Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    2

Làm Sao Để Biết Site Mình Bị DDos Hay Là Ảnh Hưởng Từ Site Khác.

Không biết sao mới chuyển vps sang vinahost mới được nửa tháng nhưng đã bị ddos 2 lần .
    Hỏi bên kỹ thuật thì toàn báo site bạn đang bị ddos với cường độ lớn, mà trước xài bên gpnetsoft chưa bao giờ bị tình trạng này cả. Bạn nào biết làm sao để biết chính xác có phải site mình bị ddos ko hay là ảnh hưởng thì site khác. Chứ cứ vài ngày là bị ddos thì chỉ có nước đóng cửa website thôi.
    Quote Quote

Like
    34
    Bạn upload file logs của bạn lên một trang chia sẻ, xong gọi những anh em chuyên làm về mạng, đặc biệt là về bảo mật họ lấy về xem và phán cho bạn biết. Cũng có thể gửi file đó cho bkav.com để họ xem giúp.
    "bất khả tri"

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Bạn upload file logs của bạn lên một trang chia sẻ, xong gọi những anh em chuyên làm về mạng, đặc biệt là về bảo mật họ lấy về xem và phán cho bạn biết. Cũng có thể gửi file đó cho bkav.com để họ xem giúp.
    Thanks bạn nhiều , bên vinahost support cũng nhiệt tình nên web chạy lại rồi , giờ chắc mình phải kiếm tài liệu về vps tìm hiểu chứ vậy hoài cũng chán.

Like
    24
    Nếu muốn chống DDoS tốt nên sử dụng VPS riêng, tự mình cấu hình thì sẽ tốt hơn là trông chờ vào trong đội ngũ kỹ thuật của các bên, bởi vì chạy share hosting thì không chỉ có riêng mình mà còn nhiều site khác nên vấn đề config cũng không kỹ càng được. Vì họ còn phụ thuộc vào các site kia.

Like
    0
    Bạn xem thử một slide về phát hiện tấn công DDoS sử dụng mạng Neural nè.
    slideshare.n*t/sbc-vn/sbc2012-phat-hien-tan-cong-d-dos-bang-mang-neural-tran-nguyen-ngoc

Like
    1
    Quote Được gửi bởi congnghevps.net View Post
    Nếu muốn chống DDoS tốt nên sử dụng VPS riêng, tự mình cấu hình thì sẽ tốt hơn là trông chờ vào trong đội ngũ kỹ thuật của các bên, bởi vì chạy share hosting thì không chỉ có riêng mình mà còn nhiều site khác nên vấn đề config cũng không kỹ càng được. Vì họ còn phụ thuộc vào các site kia.
    cấu hình server thì theo mình biết là chung chứ nhỉ, sau đó người ta mới chia ra theo kiểu host riêng, nên nếu như thế thì buộc nhà cung cấp phải cấu hình cho tốt.

Like
    415
    dùng VPS đi bác. Nhớ là chọn KVM nhé, openVZ thì có thể sẽ có một câu hỏi tương tự như thế

Like
    0

hi

chắc là không sao đâu bạn ah,

Like
    27
    Quote Được gửi bởi hoaiducpro View Post
    chắc là không sao đâu bạn ah,
    Bạn ý bào có ảnh hưởng đến site khác chứ site kia die rồi!
    Cuộc sống tươi đẹp.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết