Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    20

Lap top vào mạng bỗng nhiên thất thường chậm

Em Dùng mạng FPT gói 6M, wifi dùng chỉ 2 máy nên cũng khá mạnh,lên mạng vèo vèo nhưng mấy hôm nay vào mạng thấy thỉnh thoảng lại chập chờn không vào được mạng, bấm f5 thì đôi lúc lại vào mạng, có khi ở một thời điểm mở một trang web ở tab này khi cứ chạy mãi vẫn ko vào, nhưng mở tab khác lại vào rất nhanh....Tóm lại là có thời điểm lại vào mạng rất nhanh, có lúc thì ko vào đc....mặc dù mạng mạnh bình thường, máy cũng có lẽ kô có vấn đề gì bất thường
    Quote Quote

Like
    8
    Thử lệnh ping xem sao. Nếu ping được tức là mạng ngon.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cubin View Post
    Em Dùng mạng FPT gói 6M, wifi dùng chỉ 2 máy nên cũng khá mạnh,lên mạng vèo vèo nhưng mấy hôm nay vào mạng thấy thỉnh thoảng lại chập chờn không vào được mạng, bấm f5 thì đôi lúc lại vào mạng, có khi ở một thời điểm mở một trang web ở tab này khi cứ chạy mãi vẫn ko vào, nhưng mở tab khác lại vào rất nhanh....Tóm lại là có thời điểm lại vào mạng rất nhanh, có lúc thì ko vào đc....mặc dù mạng mạnh bình thường, máy cũng có lẽ kô có vấn đề gì bất thường
    Chào bạn !
    Đầu tiên bạn vào Run dùng lệnh ping đến địa chỉ moderm xem có thông hay không, thông thường địa chỉ moderm sẽ là 192.168.1.1 hoặc là 10.0.0.2
    VD : Vào Start \ Run gõ ping 192.168.1.1 -t
    sau đó tiếp tục ping ra internet : ping dantri. com. vn -t ( mình viết cách vì chưa dc post link ^^)
    - Nếu ping đến moderm ngon mà ping ra internet đứt đoạn thì bạn gọi bên cung cấp kiểm tra đường truyền.
    - Nếu ping đến moderm đứt đoạn thì bạn thử tắt đi bật lại moderm và kiểm tra virus toàn bộ máy tính xem sao.
    Công ty máy tính TIC. 117 Lê Thanh Nghị

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết