Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Muôn kiểu đi SEO

Like
    194

Giận dữ ! Muôn kiểu đi SEO

Tình hình là khi mình đi tìm hiểu xem khách hàng có nhu cầu thiết kế web. Mình tìm từ khóa " cần thiết kế website" thì vào một số trang hỏi đáp. Nội dung hỏi đáp nghe có vẻ rất thôi thúc và hấp dẫn như. Em muốn thiết kế website cho công ty của mẹ em. Công ty em cần thiết kế gấp website kiểu groupon....ballalalalal

Nhưng khi đọc kĩ lại thì nhìn thấy link trong nội dung " thiet ke web" link sang một trang web của cty thiết kế. Vậy hóa ra mấy bác đi tìm backlink về nó và tự rao thế để mấy anh em sale đi tìm khách tưởng bở. Việc này hẳn cũng không sai. Nhưng xét tổng thể thì thấy thiển cận quá. Nếu khách hàng khác họ sẽ đánh giá thế nào. Chẳng lẽ cty thiết kế website lại còn đi rao vặt là có nhu cầu cần thiết kế web. Còn xét về mặt những người cùng ngành thiết kế web thì họ ngậm ngùi khi bị " lừa" để lại thông tin công ty, số điện thoại, thông tin dự án đang làm...

Đây đúng là SEO nhưng không " bẩn" mà chỉ mang tính nhất thời.

Bản thân mình cũng đã có lúc tự hỏi. Cứ spam thế thì ai cũng làm được không phải cần đầu tư trí tuệ gì hết. Lên diễn đàn đăng tin lăng nhăng đặt link vào thế là ổn. Thực tế ra đã có một số nơi đã pan luôn tài khoản của mình.

SEO đúng là ngành nghề cạnh tranh nhất hiện nay. Mỗi người nghĩ ra một mánh khóe riêng. Ngày xưa thì gọi là spam. Nay thì là ẩn khuất nội dung.

Ngày trước thì còn nhiều cty website đi đặt link ẩn trong code của khách hàng để tạo được hàng trăm link từ website khách. Việc này không có thỏa thuận ngay từ đầu mà hầu hết đặt ẩn trong thẻ <a> và display:none; Còn việc thỏa thuận đặt link là cần thống nhất khi thiết kế website. Nhiều cty ý thức hơn rồi lên không làm trò này nữa

Các bác còn có trò SEO để có backlink nào thì nói ra đây hết đi. Anh em xem xét trò nào dùng được và tôn trọng và trò nào cần hạn chế

Thân
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    viết 1 bài dài ơi là dài, rồi có 1 đoạn đúng từ khoá chèn link vào thế là xong được 1 cái anchortext, hoặc coppy bài ở đâu đó rồi khúc cuối ghi nguồn : anchor text. Chỉ biết có nhiêu đó thôi ạ. hoặc đoạn anchor text sẽ để khúc cuối có màu trùng với khung nền thế là chỉ dân seo pro mới phát hiện được
    không biết thì hỏi biết thì trả lời

Like
    565
    Hì chào bạn chủ thớt: vientuong (viên tướng hay viễn tưởng) có lẽ là viễn tưởng đúng hơn.
    Bạn đang tìm hiểu SEO ? như bạn nói, đó là ngày xưa, chứ bây giờ làm SEO như thế sao mà vượt được đối thủ ?
    Dù họ có chơi blackhatSEO Google không biết nhưng đối thủ biết họ cũng sẽ report thôi .
    Có rất nhiều bạn đã từng tìm hiểu làm SEO sau rồi chán và bỏ , nhiều bạn có đến gặp và hỏi mình nhờ mình chỉ SEO, nhưng số người đi tiếp theo làm SEO rất ít, người được vài hôm người và tuần .SEO cần rất nhiều yếu tố, ngoài đam mê chưa đủ, cần chăm chỉ và cần Thời gian vì không phải ai SEO cũng lên top luôn được.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ThuyCuong View Post
    Hì chào bạn chủ thớt: vientuong (viên tướng hay viễn tưởng) có lẽ là viễn tưởng đúng hơn.
    Bạn đang tìm hiểu SEO ? như bạn nói, đó là ngày xưa, chứ bây giờ làm SEO như thế sao mà vượt được đối thủ ?
    Dù họ có chơi blackhatSEO Google không biết nhưng đối thủ biết họ cũng sẽ report thôi .
    Có rất nhiều bạn đã từng tìm hiểu làm SEO sau rồi chán và bỏ , nhiều bạn có đến gặp và hỏi mình nhờ mình chỉ SEO, nhưng số người đi tiếp theo làm SEO rất ít, người được vài hôm người và tuần .SEO cần rất nhiều yếu tố, ngoài đam mê chưa đủ, cần chăm chỉ và cần Thời gian vì không phải ai SEO cũng lên top luôn được.
    buồn bác lắm cơ, video không thấy đâu mà hướng dẫn 1 tí cũng không thấy ạ, em còn buồn chuyện khác nữa cơ mà không tiện nói trên đây
    không biết thì hỏi biết thì trả lời

Like
    2

Rất hay ! SEO gì?

Làm bất cứ cái gì cũng cần có thời gian, thứ nhất để hiểu rõ nghề cần SEO, thứ 2 là kỹ năng SEO.

Cái gì lên nhanh thì xuống cũng rất nhanh.

Nếu muốn mì ăn liền chỉ có cách chọn Google Adwords, nhưng không dành thời gian cho nó thì cũng chỉ nướng tiền cho Google thôi.

Like
    2
    Nói chung là chịu khó trồng cây sẽ có ngày hái quả thôi

Like
    44
    ĐÓ là cách kiếm backlink của nhiều bác.
    Chữ ký của em!

Like
    6
    seo é ri que ^^

Bookmarks

Quy định