn, ship hàng ok, vậy mà lúc nhận hàng, đôi giầy của mình thiếu...dây. Bó tay luôn.
    Nghe nói một số website bây giờ bán giầy nhưng ko kèm dây, bán điện thoại nhưng phải order pin riêng thì phải

Like
    82
    Muốn TMDT phát triển thì thay đổi thói quen người tiêu dùng trước đã , người việt mình mua hàng thì phải nhìn ngắm kĩ càng rồi mới móc tiền túi ra ) ví dụ như mua cái áo trên mạng rẻ hơn 20k cũng không bằng chạy ra chợ lựa chọn cho đã mắt đã tay , chưa kể có mấy trang TMDT làm ăn kì cục kẹo , giao hàng chậm , lỗi v.v nên người ta không tin ,(một số trang mất uy tín nên kéo theo 1 đống trang mà người tiêu dùng nhìn vào là đã sợ nên không dám mua hàng nữa ) )

Like
    2
    Mua MP3 giá rẻ nhưng không có thẻ nhớ haha nghĩ mà đau ruột

Like
    7
    Thói quen tiêu dùng làm sao mà thay đổi được khi các cửa hàng nhỏ lẻ cứ đua nhau mọc ra để phục vụ người ta đến tận răng như vậy nhỉ? Trừ phi mua online rẻ hơn và thuận tiện hơn thì người ta mới mua, chứ không thì die chắc .

Vài ý kiến cá nhân.

Like
    23
    Quote Được gửi bởi nunanunong1102 View Post
    Không thiếu đâu bạn, các công ty dotcm hiện đều đang theo đuổi đó chứ, thậm chí nhiều người thất bại nhiều lần , phá sản công ty lại mở tiếp, có thể so với nước khác thì VN ít hơn nhưng đó cũng là điều đáng nỗ lực rồi mà.
    Việc mọc lên như nấm và phá sản hàng loạt thì nói làm gì hả bác. Kiểu như lao đầu vào tường thì ai gọi là anh hùng hay dũng cảm đâu bác. Không cần nhiều, chỉ cần 1 cái hay và sẵn sàng làm cả đời là được, nhưng khâu đầu tiên là tìm ra cái 1 đó là gì mới khó. Hiện giờ mình chưa thấy sản phẩm nào nổi bật và khác biệt về ý tưởng cả.

Ai biết chỉ giúp mình nhé? Thanks!

Like
    14
    Nhiều trang mới mà mình thấy hay đấy chứ, chẳng qua là họ chưa gây được tiếng vang thôi

Like
    50
    Quote Được gửi bởi nguoidemsao2006 View Post
    Việc mọc lên như nấm và phá sản hàng loạt thì nói làm gì hả bác. Kiểu như lao đầu vào tường thì ai gọi là anh hùng hay dũng cảm đâu bác. Không cần nhiều, chỉ cần 1 cái hay và sẵn sàng làm cả đời là được, nhưng khâu đầu tiên là tìm ra cái 1 đó là gì mới khó. Hiện giờ mình chưa thấy sản phẩm nào nổi bật và khác biệt về ý tưởng cả.

chờ 10 năm nữa đi bác, có lẽ nó đang chờ bác đó. keke
    Color Design | Arch & Interior Design

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi nguoidemsao2006 View Post

Bác chưa hết đời thì làm sao biết người ta có làm cả đời hay không? Sao bác không nghĩ người ta đã tìm ra ý tưởng cực hay và đang làm từ việc nhỏ để kiếm tiền thực hiện ý tưởng đó?

Like
    0
    Đương nhiên việc các bác đầu to thì cứ kêu gọi việc phát triển tmdt thế này thế nọ, nhưng cái gì cũng phải đi từ gốc thôi. Xu hướng mua hàng online ngày càng nhiều, tmdt sẽ là một miền đất màu mỡ để xông xáo vào.
    Mà cái cụm từ TMĐT nó .... mông lung lắm ) =)). Cái vấn đề mà bác chủ thớt nêu ra ở đây là nên tạo một hệ thống các site rao vặt chuyên về các lĩnh vực khác nhau cho anh em dễ làm ấy mà :-j. Theo em nghĩ thì cái này cũng có nhiều đơn vị làm rồi, và nếu bác mạnh về tài chính lẫn kỹ thuật thì bác cứ ôm tên miền rồi chiến đấu thôi ^^!
    Cho thuê xiếc khỉ, ảo thuật Call 0968 168 724

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết