Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Thông tin Học ở VN - Lấy bằng cấp của nước ngoài.

Chào các bạn, từ lâu mình đã nghe nói đến những chương trình học CNTT ở VN, rồi được cấp bằng của nước ngoài có giá trị quốc tế, một hình thức du học tại chỗ, không cần phải đi du học mà vẫn có thể lấy bằng cấp nước ngoài. Bạn nào có kinh nghiệm về việc này có thể chỉ mình biết một vài nơi học có uy tín, chất lượng và đáng tin cậy không ? Thanks!
    Quote Quote

Like
    0
    Bắt đầu từ năm ngoái, Bộ giáo dục thử nghiệm chương trình cử nhân tiên tiến đào tạo theo chương trình nước ngoài ở 9 ngành trọng điểm và giao cho 9 trường trọng điểm phụ trách. Về CNTT thì giao cho KHTN TPHCM(điều này cũng nói lên được phần nào đẳng cấp của trường này trong cả nước).
    Với chương trình này ở KHTN, sv sẽ được học hoàn toàn bởi các GV từ ĐH Porland Mỹ sang trực tiếp giảng dạy, còn trợ giảng là các GV của KHTN đã qua 6 tháng rèn luyện ở Mỹ về. Học hoàn toàn bằng tiếng Anh. Cấp 2 bằng 1 của ĐH Porland và 1 của ĐH KHTN.
    Học phí toàn khóa khoảng mười mấy ngàn đô ah, nhưng Sv hình như chỉ phải đóng khoảng 4000USD(tiền phí để ĐH Porland cấp bằng) còn lại được Bộ giáo dục đài thọ hết.
    SV được học chương trình này là SV cực VIP(hiện được ưu tiên không thua gì chương trình cử nhân tài năng), được trang bị cơ sở vật chất tốt nhất có thể.
    Dĩ nhiên để vào được chương trình này thì phải đậu vào CNTT -KHTN trước rồi thi tuyển tiếp trình độ tiếng Anh(TOEFL>=500).

Like
    1
    Quote Được gửi bởi TDNC View Post
    Chào các bạn, từ lâu mình đã nghe nói đến những chương trình học CNTT ở VN, rồi được cấp bằng của nước ngoài có giá trị quốc tế, một hình thức du học tại chỗ, không cần phải đi du học mà vẫn có thể lấy bằng cấp nước ngoài. Bạn nào có kinh nghiệm về việc này có thể chỉ mình biết một vài nơi học có uy tín, chất lượng và đáng tin cậy không ? Thanks!
    Mình giới thiệu bạn trường Saigontech
    Trường này thuộc trường Đại Học Houston Hoa Kỳ, học 3 năm có bằng AAS của trường Houston + bằng toefl 550 hoặc hơn và sau 3 năm bạn thể làm ở các công ty nước ngoài hoặc đi du học liên thông ở các nước khác như Singapore, Australia, USA, v.v...
    Nếu bạn thích thì bạn có thể vào trang web trường Saigontech để tìm hiểu thêm về chuyên nghành học và học phí.

Like
    0
    Ủa, SaigonTech liên kết với Đại Học Houston thôi mà chứ đâu có thuộc Houston.
    Với lại SaigonTech đào tạo chủ yếu là kiến thức công nghệ, tính hàn lâm và tư duy là không cao. Mặt khác học phí là cực kỳ mắc...
    Tuy nhiên nếu không đủ trình độ vào được CNTT của KHTN thì vào đó học cũng là một lựa chọn khá.

Like
    0
    Thanks các bạn nhiều lắm

Like
    0
    Saigontech tớ thấy cũng bình thường có mắc đâu, đào tạo cũng tốt nữa.
    *Học 3 năm hết 4500$
    *Có TO 550 rồi thì chỉ cần 2700$ trong 2 năm

Like
    0
    Saigontech hoàn toàn thuộc ĐH công đồng Houston bạn ạ ! Với cơ sở vật chất chuẩn và chương trình bằng cấp hoàn toàn của Mỹ thì học phí như vậy là rất hợp lý , nếu ko muốn nói là phù hợp với tầng lớp trung bình ở VN muốn học 1 chương trình tiên tiến !
    Khuyết điểm: đây chỉ là chương trình cao đẳng nghề. Còn ở Mỹ thì bạn cũng biết trường tư đc ưa chuộng hơn trường cộng đồng. Nếu bạn muốn là sinh viên của 1 trường ĐH ngon lành thì có thể ko thích điều này. Bước vào trường là ở đâu cũng phải dùng tiếng anh, tiếng úc , tiếng mỹ ^_^... tuy nhiên bạn có thể "rì rầm" tiếng Việt suốt miễn là đừng bị bắt !

Like
    0
    thử Việt pháp ở DHQG TPHCM hay HN, hoặc ILA cũng có, RMIT cho chất lương ban à, còn thì CIE của DHQG TPHCM cũng được , general many more

Like
    0
    Nếu thích sang Pháp thì bạn tìm hiểu cái PUF, bằng ĐH (và cả Master) Pháp, học ở VN. cái này của nhà nước nên đảm bảo là được công nhận (ko bị dịch thành cao đẳng nghề ^__^ )

Like
    0
    Quote Được gửi bởi usranger View Post
    Saigontech tớ thấy cũng bình thường có mắc đâu, đào tạo cũng tốt nữa.
    *Học 3 năm hết 4500$
    *Có TO 550 rồi thì chỉ cần 2700$ trong 2 năm
    1500$/năm, sao bữa em đóng học phí chỉ có 7tr5??? bác là tiền nhân vậy có thể nói rõ giúp em về các khoản chi ko ạ?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết