Trang 9 / 13 FirstFirst ... 46789101112 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 128
    Like
    0
    hồi nhỏ cứ nghĩ học CNTT cho óach cho hot đi làm nhận tiền khủng. Còn giờ làm trong lĩnh vực này mới hiểu. Đời không như là mơ

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

hết thời hoàng kim rồi

Đó là ngày xua thôi, bây giờ chém không hết CNTT, Đúng là một sai lầm khi học CNTT

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Chỉ tội mấy em lớp 12 cứ hiểu sai , cứ tưởng thích game vọc viết này kia lại nghĩ là thix CNTT, rồi nghe mí cái trung tâm PR nữa , học rồi lại vỡ mộng...hizzz!!
    Fiditour chuyên vé máy bay giá rẻ: 090.335.1316

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Tệ thật !

nhiều người cứ tưởng CNTT bở dễ kiếm ăn mà công việc cũng không nặng nhưng thực chất thời gian làm việc ko ổn định lại thất thường nữa, lương cũng ít tăng

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    79
    Mình cũng vừa mới tốt nghiệp CNTT. Chuyên ngành phần mềm nhưng hiện tại mình đang thất nghiệp. Bản thân mình cảm thấy không hứng thú lắm. Mình học CNTT chỉ vì hết đường chọn rồi. Mình cô gắng vượt 4 năm để ráng tốt nghiệp và bây giờ mình đang hối hận vì nó....

Like
    22
    Nhiều bác/em dìm hàng CNTT nhỉ, kêu là học xong thất nghiệp blah blah... thế còn những ngành khác thất nghiệp ê hề, cử nhân đi làm công nhân cả đám thì sao không nói. Mỗi người có một năng lực riêng, năng lực thì kém lại còn không chịu phấn đấu, cố đâm đầm vào ngành CNTT cho OAI với thiên hạ thì thất nghiệp là đúng rồi, còn kêu gì nữa. Đúng ra ngay từ đầu đã biết năng lực kém thì nên đi làm lao động phổ thông mới phải, mắc công tớ phải nghe than thở điếc tai, mắc công gia đình chạy vạy nuôi ăn đi học.
    PS: Ngành gì cũng thế thôi, qua rồi cái thời cứ vào học là có bằng, cứ có bằng là có việc rồi các bạn trẻ ạ.

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    79
    Quote Được gửi bởi ak74 View Post
    Nhiều bác/em dìm hàng CNTT nhỉ, kêu là học xong thất nghiệp blah blah... thế còn những ngành khác thất nghiệp ê hề, cử nhân đi làm công nhân cả đám thì sao không nói. Mỗi người có một năng lực riêng, năng lực thì kém lại còn không chịu phấn đấu, cố đâm đầm vào ngành CNTT cho OAI với thiên hạ thì thất nghiệp là đúng rồi, còn kêu gì nữa. Đúng ra ngay từ đầu đã biết năng lực kém thì nên đi làm lao động phổ thông mới phải, mắc công tớ phải nghe than thở điếc tai, mắc công gia đình chạy vạy nuôi ăn đi học.
    PS: Ngành gì cũng thế thôi, qua rồi cái thời cứ vào học là có bằng, cứ có bằng là có việc rồi các bạn trẻ ạ.
    Đúng như bác nói là mỗi người đều có những đam mê và tài năng bẩm sinh, phải đam mê mới học được ngành CNTT, nhưng câu cuối là mình không hề đồng ý, điển hình là mình, có bằng rồi nhưng vẫn thất nghiệp. Khi một công ty tuyển bạn vào làm đều phải test kĩ càng, đó là còn phụ thuộc vào năng lực nữa.

P/s: Mình thất nghiệp vì ko phải mình ko được nhận vào công ty CNTT, vì mình cảm thấy làm việc không có hứng thú, không có động lực...

Like
    79
    Quote Được gửi bởi dinhbas View Post
    nhiều người cứ tưởng CNTT bở dễ kiếm ăn mà công việc cũng không nặng nhưng thực chất thời gian làm việc ko ổn định lại thất thường nữa, lương cũng ít tăng
    Có một thời người ta chạy theo xu hướng chung. Lượng tuyển sinh vào rất lớn, chất lượng giảng dạy không được đảm bảo, cử nhân CNTT khi tốt nghiệp không có đầy đủ năng lực để làm việc, dẫn đến cử nhân CNTT cũng nhiều.

Like
    28
    Em thấy mấy bạn trong lớp cũng đăng kí thi đại học ngành này nhiều lắm.... Không biết tương lai mấy bạn này ra sao nữa

Like
    10
    Quote Được gửi bởi SinoLewins View Post
    Mình cũng vừa mới tốt nghiệp CNTT. Chuyên ngành phần mềm nhưng hiện tại mình đang thất nghiệp. Bản thân mình cảm thấy không hứng thú lắm. Mình học CNTT chỉ vì hết đường chọn rồi. Mình cô gắng vượt 4 năm để ráng tốt nghiệp và bây giờ mình đang hối hận vì nó....
    Quote Được gửi bởi SinoLewins View Post
    Đúng như bác nói là mỗi người đều có những đam mê và tài năng bẩm sinh, phải đam mê mới học được ngành CNTT, nhưng câu cuối là mình không hề đồng ý, điển hình là mình, có bằng rồi nhưng vẫn thất nghiệp. Khi một công ty tuyển bạn vào làm đều phải test kĩ càng, đó là còn phụ thuộc vào năng lực nữa.

P/s: Mình thất nghiệp vì ko phải mình ko được nhận vào công ty CNTT, vì mình cảm thấy làm việc không có hứng thú, không có động lực...
    Hết đường chọn là sao ? Cả đống ngành khác như kinh tế, tài chình ngân hàng, xây dựng, sư phạm,... sao không chọn. Thấy chọn lầm nghề thì sao không dám chia tay nó đi chứ. Bạn có bằng mà thất nghiệp thì đúng như bác trên nói. Do năng lực của bạn thôi

16. Thành viên Like bài viết này:

Trang 9 / 13 FirstFirst ... 46789101112 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết